Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

(CHUWI) Hướng dẫn Uprom, Root cài ClockWorkMod có hình minh họa

phuteo
31/7/2012 7:42Phản hồi: 766
766 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Help, có ai gặp vấn đề khi xem phim trên HDVNBit bằng Chuwi v80 không zạ??? cái trình duyệt mặc định của nó không tương thích để tải phim trên đó, ai bít cách gỡ nó ra ko zạ😕
@zaitb06 root máy, xong dùng app titanium back up tháo nó ra. Thử cài đặt trình duyệt dolphin browser nhé
Mình dùng v8 dual core, chứ có phải v80 như bbanj đâu. Quá trình up rom dĩ nhiên diễn ra suôn sẽ và ko gặp bất cứ sự cố j nêúa bạn đã cài đc driver cho máy. Mình gặp sự cố cài driver thôi. cũng mất 1 ngày đấy.
ukuru2p
TÍCH CỰC
12 năm
b
bác ở đâu mình mang con V8 cua minh đến mua cái thẻ của bác...!
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
@ukuru2p Mình ở quận 4 chỉ rảnh buổi sáng thui
lanhthuan
TÍCH CỰC
12 năm
Bác @:conganh0510 Dùng win XP hay win 7 thế?
Em đang định root nó mà nó không được, nó chỉ chạy tầm vài giây là đơ ra. Máy tính cũng chưa có driver RK30.
Mà mua về đã là bản rom 4.0.4 rồi, không biết phải mới nhất chưa nhỉ?

Em làm đúng y như này rồi:
1.Download tool :

