Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chụp ảnh cưới có cần phải cao cấp và nghệ thuật k các bác?

22/1/2016 9:28Phản hồi: 50
Các bác yên bề gia thất rồi cho em hỏi ảnh cưới có quan trọng k? Em tính chụp lấy 2 cái ảnh lớn treo bên nội và bên ngoại thế là xong mà gấu nhà em thì lại cứ khăng khăng bắt phải chụp một bộ ảnh vừa cao cấp vừa đậm chất nghệ thuật nữa. Tính ra thì tiền cũng k phải ít mà chết mệt nhất là phải di chuyển 3-4 nơi, mất toi cả ngày chỉ để tạo dáng. Các bác phán xem ảnh cưới có quan trọng đến độ e phải hy sinh đời trai để răm rắp nghe theo ý gấu k???
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác dùng từ có nặng quá không ạ? gì mà hy sinh cả đời zai?? có ra thì bác cũng chụp 1 đến 2 ngày thế là xong, mà hay bác tiếc tiền nên mới tính cái cách chụp 2 cái cho xong ;);)
@MeCunKhanhDang Có gì đâu mà tiếc bác, quan trọng em thấy cái gì hợp lý thì làm thôi, chứ đáng mấy đồng mà tiếc hả bác, em thấy ảnh cưới khung lớn là được rồi cần chi mấy cái ảnh nhỏ nhặt, ko thiết thực
ngoctb08
TÍCH CỰC
8 năm
Đời người cưới xin mấy lần đâu bác ơi, phải làm cho nó hoành con nhà pà tráng chứ ạ 😁 như thằng bạn em đấy mới vào lồng hum chủ nhật rồi đấy, làm bộ ảnh cưới lung linh véo đỡ được, nghe đâu chụp bên Tuarts Nguyen Studio, bên này cũng tiếng tăm lừng lẫy còn gì, nhìn bộ ảnh của nó chắc cũng ngốn tầm hơn chục. Hâm mộ vãi luôn 🆒🆒🆒🆒🆒🆒🆒🆒
Hoppit178
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngoctb08 oạch oạch gì mà cưới xin mấy lần vậy bác :eek: em thấy có 1 lần mà nhiều người đã kêu cha kêu mẹ rùi mứ, thế bác cho em hỏi khí không phải bác mấy lần rùi ờ :D:D:D
ngoctb08
TÍCH CỰC
8 năm
@Hoppit178 Em á, em chưa có lần nào hết, đấy là em nghe các ổng ở cơ quan hay nói như thế nên góp tí gió cho zui thôi bác :D em đây mấy chục mùa khoai sọ nào đã được lọ mọ cùng ai huhu thế thì nhìn cái bộ ảnh của thằng bạn mới hâm mộ mới gato chứ bác :oops:
designer1102
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngoctb08 Nghe cái tên studio quen quen hình như là cái bên thực hiện bộ ảnh đình đám nổi như cồn trên cộng đồng mạng này thì phải http://thegioitre.vn/Song-tre/Cong-dong-mang/Anh-cuoi-xuyen-Viet-12-ngay-dem-khien-gioi-tre-chao-dao-post22817.html công nhận nhìn bộ ảnh ko thể ko ghen tị bác nhẩy, góc máy chuyên nghiệp, đẳng cấp, sự chuẩn bị kỹ càng của ekip tạo lên bộ ảnh mướt qá em thấy ai xem cũng trầm trồ, khen ghê bác ạ 😃
Hoppit178
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngoctb08 xời ạ, cũng chỉ nghe hơi nồi chõ mà bác phán như đúng rồi o_Oo_O
nghe như kinh nghiệm đầy mình, tưởng nào, hóa ra cũng chỉ thế mà thôi, lại còn treo ... giò mấy chục năm thì vứt
namsuper
ĐẠI BÀNG
8 năm
@designer1102 Chính là ẻm nóa đấy bác ơi, TuArts nổi bậc nhất trong giới chụp ảnh cưới còn gì bác 😃 bên này nó là studio chụp ảnh cưới cao cấp, phải có con mắt thẩm mỹ cao thì bác mới hiểu 🆒 không phải cứ có tiền mà bác xông phi vào chụp được đâu ạ, khi lựa chọn họ thì chứng tỏ bác là người có gu thẩm mỹ tuyệt vời, biết thưởng thức nghệ thuật và trên hết bác là người yêu quý giá trị bản thân mình :p:p:p
dashboard
TÍCH CỰC
8 năm
không quá quan trọng nhưng mà không thể thiếu trong mỗi đám cưới bác ạ, bác thớt thử nghĩ xem, bạn bè đến ngồi chơi xơi nước hỏi cho t mượn cái album ảnh xem nào thì bác chế sao? chả nhẽ bẩu t ko có chụp à? chúng nó nhìn bác với con mắt thế nào bác tự nghĩ ra đấy nhá, có thể bác không muốn nó lộng lẫy nhưng không thể qua loa cho có đâu bác ơi
Theo mình thì chụp album ảnh cưới không thật sự quan trọng.

