Chút cơ bản về Instant Camera

ken0106
11/6/2012 8:27Phản hồi: 118
118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

joedalton
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lâu lắm rồi trên tinhte mới có một bài viết hay và đầy cảm xúc như thế
tommykp
TÍCH CỰC
12 năm
bài chi tiết rất hay và bổ ích 😃
CKG
ĐẠI BÀNG
12 năm
rất thèm có một em này nhưng giá film hơi ớn. Dẫu sao khi naò rủng rỉnh vẫn sắm, khoảnh khắc làm nên cuộc sống mà, mình chả thấy happy trong thế giới công nghệ tí nào ^^.
Mình không bình luận vè cái máy ảnh, mình chỉ thích cái hoài cổ của bài viết. Đọc bài này mình như trở về cái thời còn thò lò nước mũi mà chơi điện tử băng vậy. Lâu lâu cũng ngồi chậm lại mà nghĩ một chút. Thanks.
upppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp
haya
TÍCH CỰC
12 năm
Ở nhà có 2-3 cái này nhưng vứt long lốc trong nhà mà chẳng xài vì phim đắt mà muốn mua cũng khó. Fujifilm Instax Mini muốn khởi động thì phải kéo ống kính ra thì phải, chụp xong lấy hình phải phẩy phẩy cho nó hiện hình ra 😃
Đọc xong là phải like ngay, rất hay và thú vị 😃
snaptu
ĐẠI BÀNG
12 năm
mỗi khoảnh khắc trong cuộc sống đều là duy nhất bởi vậy nên ko phải tiếc khi mất 1 khoảnh khắc làm gì:p đó có phải là thông điệp sâu xa đằng sau câu nói này ko các bác
hai66lt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Một bài viết có sự đầu tư rất kỹ, cám ơn tác giả, các bạn đừng chê công nghệ, biết thêm kiến thức rất nổi tiếng này là một điều thú vị đấy chứ.
Kira_hnk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks tác giả đã biết một bài viết rất chất lượng. Xem ra loại máy ảnh này ngày càng hiếm đi, giống như sách giấy và ebook vậy! Nhưng vẫn chưa chắc là kiểu máy chụp này sẽ đi vào dĩ vãng 😆...mà phụ thuộc vô ông Fujifilm quá, ổng mà có tèo mình loại máy ảnh này cũng lên bờ xuống ruộng mất 😁
anhcobra
TÍCH CỰC
12 năm
Ảnh chỉ khi tráng rửa in ấn mới là 1 bức ảnh thật sự. Còn lại thì là ảnh điện
Mua về, thích thú, đi chơi mang theo chụp, hết 2 pack film là biết nhiệt liền. Sau đó đem để vô tủ ngắm. Tự nhủ lần sau có chụp hình thì mang máy KTS đi mà chụp, không chơi cái loại "hạ thủ bất quờn, chờ có khoan khoan" này nữa.
Loại máy này giá cũng rẻ, kiểu dáng cũng xì tin, nên nhìn thấy cũng khó cưỡng. Nhưng mua rồi thì mới biết, tất cả những điều thích thú mà chủ thớt nêu ra chỉ tồn tại trong 2 pack film thôi.
dotapro
TÍCH CỰC
12 năm
like vì bài viết quá tâm huyết.
jerrycloes
ĐẠI BÀNG
12 năm
Oh may quá khi đọc đc bài này cũng hiểu đc thêm chút ít, mình có 1 cây Z340 100% ko biết dùng sao tính bán, hic bùn
Khánh ti
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình vẫn thích rửa ảnh ra lồng khung, hoặc để ví, cùng lắm là mua khung ảnh điện tử... Còn ảnh trong máy tính, điện thoại nhiều khi xem không có cảm giác là đang xem 1 bức ảnh. Nhưng thú chơi này thì thật sự là đắt quá! Và đòi hỏi người dùng phải có kinh nghiệm và chắc tay.
maddox
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài viết hay..................
Dù ko thích cái kiểu đắt đỏ và bất tiện của máy này nhưng Like bài viết của tác giả.
Cuongh2c
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lâu rồi không thấy em này trên phim nữa 😔
heobu9999
TÍCH CỰC
12 năm
bac chủ viết mấy dòng này hay thật đó...mà cảm động nữa...
phim đắt thế thì chịu sao thấu :|

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019