Chuyện cái Camera của Galaxy S6 edge

tuanlionsg
13/8/2015 6:59Phản hồi: 174
174 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nguoidixa
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác này chắc công việc chính là chụp hình rồi đem đi bán quá.
daibangqn
ĐẠI BÀNG
9 năm
mỗi lần đọc bài của bác lion là thấy chán mình quá :oops:
MrNghiaIT
TÍCH CỰC
9 năm
Em ko nghĩ bác chụp bàng đt
Quá đẹp so với tiêu chuẩn camera trên smartphone
1520 không qua chỉnh sửa
vvthe
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hideo (e) Lumia pure view không qua chỉnh sửa thì nhìn tệ thật, màu nhợt quá
Tuyệt vời <3
Không hứng thú với chụp ảnh nhưng thích những tấm ảnh có giá trị thực sự nhình những tấm ảnh này quá đỗi bình thường khác chăng là góc chụp !
Feenix909
TÍCH CỰC
9 năm
Góc bác chụp tinhte thật 😁
S6 thì mình chỉ thấy chụp tối hơi kém, còn lại ngon cả.
npiuh
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho em hỏi địa chỉ chỗ này ạ?
kuxitin
ĐẠI BÀNG
9 năm
Rất đồng ý với bác, vẫn thấy VL nhất bác nào cứ điệp khúc màu thật, và cũng thik nhất cái đoạn nói về sự khác biệt màu sắc của mắt người và ống kính máy ảnh của bác Tuan Lion.
Đến nước màu mà giữa Canon và Nikon còn tranh cãi nhau thì chuyện tông màu của Sam hay Ip là điều bình thường như cân đường. Quan trọng là ý đồ tác giả kìa, thật là thật như thế nào khi chụp bông hoa trong tối và chỉ thấy màu đen, hay màu xanh nhờ nhờ ko phải là xanh ^^

Mình cũng xài s6 edge nhưng mình chưa bao giờ chụp được 1 tấm ảnh như vậy. Nhất là chụp trong nhà buổi tối nhìn rất thảm họa. Buổi sáng ngoài trời thì đúng là đẹp thật.
loveagain
ĐẠI BÀNG
9 năm
ảnh đêm bị noise nặng quá
@loveagain Muốn có chi tiết thì chịu noise thôi. Nếu ko noise thì ảnh lại bị tối quá, chấp nhận mất chi tiết (auto của iPhone). Camera trên phone bây h chỉ có thế thôi bạn...
vvthe
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Ryan T. muốn chụp đêm ít bị nose thì dùng camera pureview của Lumia, nhưng chụp ngày thì chán lắm 😕
@vvthe thấy chụp đêm ngày gì cũng tốt hết bạn ơi 830 vẫn chụp dc máy tấm ảnh như trên nó chung vẫn ko ngán s6 edge.
htcone
TÍCH CỰC
9 năm
@tranngocdxd 830 tuổi gì ăn s6 bạn, ban đêm thì được
@htcone xin lổi ăn đêm là gân như nắm chắc phần thắng rồi bạn ơi.mà 830 tầm trung đó nhé.ban ngay chụp bá không kém ai đâu hehe
Đọc comment thấy đội ngũ anti vẫn chê bằng đc =))) bác ý chụp quá đẹp và camera trên đt thế này là quá tốt trong thời điểm hiện tại rồi...

Thèm quá, em Note4 của mình chụp đêm ko đc xuất sắc lắm...còn ban ngày thì rất đẹp. Chê gì thì chê nhưng cam trên flagship SS là luôn thuộc hàng top.
sony x1
TÍCH CỰC
9 năm
Nhìn các tấm chênh sáng có thể thấy s6e đã làm rất tốt. Rất rất ít smartfone làm được điều này.
Tấm trên cầu là chụp trong xe tối hù, lại chuyển động nên noise là bt mà các bác. Hình đẹp và bài viết cũng hay.
bác Tuấn thì like trước cũng được😃 ảnh đẹp quá bác ạ
Đã chụp ảnh thì phải lên màu đẹp. Thật mà tối mù hay nhạt toẹt thì thật làm gì.
Đâu phải ai cũng có thời gian chụp xong rồi dùng pm chỉnh màu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019