" Kỷ niệm ", album cưới chỉ có công dụng bấy nhiêu thôi. Nhưng ngoài album ảnh cưới thì có nhiều thứ khác có cùng công dụng đó.

Tiền nong đúng là không quan trọng lắm, đừng nên đặt nặng vấn đề. Tuy nhiên vấn đề ở đây là sau cưới, và cuộc sống 2 vc trẻ. Có cả trăm ngàn thứ phải lo nghĩ đến cho cuộc sống sau cưới. Có cả trăm ngàn thứ phải chi tiền cho cuộc sống sau cưới.

Thay vì đầu tư chục triệu vào cuốn album rồi vất đấy ( có khi cả chục, vài chục năm sau còn không đụng đến nó ). Thêm ít kinh phí ấy tổ chức 1 đám cưới cho chu đáo ( đồ ăn, thức uống, nghi thức đưa rước dâu, xe cộ...) để làm hài lòng bà con quan khách đến chung vui.

Ai đi đám cưới về cũng nhắc đến chi tiết trong bữa tiệc : ăn ngon hay ko, bia uống thoải mái hay không, cô dâu xinh hay không, nhạc hay hay không, không gian đẹp hay không, ...Và họ sẽ còn nhắc đến cả đời. Chứ chả ai quan tâm xem vợ chồng nhà nó chụp hình album đẹp hay không, chụp tốn nhiều tiền hay ko...Chả ai quan tâm vc nhà nó có chụp album hay ko...Chả có ai hậu đám cưới đến thăm vc son mà đòi cho xem album xxx cả. Trừ những người hơi thiếu lịch sự.

Và người đời họ quan tâm đến cuộc sống của 2 vc sau cưới. Tụi nó làm ăn thế nào. Đám cưới hoành tráng xong có mắc nợ hay ko. Sinh con đẻ cái ra sao.

