Chút chia sẻ về AirPods từ người không rành tai nghe: tiện, gọn, đẹp là ưu tiên hàng đầu

Duy Luân
18/11/2018 21:14Phản hồi: 367
367 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ít ai biết lý do chính bác Luân chuyển qua airpod là vì iPad Pro mới
vudcpro1808
ĐẠI BÀNG
5 năm
đây thánh, vậy là đẹp, khỏi lo bẩn
macarong2k2
ĐẠI BÀNG
5 năm
Riêng lẻ từng tiêu chí nó Airpods không phải tiêu chí nào cũng là số 1, tổng hoà các tiêu chí và hệ sinh thái cảu Apple thì Airpods là số1 --> Cảm nhận cá nhân nhé, không nói số đông.
Ozil10
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em xài MacBook, iPad nhưng điện thoại thì Galaxy Note, nhu cầu và thời gian nghe nhạc/đàm thoại từ 3 nguồn đều ngang nhau, không biết em có nên quất con AirPods không nhỉ, liệu kết nối với Android có mượt mà và tiện lợi không?
Đang phân vân quá, nếu khoản kết nối với Android mà không ok thì quất con Jabra Elite 65T vậy.
phanuyvu
TÍCH CỰC
5 năm
lúc Airpod mới ra thì cả thể giới đều bảo Apple bán quá mắc, đến khi các hãng khác ra sản phẩm tương tự, xét về tính năng và giá cả thì Airpod vừa tầm tiền, tính năng vượt trội. Chỉ có duy nhất vấn đề là tối ưu cho các sản phẩm của Apple hơn.
Cho mình hỏi AirPods có kết nối Ipod nano gen 7 dc không các bác?
Đang dùng hệ sinh thái Apple thì Airpods là lựa chọn hoàn hảo nhất thời điểm hiện tại rồi 😁
Mình dùng Sony WI-1000X và hoàn toàn không có ý định đổi AirPods vì:
1. Trông dị hợm, không tiện lợi khi đội mũ bảo hiểm (full face).
2. Âm thanh không hay bằng WI-1000X.
3. Không thể nghe lâu khi di chuyển đường dài.
4. Cố gắng là người tiêu dùng thông minh.
5. Cố gắng vận động nhiều và tìm giải pháp thay thế hơn!

Airpods là một trong những thứ mình không thể hiểu được sao nhiều người thích vậy , ngoại trừ cái thương hiệu
@LeoneSolitario Có mỗi cái số 4 là thấy bạn vớ vẩn, còn mấy cái còn lại là cảm nhận cá nhân thì k nói, riêng mình thấy con sony đó dị hợm không kém con airpod đâu, với lại Việt Nam! Là thị trường nhỏ nên apple nó k quan tâm là đội nón bảo hiểm có thoải mái không đâu :v
@chavalier Cảm ơn comment của bạn Meghan ./.
tq@thanh
TÍCH CỰC
5 năm
Mình dùng earpod đi kèm ai phông, thấy cũng ngon chứ đâu đến nỗi, kể cả loại jack 3.5 xài với các thiết bị khác cũng ngon và tiện phết..
Tai mình mua hơn năm rồi, kết nối ip thì bình thường, nhưng nghe nhạc qua aw thì kết nối tậm tịt, thỉnh thoảng mất kết nối. Quả thật nó rất tiện lợi, rất khó rơi kể cả chạy xe máy nhanh.
kenb00
CAO CẤP
5 năm
Bác nào tư vấn giúp em note 9 nên xài con này không. Xài iconx nghe chán 😔
@kenb00 Không. Xài hệ sinh thái Apple mới nên dùng. Còn nhiều lựa chọn tai bluetooh cho android, bạn tham khảo thêm r qđịnh nhé.
Ozil10
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tàiphạm93 Mình xài MacBook với iPad, nhưng điện thoại thì cũng là con Note, nhu cầu cũng như thời gian nghe nhạc và sử dụng của 3 thiết bị như nhau, thì có nên dùng con AirPods không, liệu có tiện không bạn?
stranport
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kenb00 Em thấy con iconx nghe ổn mà bác
A e cho hỏi em thường nghe khoảng 15-30p xong tat bluetooth trên iphone để ở ngoài vì sợ bỏ vô hộp nó sạc pin chai. Để khi nao nghe mo bluetooth xong nhét tai nghe tự nhận dc ko ah.
@tuantruong2808 Bác có tiền xài đồ công nghệ mà thấy cực quá, nsx nó tính hết rồi bác, ko ko hơn đội ngủ của nó đâu mà lo chi xa vậy? Nói như bác nó làm ra bán cho ai?
stranport
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tuantruong2808 Xài tẹt ga đi bác ơi, đợi nó chai pin thì chắc bác cũng chán nó rồi hoặc nó ra 2 đời kế rồi. Vả lại nsx cũg tính toán hết cả rồi
LongTran76
TÍCH CỰC
5 năm
@tuantruong2808 Bật bluetooth + nhét tai nghe vô là kết nối luôn bạn . Mình đã thử rồi
có bác nào bị quên 1 tai nghe trong túi quần rồi cho máy giặt chưa ạ, cho e hỏi hướng xử lý với
nguyenhoanghanhdung
Trứng
47 phút trước
có bác nào bị quên 1 tai nghe trong túi quần rồi cho máy giặt chưa ạ, cho e hỏi hướng xử lý với

Cái này mình bị 2 lần rồi, cho vào thùng gạo 1 đêm rồi lấy máy sấy thổi khô là lại nghe bình thường nhé
huynhhoailam
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình bị hư một tai giờ mua một tai trên shopee lắp vô nghe được không anh em?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019