Chút chia sẻ về AirPods từ người không rành tai nghe: tiện, gọn, đẹp là ưu tiên hàng đầu

Duy Luân
18/11/2018 21:14Phản hồi: 367
367 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lengocdinh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cảm thấy tuyệt vời với: Macbook pro, ipad, iphone, apple watch, airpod. Sẽ bổ sung thêm apple tv và home pod
@lengocdinh Toàn đồ táo, ghê 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Lonie Nguyen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lengocdinh ban k noi k ai biet la dang xai tao a? ke ra lam cl j v?
odimon
TÍCH CỰC
5 năm
Nếu anh em chỉ đơn thuần để nghe , không cần chất âm hay và không cần hình thức bề ngoài thì anh em có thể lựa chọn airpod , giá cả thì do nhà Táo nên giá hơi chát số với chất lượng . Nếu nặng về âm thanh và hình dáng thiết kế thì nên đầu tư thêm với các thương hiệu chuyên âm thanh cao cấp hơn như Bose , Sony , Onkyo ..
Còn mình thì đã dùng nhiều loại tai bluetooth và từ khi dùng thử AirPods nó đáp ứng được nhu cầu của mình, và nhiều thứ hay ho mà anh em nên tìm hiểu vọc vạch như updata, tìm kiếm bằng Find My iPhone... tín hiệu đường truyền khá tốt khi dùng với Macos, ios. Mình mua em nó 3tr2 quá đã mấy tai nghe dây giờ ko đụng tới lun
@crazysexycool1981 Hâhhaha cũng đáng tiền bỏ ra mà anh
@aquarius A chưa hề hối tiếc đã lựa chọn Airpods kể từ lúc mua đến giờ, để coi phiên bản 2 của tai nghe này sẽ như thế nào! Nếu đủ kích thích, khéo A cũng nâng cấp lên 😁
@crazysexycool1981 Dạ ý a như ý em á
@aquarius Đợt tới lên đời Airpods 2 ko E? :cool:
kelangwen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình mua cùng 1 lúc airpod và aw nhưng thật sự rất thích airpod, và sau này mình ko nhìn ngó các loại tai nghe khác nửa, đơn giản vì nó đẹp, nghe tốt, pin lâu, gọn gắn vào chìa khóa đi đâu đem theo cũng tiện, xài gần 1 năm thì thấy giá trị bỏ ra 4 tr chưa bao giờ hối tiếc... về khoản đeo nhẹ và k cấn tai thì airpod là 1 số, mình từng đeo đánh cầu lông vô tư vậy là hiểu nó k dễ rơi ra bao giờ, nhưng nó sẽ rớt khi bạn thao tác nhanh lấy tai nghe từ hợp vì nó trơn và bóng.
2468
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang chờ phiên bản tiếp theo, vì bản cũ đã ra quá lâu rồi mình không muốn mua ngay. Theo mod thì bao giờ có phiên bản mới?
@2468 Mình nghĩ là năm sau lận 😃 giờ cần thì chiến luôn
lele10119
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân ko, mod đừng có dụ, chờ 2 năm nay rồi, chờ thêm vài tháng dc phiên bản mới ngon hơn...
duyle37
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang dùng thấy tiện, gọn, thông minh rất ok mỗi tội chất lượng âm thanh thấy không hơn tai nghe có dây iphone đi kèm lắm, nói chung âm thanh tệ so với các tai nghe chuyên nghe nhạc khác
bustalyme
TÍCH CỰC
5 năm
Vẫn đang đợi 1 mẫu tai nghe không dây giá dưới 5 triệu có chất âm đủ tốt mà không phải hy sinh các tính năng khác 😃
binhbinh5555
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ko thích, nó dùng Pin sạc, sợ nổ thôi ,
xài đi, mua đi, không cần suy nghĩ
android ko có cái vụ pair nhanh nhỉ
@vn_ninja đúng rồi bạn, mấy hãng khác thì có bằng NFC nhưng vẫn chưa phê lắm
@Duy Luân Google có Fast fair trên pixel hay sao ấy bạn?
http://genk.vn/google-gioi-thieu-fast-pair-cach-thuc-ket-noi-bluetooth-sieu-nhanh-tren-android-khong-mat-cong-chon-hay-tim-thiet-bi-2017110115473179.chn
tuanday
TÍCH CỰC
5 năm
Cùng quan điểm, còn 1 cái nữa là trong mấy em không dây hoàn toàn của mấy thương hiệu nhớn em này còn rẻ nhất cơ =))
Đợt trc đi du lịch rơi mất tiếc gần chết 😕😕😕😕
Huy Hào
TÍCH CỰC
5 năm
Airpods xấu nhưng mấy hãng khác làm còn xấu hơn.
kimochiotaro
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cùng 1 người viết, cùng viết về cảm nghĩ của mình về sản phẩm. Khi viết về B...thì anh ấy bị chửi ăn tiền gần chết. Khi viết về A...thì lại được khen lấy khen để. Đến lạy cái diễn đàn này.
