Chụp trái đất từ trên cao với camera 41MP của 808 PureView

Didu
12/5/2012 6:16Phản hồi: 397
397 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tien ich cua 41mp giup cac ban chup anh o xa ma muon xem ro mat 1 nguoi nao no khi zoom lai gan ma van nhin ro ( ko bi be hat) do. May co may anh 41mp qua pro nhung ti le nghich vs camera la man hinh co do phan giai chi co 360 x 640 pixels, 4.0 inches (~ 184 ppi mật độ điểm ảnh) qua thap.
@hjendeptraj màn hình nó cùi thì liên quan gì đến ảnh không? dùng belle cho độ phân giải cao hơn thì lấy đâu ứng dụng cho nó dùng 😕
pertoper
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trên tinh tế có rất rất rất...nhiều bạn là fan nokia

//Mình cũng vậy
tại sao ms vơi nokia ra cái gì toàn anti so với ios hoặc roi nhỉ . Không thích luợn cho nước nó trong . Mja vcl
Các bạn cứ cãu nhau làm ếch gì, mình thì chẳng hiểu kỹ thuật ảnh và đa số người dùng cũng như mình, cái điện thoại 5-8 chấm mình nhìn trong điệnbthoaij cũng như copy vào máy tính xem ảnh thấy đẹp và ngon rồi, mang đi rửa ko bị vỡ hình. Nếu mà đưa chi 1 hình 41 chấm hay 50 chấm thì nhu cầu của người dùng điện thoại cũng chủ yếu là nhìn trên đt, thỉnh thoảng copy ra máy tính và rửa vài tấm nên có 41 với 8 chấm ko ảnh hưởng đến nhu cầu lắm. Thằng nokia nghĩ ra để pro thôi, còn bạn nào thích chụp ảnh chuyên nghiệp thì mua máy ảnh đắt tiền dùng
gacondkh
TÍCH CỰC
12 năm
zooooo zoooo bao rờ em nó ở việt nam nhẩy, nóng ruột quá......
chuẩn bị rồi đấy, nhưng chắc
lên đấy là sét đánh tan tành,
vì ông trời kêu là táo ăn rồi
còn dâng ta nữa hử.

Tui thích cău nè
xóa bỏ
chi duoc chup anh thoi ,chuc nang khac thi thua xa cac hãng điện thoại khác
lnq2510
ĐẠI BÀNG
12 năm
vẫn thích sở hữu và trải nghiệm em này
sắp vượt trội hơn Nhật rùi
ủng hộ nokia nào ;)
quả là kỳ công để PR cho anh chàng 808 này. Nhưng mình đang rất kết anh chàng này mà
kantaeyoung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dân chơi sợ gì mưa rơi 😁
Cái này đáng tin ko mọi người :rolleyes:
@duongthien1991 hee đúng là cái nhìn tinh khiết
lnq2510
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duongthien1991 khiếp , thế này thì mang 808 đi chụp ảnh và quay phim thì quá đã rồi còn gì.
công nhận nét như máy quay chuyên dụng vậy
bị mem
Phát biểu có 1 câu mà bị mém gạch tơi bời
yueyong
TÍCH CỰC
12 năm
nhặt được em nó đang bay mà rơi xuống thì ngon
Nếu muốn có ảnh đẹp thỳ nên mua dslr.Điện thoại không thể cho ra những bức ảnh hoàn hảo đc.Ảnh chụp từ điện thoại hay pns chỉ mang tính lưu niệm thui.Dù có đến bao nhiêu chấm đ chăng nữa thỳ kungx ko thể thay đổi được sự thật đó.Vì ảnh đẹp phụ thuộc chủ yếu vào ống kính và bộ cảm biến của máy chứ ko phải số chấm.Nhồi 41 chấm vào 1 cái cảm biến bé tí tẹo😔-khỏi cần nghĩ kungx biết.
chanhthi
TÍCH CỰC
12 năm
@gacontapgay999 Điều bạn nói chỉ đúng cho mấy tay nhiếp ảnh chuyên nghiệp thôi, còn đại đa số những người thích chụp ảnh thì một vật dụng nhỏ gọn, rất tiện khi mang theo bên người mới là điều họ quan tâm. Với lại DSLR vừa đắt lại vừa rất cồng kềnh khi mang theo ra ngoài. Ngoài ra đa số mọi người chụp ảnh chỉ để lưu giữ lại khoảnh khắc đẹp để làm kỷ niệm thôi vì thế họ không cần những bức ảnh đòi hỏi tính chuyên nghiệp cao như của DSLR. Vì vậy một thiết bị vừa có khả năng thay thế PnS vừa đóng vai trò như một chiếc đt sẽ rất cần thiết.

Nghe bạn nói thì đủ cho thấy bạn chả hiểu gì về cái 808 PureView này. Vậy thì chịu khó đi tìm hiểu thông tin trước khi comment đi nhé.
@gacontapgay999 làm ji có thằng nào hoàn hảo ,các em dslr vẫn ra ầm ầm hoàn hảo như bác nói trì chỉ có mắt con người.mà nói như bác thì đt trang bị máy ảnh làm ji .chíp đa nhân làm ji vác cái máy tính i5 đi thêm thằng dslr hoàn hảo ,em 1280 nữa mà chơi rồi chưa già cổ đã gãy
Không ấn tượng với cái đt này lắm. Để tiền mua em khác hơn.
camera net qua uoc gi minh cung co mot cai

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019