Chút cơ bản về Instant Camera

ken0106
11/6/2012 8:27Phản hồi: 118
118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bài viết rất công phu panda
LOC9493
ĐẠI BÀNG
12 năm
thích cái chụp lấy liền, mà sợ trình còi chụp ra xấu quá lại phí film 😃
xox97
ĐẠI BÀNG
12 năm
bài viết hay! Đọc lướt qua cái tựa tưởng đâu nói instagram 😁
dài hoa mắt. khỏi muốn đọc luôn :-S
Đã đọc xong bài của bác chủ thớt, rất hay...cảm ơn bác!
Ps: Ảnh để lưu giữ lại khoảnh khắc, chứ không phải mang để sửa lại khoảnh khắc...
@bachprince bác nói chuẩn wa' =))
ko like ko dc. thanks chủ top
royal_T
TÍCH CỰC
12 năm
nó mà in đẹp chút thì rất hay nhưng in dở thì chán lắm
quanbau
ĐẠI BÀNG
12 năm
dự là sẽ có đoạn lên mương 14 😁
EdwardPham
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy tầm 2-4tr, tùy dòng... film thì 10 tấm 200k =___=
thegioikts.vn, hay 1 số tiệm bán quà lưu niệm có bán máy fuji instax,...
nonamed
TÍCH CỰC
12 năm
Bài viết nhiều cảm xúc nhưng người bóc tem quá vô duyên
loại này bên Hàn quốc ng ta chụp nhiều lắm, rất thích, chụp xong có hình lấy viết ra viết vài dòng kỉ niệm

vì ở VN mình giá film đắt với lại bất tiện nên ít ai xài

loại này có nhiều kiểu dáng dễ thương lắm
Nói j thì nói
Máy ảnh số chụp ko thể đẹp + màu sắc tự nhiên như máy ảnh cơ đc. Trừ 1 số loại dslr thôi
Cảm nhận riêng và cũng của nhiều. Mong đừng ném đá hoho
hachoa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chụp ảnh xong đi rửa cũng là 1 thú vui😁 -
Thoáng cả óc ;)
mr.bumpaa
ĐẠI BÀNG
12 năm
many thanks Bác

Rất có chiều sâu
Polaroid, biết mỗi anh này, nhưng giờ thì cũng ko còn khoái, vì khi ra máy ảnh số, thì tấm ảnh nào cũng rửa, dám chắc mấy bro hay chụp ảnh thường chỉ để ngắm trên máy lắm, ảnh chụp ra nên rửa để ngắm nó mới thật còn chỉ để trong máy thì cũng như không thôi. Riêng khoản album để nhét ảnh cũng đã đầy tủ rồi. chưa kể ép gỗ này nọ. Nên nói là instant camera chỉ dành cho thời ko có ảnh số, còn bây giờ máy số nhỏ gọn thì mọi khoản khắc đều được giữ lại, chỉ cần giơ máy lên, shot là xong, còn việc có bác nào rửa cái đó ra hay không lại là khác. Cơ bản chỉ là khác nhau về cách thức thôi.
dọc bài này thấy bác viết tâm huyết thật.thỉnh thoảng trên đường đời tấp nập vẫn thấy 1 người có 1 niềm vui của riêng mình mà chẳng cần phải chạy theo đám đông
Em cũng giống như chủ topic ! thích mấy cái máy ảnh như vậy , cực kỳ ghét máy kts ! có đi chơi cầm dt chụp cho vui thôi , chứ e thích kỉu " mỳ ăn liền"

máy ảnh ~ 3tr nha các bác , còn hình thì khoảng 150k/ ~10 tấm, bỏ 10 tấm vào máy chụp in ra liền chứ ko có bơm mực gì hết nhé
Thanks bác chủ thớt, bài viết rất hay và hữu ích. Có một phương án nữa rẻ hơn, nhưng lâu hơn là dùng máy in ảnh cầm tay. Song kích thước sẽ nhỏ hơn, chất lượng chưa thể gọi là đẹp
iwanttoplay
ĐẠI BÀNG
12 năm
đọc bài này thêm được 1 lố kiến thức bổ ích..tích lũy thêm được nhiều thứ..đáng công đọc lắm <3

😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019