- Moborobo : http://liquidos.bplaced.net/filemanager/RK30_root/MoboroboSetup_V2.0.5.377(Download.com).exe
- SuperOneClick : http://liquidos.bplaced.net/filemanager/RK30_root/SuperOneClickv2.3.3-ShortFuse Modded.zip
2.Giải nén SuperOneClickv2.3.3-ShortFuse Modded
3.Cài dặt Moborobo sau đó mở chương trình Moborobo lên
4.Trên Tablet tích chọn enable USB Debugging & mock locations
5.Kết nối Tablet với PC
6.Chờ chương trình Moborobo nhận thiết bị
7.Chạy SuperOneClick.exe
8.Click Root (đơ luôn)
9.Trong Menu có Superuser là thành công.Khởi động lại máy
t01
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lanhthuan Mình dùng win7 làm y như bạn ghi là root được. Trong quá trình root nó có hỏi gì bạn cứ bấm yes đến khi kết thúc.
ĐÃ ÚP ĐC ROM CHO V8 DUAL. CẢM ƠN BÁC conganh0510 LÀM CHUỘT BẠCH TRƯỚC NÊN MỚI DÁM THỬ. HE..HE...
lanhthuan
TÍCH CỰC
12 năm
Ha ha ha...
Tí ngủ dậy phải cài win 7 rồi...
@lanhthuan Mình dùng xp bạn. Cũng bị đơ như bạn nói, xong khởi động lại máy tính, làm lại thì Ok.
Hình như bản rom khi mua máy và bản dơn về là 1 ý. Mình thấy ko có j khác nhau cả. Đang dùng apex laucher, thấy dễ sử dụng hơn, vì cách dùng giống như trên đt.
lanhthuan
TÍCH CỰC
12 năm
Vẫn chưa root được thằng cứng đầu này! :oops:
t01
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lanhthuan Minh root 2 lan roi deu bt va rat nhanh ma. Bạn chú ý phải xem thằng mobo nhan may chua roi hãy root.
lanhthuan
TÍCH CỰC
12 năm
Thằng Mobo này nhận là V8 dual rồi mà, chắc phải chạy sang máy khác root thôi! Mà các bác có bác nào dùng bao da cho em này chưa nhi?
t01
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lanhthuan Vậy xem thử pc có yếu không?nếu nó đơ thì chịu khó chờ cho nó xử lí xem thử. Minh dùng bao da nhưng gửi mua đúng cái của vi30 nên đang kẹt vụ ko khớp lỗ máy ảnh của v8. Hix. Mà sao bác root khó thế. Nhỉ. Mình làm 2 lần đều 1 phát là ok. Chúc thành công.
lanhthuan
TÍCH CỰC
12 năm
One click thế mà bấm mãi không được! PC em không yếu đâu E5200@3.1Ghz đấy
t01
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lanhthuan bạn thử xem đã cài driver chưa. nếu ko được nữa dù đã làm đúng thì chịu.
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
@lanhthuan Root theo cách 2 là được liền khỏi suy nghĩ về driver hay win 7
lanhthuan
TÍCH CỰC
12 năm
Có mỗi cái driver usb android thôi bác.
Nếu cách trên không được thì em sẽ thử cách 2. Tại em cũng chưa có nhiều thời gian để hành hạ nó.
lanhthuan
TÍCH CỰC
12 năm
Khà khà... Em đã điều trị được nó rồi. Chạy win khác là ok!
@lanhthuan Èo, đã hành hạ đc rồi hả, chúc mừng nhá
lanhthuan
TÍCH CỰC
12 năm
@conganh0510 Con phai nghien cuu vu CWM nua...
@lanhthuan Mình có search gooogle vàvtimf được 1 trang nói về cài đặt CWM for chip RK3066 - suitble for all devices. Có ai thử làm chuột bạch cái đê ^^
Bạn này gặp vấn đề y chang mình khi cài driver cho máy. Mà hình như chỉ khi uprom mới cần máy nhận driver thôi chứ nhỉ?
Mà bác đã bật usb debugging và mock location chưa?
Các bác cho e xin driver Chuwi V8 dual core vs ạ.
@thuynin9 Bạn tải bản rom về, trong đó có luôn driver của v8 DUal core nhé
@conganh0510 mình tải rom rùi nhưng k cài đc driver cho nó 😔
hay bác có thể hướng dẫn cụ thể hơn đc k ạ.
@thuynin9 Khi cắm usb từ tablet vào PC, trên PC bạn sẽ hiển thị ra 1 cứa sổ để install hardware, có 2 lựa chọn, bạn chọn cái ở bên dưới, xong dẫn đường dẫn đến driver có sẳn trên bản rom mới down về.
Dùng win gì thì dẫn đến đúng cái đó.Cho nó chạy 1 lát là được. Chúc thành công!
@conganh0510 cảm ơn bác nhiều.
lanhthuan
TÍCH CỰC
12 năm
Dạo này Google dịch không hoạt động nên em tạm bỏ qua vụ này rồi
@lanhthuan Máy các bác thấy wifi có ổn không, em.thấy v8 của em vẫn như thế sau khi up rom. Mình cài phần mềm tăng tốc cho wifi nhưng lại ko hoạt động đc, bị lỗi. Bình thường mình ol bằng đt vô tư, nhưng tab lại ko kết nối đc vs wifi. Ức chế thật
lanhthuan
TÍCH CỰC
12 năm
Wifi thì V8 của mình bắt ổn, Không có gì để so sánh (Lười nghịch i900) nhưng vào mạng xem phim tốt chán!
@lanhthuan V8 bạn có bị cà giựt khi xem video trên youtube không?
lanhthuan
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu có thì chỉ là nó dừng để load video thôi!
Thì đúng rồi, ý mình cà giựt là thế đó, xem ko bao h được trơn tru, đc chút là load
lanhthuan
TÍCH CỰC
12 năm
Thì cũng tùy chất lượng video + tốc độ mạng mà.
Dạo này Google ngu ngu nên youtube cũng không được tốt lắm.
Mình dùng FireFox vào youtube ở chế độ destop xem clip Thu cuối HD 720p ngon lành bạn nhé (Wifi căng đét)
lanhthuan
TÍCH CỰC
12 năm
Anh em qua đây chơi nhé: CHUWI V8 DUAL - RK3066
@lanhthuan mình mới tạu con chuwi v8 dual về, nhưng đọc coment của mọi người em lo quá. thanks bác đã tạo ra cái mới.
Chuwi V8 root đơn giản hơn bác chủ topic hướng dẫn nhiều:
Vào đây download về: http://www.unlockroot.com/

Cắm mtb ,bật USB debugg vào rồi kích root , thế là xong. Tôi đã làm thành công. không quá 2phút.
lanhthuan
TÍCH CỰC
12 năm
@thanhhanhlove Máy mình root được cũng nhanh mà, sau này làm sao sẽ thử cách này xem.
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
@thanhhanhlove Mình dùng V9 nên Unlockroot ko sài được tiện các bác hỏi V8 và V80 thì mình hướng dẫn thui chứ mình ko có máy để test
tuipro
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho xin cái driver với tool root với, link die!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019