Chuyện cái Camera của Galaxy S6 edge

tuanlionsg
13/8/2015 6:59Phản hồi: 174
174 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác Tuấn chụp đẹp quá, đẹp mê mệt luôn 😔(
Nhờ bác làm 1 vòng với iPhone 6 được không ạ? :(
mrdamniit
ĐẠI BÀNG
9 năm
Muốn xin ảnh về để làm wallpaper cho desktop có đc ko bác chủ? Đẹp quá thể đáng.
Hôm ngồi trong taxi chụp ra mà cái hãng Vinasun ko cho mở kính xe nên ảnh gốc bị bóng bóng , đành phải hư cấu tí .
S6E.
@Andykool1810 😁 như ngày tận thế
time_less
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cám ơn anh.
Cây cầu đã chứng kiến ngày đi ko biết bao h về.
Văn viết chán quá. Đọc mà chả cảm nhận được gì. May có mấy tấm ảnh gỡ lại.
Iphone sáu ết ra có thể so sánh voi em này ko các member[emoji29][emoji29][emoji29]
Không có cái camera nào đẹp và rõ bằng đôi mắt của chúng ta :rolleyes:
kiemkiem
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hay quá. em thấy bác nói samsung nhưng em thấy không chỉ là chụp vs s6 mà còn với cách chụp đt nói chung. bài viết hay thật !
thực sự mình không thích bác tuấn này cho lắm, có vẻ khoe khoan về tay nghề chụp ảnh hơn là giới thiệu sản phẩm hoặc chia sẽ kiến thức. hình của bác đã resize ảnh nên nhìn nó nét giả và ít noise, nhiều bức tăng contrast lên nhìn đậm đà, bất kỳ ai có kiến thức chơi ảnh đều nhận ra và xử lý được như vậy cả!
các bác chỉ cần chút kiến thức về tốc, khẩu, iso và điểm lấy nét và đo sáng thì sẽ có bức ảnh ưng ý.
Thí dụ như để auto chụp, nhưng khi chọn điểm lấy nét ( cũng là điểm đo sáng ) thì bức ảnh sẽ khá là khác biệt, như 1 khung hình bình minh có độ chênh sáng giữa bầu trời và mặt đất rất cao, nếu chụp điểm lấy nét trên mặt đất thì bầu trời sẽ bị cháy sáng, thành ra chúng ta sẽ khó mà cảm nhận được sắc trời, thay vào đó nên chọn điểm lấy nét là bầu trời thì bức ảnh sẽ có điểm nhấn màu sắc và ánh sáng, lúc này có thể mặt đất sẽ trở nên tối và làm mất chi tiết vùng tối, nhưng không sao, đã là bình minh thì bầu trời phải rực rỡ, yếu tố kỹ thuật có thể qua ở đây vì hiện tại chưa có 1 loại máy ảnh nào có thể mô phỏng chính xác như mắt người cảm nhận được ( dãy nhạy sáng của mắt người tới 1 triệu EV< trong khi máy ảnh xịn nhất bây giờ chỉ ~ 15-17 EV), vài lời chia sẽ có gì sai sót bỏ qua !
@StickyChannel đọc cm của bạn làm thử và tuyệt vời ! rất cám ơn 1 tip hay như thế! nếu lên diển đàn gặp nhiều người như bạn thật sự là quá tuyệt vời !
Lần nửa rất cám ơn bạn !
Camera của s6 và s6e giờ chụp tốt thật, năm nay mình tính mua note5 dùng là đúng rồi.😃
Em hái chè ảnh cuối rất xinh đấy !
Juventino
ĐẠI BÀNG
9 năm
toàn fan sàm vs seeder vào khen =)). bác thớt thì đưa cái đt nào tầm 10tr trở lên chẳng chụp đẹp đc như này =)))
@Juventino con này hay căn càn gê
vinhokss
TÍCH CỰC
9 năm
vẫn thua G4 à
Hix hix , đọc bài này phê quá bà con a :3 :3 :3
Xấu. Năm nay SS lại xịt thôi. Từ S đến Note chả có gì nổi bật cả. Ngoài cái mặt kính bám vân tay
hoangduy68
ĐẠI BÀNG
9 năm
mai bác có cầm 5D III chụp xong bác post lên kiu hình của ss thì vẫn sẽ có nhìu thánh zo chê thôi
ánh sáng chân thực nhỉ, nhất là màu nắng.
quá đẹp.
asimo7777
TÍCH CỰC
9 năm
Em được 1/3 tay nghề của bác là em đã hãnh diện rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019