@kimochiotaro Chê cái đt, khen cái tai nghe, chả liên quan m gì nhau. Airpods ngoài chất âm chả thằng nào trên mạng chê được cái gì thì chẳng lẽ phải bới ra chê để ngang tầm với bờ phôn của đồng chí thì mới hài lòng?? =))
kimochiotaro
ĐẠI BÀNG
5 năm
@finalmagic Ờ, cái tai nghe mà chê có mỗi chất âm thôi. Mình cũng chả kỳ thị gì với cái tai nghe này cả, mà cũng chả xài bphone. Có đi trải nghiệm bphone 3 nhưng không mua vì cái camera cùi của nó. Nhưng cái gì khen thì nên khen, đừng chụp mũ cho người khác nhận tiền. Mà nhiều chứ chả ít.
@kimochiotaro Tai nghe di động thì không phải mỗi “chất âm” đồng chí ạ, và đa phần người sử dụng đếch quan tâm đến vấn đề đó, cái người ta quan tâm là sự tiện lợi của một cái tai nghe: không dây + nghe + gọi, đó mới là thị trường airpods nhắm tới, muốn “chất âm”? Cứ dây + chụp đầu mà chiến nhé. :p
Chụp mũ hay không thì cứ xem lịch sử bài viết là biết thôi cần gì phải đoán =))
kimochiotaro
ĐẠI BÀNG
5 năm
@finalmagic Ku em chụp mũ đúng là anh xài bphone thì anh cho 1 tỷ. Cái trò coi lịch sử vớ vẩn rồi mang phán.
Trước giờ sài em jabra , Mà bất tiện nhiều thật. Chắc gom lúa đổi sang airpods
Cái tai nghe này chưa bao giờ là đẹp cả đâu.
@Diêm Vương Trả Về So với mấy cái tai nghe hãng khác thì cũng k xấu lắm đâu, mấy cái của hãng khác như beoplay e8 giá 300 usd thì đeo như máy trợ thính
SpamsKiller
ĐẠI BÀNG
5 năm
Gần đây đồn đoán nhiều Airpod 2 sắp ra cuối 2018 hoặc đầu 2019. USB-C, chống nước gì đó...
Hi vọng sớm ra!
kidseraph
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đúng là tuyệt vời. Nhưng có điều sau 1 năm hơn là pin giảm đi đáng kể. Nghe nhạc liên tục 1h là chỉ còn có 10%
@kidseraph B nghe nhạc có thường xuyên không, mức âm lượng thường nghe là bao nhiêu nữa mà hao nhanh vậy ?
diephonam
TÍCH CỰC
5 năm
Nếu xài iphone thì lựa chọn airpod là một việc làm vô cùng đúng đắn!!
không thấy nói đến khả năng kháng, chống nước của nó hở mod
@bestofstrongman Chiếc Airpods này làm gì có tính năng đó mà đề cập chứ 😁
@crazysexycool1981 hic, ít ra chống sơ sơ như mưa lún phún cũng hem xi nhê chớ... thế hẻm có gì hết lun hả bác
@bestofstrongman Mình ko thấy Apple đề cập đến, xài mấy đồ điện tử ko có tính chống nước thì cách chống nước an toàn nhất là đừng để nước vào, dù là nước mưa 😁
thongisme
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bestofstrongman Mình đi mưa nhỏ vô tư xài đến giờ hơn năm chưa hư @&
iLi
TÍCH CỰC
5 năm
Đã dùng đến cái thứ 2, hồi đầu nằm nghe nhạc lúc đi ngủ hay bị rơi ra, lên amazon mua cái đệm nữa vừa bám tai vừa chống ồn nghe đã hơn hẳn. C7C12370-0ACE-4E01-9006-D6D0316D83AF.jpeg
@iLi Đeo vào tai có vướng và dễ bị tuột ko bạn? Chống ồn tốt ko? :eek:
iLi
TÍCH CỰC
5 năm
@crazysexycool1981 Tôi đeo suốt mà, mềm mại dễ chịu, bám vào tai chắc lắm chạy thoải mải không thể rơi tất nhiên hỗ trợ chống ồn vì nó khít vào tai mà.
@iLi Thực tế mình xài Airpods mở âm lượng lớn chút là có thể át được hầu hết tạp âm bên ngoài dù ko xài các dụng cụ hỗ trợ nào! Giá có cách nào để tai nghe và hộp sạc đỡ bị bám bụi thì mình thích hơn :rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019