Vài năm sau, con cái ổn định. Nhà cửa công ăn việc làm ổn định. Kỷ niệm ngày cưới 5 năm, 10 năm gì đó 2 vc đầu tư chuyến du lịch nước ngoài, tha hồ mà chụp ảnh kỷ niệm. Đầy ý nghĩa nhé
Hoppit178
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mr8x.pham Không hẳn là đặt nặng nhưng theo em thì ảnh cưới vẫn là thứ nên chụp cho đàng hàng tử tế bác ạ, thực ra thì không nên quá phô trương, quảng bá hay khoe khoang nhưng em nghĩ cũng phải làm một bộ đẹp một tí, nghệ thuật một tí, nên chọn studio nào cao cấp một tí 😁
Tập 1 ko chụp thì tập 2 ko có kinh nghiệm đâu :p
Di chuyển 3-4 nơi nhưng mà bù lại được bộ ảnh đẹp thì cũng xứng đáng 😃😃😃
hay ý bác muốn ảnh ảo ngon lành nhưng lại lười đi ? thế thì thuê em em làm chú rể thay choa 🆒🆒 hahaa bà chị em mới chụp bộ ảnh bên chỗ studio chỗ 17 Đại Cồ Việt ý, nhìn đẹp v~ cả chưởng ạ, chụp mỗi 1 ngày trên Tam Đảo thôi, bình thường em thấy mấy cảnh đó cũng tàm tạm cơ mà qua tay mấy phó nháy có khác, rất thật mà lại đẹp, nể thật!
@yeucongnghexanh Cũng tùy từng studio thoai bác ơi, có đầy nơi chụp dở ẹc, hoặc là kiểu chụp ghép đôi như chạy xô cũng khổ lắm đấy, cái bên như bác nói chắc là studio uy tín roài 😃
@yeucongnghexanh Em còn chưa được cưới bác lại còn đòi thay chân nữa, chịu bác đấy. em còn đang đau đầu mệt óc vụ chụp ảnh cưới, gấu thì cứ nhất nhất ko nghe, chẳng nhẽ cho cái cùi chỏ vào đầu 😁
CuTiHeo
TÍCH CỰC
8 năm
em nghĩ thế ni: ý kiến cụa bác chụp có 2 cái thì không hay cho lắm, chạ khác gì bác ko tôn trọng ng êu, còn như gấu bác thì lại hơi nhiêu khê đớ, chụp thì 1-2 điểm là được rồi, 3-4 điểm thì nhiều quá đi lại mệt cho cạ 2 chứ cái ông thợ ảnh quên rồi thì mệt chi mô, bác cứ trao đổi thẳng thắn thế nha, chúc bác nhanh quyết định được 😃
@CuTiHeo 1-2 điểm hay 3-4 điểm thì nó có chênh là mấy đâu bác, các bác cũng phải hiểu và thông cảm cho chị em phụ nữ chúng em chớ, đời người cưới xin quan trọng lắm, anh em thì phải nhường nhịn chị em một chút, xấu chàng thì hổ ai mà đẹp nàng thì vinh ai???? các bác toàn ý kiến là phụ nữ thế này thế kia, nhưng các ông có chịu suy nghĩ có chịu hiểu đâu à
CuTiHeo
TÍCH CỰC
8 năm
@MeCunKhanhDang ko có ý gì nhưng bạn nghe câu phụ nữ là cái thùng ko đáy bh chưa? chả bít bao nhiêu là vừa là đủ cho chị em hết :p
@CuTiHeo Sặc sặc bác nói thế cũng nói, em thấy cái gì đúng, hợp lý thì em nói chứ chẳng có ý gì hết, phụ nữ hay đàn ông thì cũng người này người kia, bác đừng nói kiểu đó 😕😕😕😕
Sao lại không cần hả bác thớt, ảnh cưới còn là kỷ niệm lưu giữ lại cơ mà, nên chọn nơi nào chụp đẹp, cao cấp, thật nghệ thuật vào bác ạ 😃 con bạn em mới chụp tuần trước gói Paris Dream bên TuArts em thấy mất có nửa ngày thôi, đi 3-4 địa điểm tùy mình chọn, mà nếu ngại đi nhiều thì bác đi 1-2 địa điểm cũng được, quan trọng là họ vẫn chụp đầy đủ và đẹp cho bác. Chả có gì vất vả đâu ạ, nhanh không à. Mấy nữa có cưới chắc em cũng qua bên này ;);););););)!
Handsome229
ĐẠI BÀNG
8 năm
@traibongtron1 Tu Arts studio cũng có tiếng tăm trong giới này mà bác, đùa chứ em đến đấy một lần mà thấy kết mấy ẻm nhân viên bên đó, nhiệt tình giới thiệu các gói chụp, mình nói tham khảo mà vẫn niềm nở :D phải thế chứ, nhiều bên nói chưa chụp là chắc ném khách 1 góc làm gì thì làm luôn
@Handsome229 nghe nhạc hiệu đoán chương trình, em thấy bác chả để ý gì đến gói dịch vụ của nó mà toàn ngắm mấy iem nv xinh tươi thì có keke
Handsome229
ĐẠI BÀNG
8 năm
@traibongtron1 Bác cứ nói thế gấu ó nhà em nó nghe được thì lại nhọc thân em 😁, mà đùa chứ bác nghĩ mà coi, cái đẹp sinh ra là để thưởng thức mà bác, không nhìn nó phí đi, mà em men thẳng nữa nên chẳng thể nào làm ngơ được
@Handsome229 Thấy nhà mềnh nhiều bác chụp Tuarts em mới lọ mọ tìm hóa ra cái chỗ 17 Đại Cồ Việt mà bà chụy em chụp lại đúng là bên này 😃 bác nào qua bên này thì bộ ảnh hẳn là đẹp nhất làng còn gì nữa :D
lấy được vợ lại còn than thở 😕😕
cưới xin mệt quá thì giải tán cho nhanh bác thớt ạ, có gì đâu mà phải nghĩ nhiều nhọc người :p:p
@Diệp Minh Thành đâu phải nói giải tán là giải tán được luôn đâu à bác, cũng đau đầu nhức óc lắm chứ đùa đâu ạ, chả có nhẽ em bị hội chứng sì trét trước hôn nhân 😔
@caothu_fifaonline2 Bác cứ nghĩ nhiều làm cái giề, mệt mỏi mà có giải quyết được gì đâu cơ chứ, bác không nghe câu 30 chưa phải là Tết à??? Cưới xin rồi ko hợp còn cho nghỉ được nữa là chưa cả chụp ảnh
@Diệp Minh Thành Cứ khi nào bác vào cái trường hợp của em rồi bác sẽ hiểu nó đau diều cỡ nào 😔 chứ đôi khi ngoài cuộc ko hỉu hết được đâu bác ạ 😕
@caothu_fifaonline2 Bác lại nghĩ nhiều rồi, mình là đàn ông con zai cơ mà, quyền sinh quyền sát trong tay, nói một là một mà hai là hai 😁 ko được nhân nhượng bác ạ :p
Mình nghĩ cưới cũng không phải là sự kiện dễ dàng lặp lại, nên chăm chút một chút vẫn hơn. Nhớ lúc ngồi lật lại xem ảnh cưới từ hồi xa xưa của bố mẹ, mình vẫn thấy rất bồi hồi. Cậu thử đi tìm hiểu một chút các studio có tiếng như kiểu Hailecao xem cách chụp choẹt của họ. Cả một nghệ thuật đấy, vừa đẹp để trưng cho bạn bè, vừa có ảnh một thời để sau này cho các con xem lại.
Chị gái mình chụp hình cưới ở Hailecao đấy. Nói không ngoa chứ nhìn bộ ảnh đấy xong mình cũng chỉ mong sau này tiết kiệm đủ tiền để đi chụp một bộ như vậy. Ảnh trông sang mà nghệ thuật, kiểu kì ảo ấy 😃 để đến chục năm sau chắc cũng chưa thấy lỗi thời
@Đỗ My ông bạn mình bảo bên này chụp ảnh nhìn ảo lắm, nhìn ko thật cho lắm 😁 biết thế tự chỉnh pts cho xong :D mà ảnh cưới có mấy lần xem đâu mà lo lỗi thời, chụp cho có, xong vứt đấy, đây là khoản tốn tiền chả để làm rì
Cần gì phải cao cấp với cả nghệ thuật, cứ có ảnh là được rồi mà, không chụp thì không được, nên chụp lấy bộ vừa miếng thôi, có xem được mãi đâu mà lắm vẹo ;)
Nói đến cái vụ chụp ảnh cưới chia sẻ với các bác quả ảnh siêu hài hước khi tạo nên những bộ ảnh lung linh đây các bác 😁 khổ đấy chứ đừng đùa 😃

hoaluuly1
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chụp ảnh cưới thì cần cao cấp chứ ạ, dù là xem ít hay xem nhiều thì cũng cần đàng hoàng chớ, mỗi người một suy nghĩ, bản thân em thì thấy rất cần 😃 bác thớt có thể nghía mấy ông có tiếng như tuarts, vivian hay melia thấy cũng được ... nhưng em chưa thực tế nên chưa bít ông nào hơn, thớt lượn 1 vòng coi 😃
Handsome229
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoaluuly1 Đẹp và nghệ thuật có tiếng nhất trong giới này thì Tuarts là được đánh giá cao nhất bác ạ, chứ mấy bên kia cũng xoàng xoàng tàm tạm vậy thôi
Có tí quan tâm nên cửa hàng nào toa toa ở HN em đều vô rồi 😃
@Handsome229 Để tối em lượn qua chỗ Tuarts bác nói coi nó có ra gì không, đưa gấu đi chọn, muốn gói gì thì gói mà chỗ nào thì chỗ, nhanh cho xong đi, còn lo việc khác bác ạ
Tiền của thì đáng mấy, quan trọng là 2 bên đều phải vui vẻ bạn ạ 😃 còn bạn bỏ ra nửa ngày hay 1 ngày thì có sao đâu, chụp đẹp cho vợ chồng bạn chứ có phải cho hàng xóm đâu. Bạn nên suy nghĩ kỹ vấn đề này một chút 😃
@iService.hanoi Tết rồi cũng nằm vắt tay lên trán nghĩ mãi rồi, chắc có lẽ em chiều gấu một phen, dù sao thì cũng là vợ mình 😁 hy vọng sau cái vụ ảnh ảo này thì không đòi hỏi gì quá đáng nữa
Frank0919
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các cụ nói rồi: vợ con là cái nợ nần, thà rằng ở vậy nuôi thân béo mầm 😁 em muốn hát bài ước gì quá đê
@Frank0919 Bác này nói liên thiên gì vậy, chạ hịu gì hết chơn :eek::eek::eek::eek::eek::eek:
Nghệ thuật như này là đc ^^
Theo em thấy thì chụp ảnh cưới cần tính nghệ thuật chứ sao không nhưng đừng quá lãng phí, phu hợp với bản thân là được! Bạn có thể tham khảo chụp ảnh cưới ở đây nà giá cũng khá rẽ và đẹp nữa http://anhcuoi.info/
Kiniem14
ĐẠI BÀNG
7 năm
bác hỏi cứ như là hỏi ý. Nếu k thích đẹp và nghệ thuật thì bác tự chụp đi cho nhanh. 😁
Nhà e trước riêng khoản chụp ảnh cưới 2 vc tính hơn 1 tuần mới chốt bên Nupakachi ở đoạn Hoàng Cầu đấy. Mà gấu e còn gào thét chọn nhanh quá. Cũng may e chon bên này có tiếng sẵn, cộng thêm tay nghề thợ cao nên lên ảnh tấm nào màu cũng đẹp và tự nhiên k thì gấu e nó hành e bằng chớt @@
Ôi chụp xong rồi cũng bỏ tủ chả xem bao giờ đâu mà k chụp thì không được. Như chị gái e chụp có đúng 2 bức to :3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019