Chuyện cái camera của Lumia 930

tuanlionsg
15/7/2014 5:35Phản hồi: 475
475 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ảnh đẹp 😁
Mình luôn thích những thứ thuộc về độc tôn, xa Hà Nội, không mang vác được con máy DSLR cồng kềnh, chỉ có em 1020 làm bạn, cái thú vui chính từng thông số, sửa từng tấm ảnh nó rất thú vị.

Bởi vậy, mình cũng thích cả Android, nơi được tự do thể hiện cá tính của mình nữa 😁

Ước gì có một thiết bị: chụp ngon như 808, mượt mà như Winphone, và lại có cái phần mềm linh hoạt như Android
@vnstockguru Khuyên bác là nếu mua Winphone thì mua 1520 hoặc 925, 930 thôi. Dùng 1020 mỗi lần chụp hình xong save picture khá lâu, khá là khó chịu đấy 😁

Hay đi đó đây thì làm con 1520, pin ngon, màn đẹp, chụp tốt. Chứ 1020 pin yếu hơn, chụp hình cũng chậm chạp.
@hypous Cám ơn bác. Mua cho cụ nên ưu tiên máy ảnh, chụp nhanh.
@hypous Sony RX100 III
@vnstockguru Kzoom nhé ! Chụp mọi hoàn cảnh đều OK nhất là chụp đời thường !
MS mau ra con PureView ver 3 đi, chơi cảm biến 1" luôn cho máu lửa nào. tiền bạc thì ki cóp đủ rồi, cầm con 808 hoài cũng đâu có được, 1020 thì lưu ảnh phê như con dê, lâu quá đáng.
Câu cuối có ghi ps là nhân vật hư cấu cho phù hợp với nội dung bài viết mà 😁

Nhưng cũng có thể là dựa trên cảm hứng từ người thật chăng :D
@ranviry Tự sướng đó
bt_mis
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ranviry Có thể là của chính tác giả 😃
No-U
ĐẠI BÀNG
10 năm
ồ lumia 930 còn có công dụng để thẩm du:"Anh chụp rất ít nhưng mê thẩm du thiết bị thì nhiều."
nininana
TÍCH CỰC
10 năm
Ảnh đẹp và trong như pha lê, có những cảnh rất đời thường nhưng chụp rất đẹp còn em cảnh rất đẹp em lại chụp thường thường. 😔
Em vẫn hài lòng với vợ của em chỉ có điều phơi sáng it quá 2,7s.
Tuy nhân vật hư cấu nhưng hư cấu thế này thì ko ổn "Thế nhưng, sự sung sướng của anh không kéo dài, nó to hơn bàn tay thon thả búp măng của anh." Phải là chị mới đúng :p
italian2
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hy vong ong ban than nay khong phai Dr.Thanh @starnt 😃
Toàn ảnh đẹp cả.
zhongjun
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lúc nào cũng dành thời gian để đọc bài viết và nghiền ngẫm từng ảnh chụp của anh (mặc dù đang trong giờ làm việc) 😃
tinhnd
TÍCH CỰC
10 năm
Yêu quá Lumia ơi 😃
Đùng là quay đến tận LÔNG
nublast
TÍCH CỰC
10 năm
Anh Tuấn viết hay quá. Bài viết về nhiếp ảnh hấp dẫn nhất em đọc trước giờ. Phải comment trước rồi mới kịp like cho anh ;). Cảm ơn anh vì bài viết 😃
@nublast Mấy dạng bài đánh giá tự thân nó khô như ngói, đổi một chút để anh em đỡ ngán! Hìhi... 😃 Cảm ơn em.
đến hài, bài nào nói về camera của Nokia các ông đều tỏ vẻ phản bác và ganh ghét GATO là thế nào nhỉ.
Camera phone của Nokia nó nổi tiếng trước giờ rồi chứ có phải ngày 1 ngày 2 đâu mà bảo là PR nhỉ. chẳng lẻ cứ nói đến camera là phải Sony à?
@buathanqn1 có thấy ai chê lumia khen sony đâu
minh sp c
TÍCH CỰC
10 năm
bài hay sao chủ thớt k dịch ra tiếng anh r đăng lên trang nào đó nhỉ
Chiếc máy ảnh tốt nhất là chiếc máy ảnh gây cho mình nhiều cảm hứng để chụp.
Và chiếc máy ảnh "Mạnh Mẽ" nhất là chiếc máy ảnh luôn đi theo bên mình 😃

Cảm ơn anh tác giả, bài rất nhiều cảm xúc 😃
Anh @tuan_lionsg chụp macro/close-up có dùng thêm lens không vậy? 😁
Có bokeh thế kia thì chắc có lens rồi. A mua hay chế thế :D
@tbdat11 Tấm test bokeh thì chụp bình thường. Mấy tấm hoa nhỏ nhỏ thì có kẹp thấu kính tháo ra từ ống kính Pentax.
revention
TÍCH CỰC
10 năm
không phải dan chuyên chụp ảnh, nhưng xem một số tấm ảnh chụp ở bãi cá hơi nhạt màu, một số chỗ bị mờ (chắc do không focus). Nói chung chất lượng ảnh ở mức 8/10 thôi.
devilchill
ĐẠI BÀNG
10 năm
@revention đúng là không chuyên rồi
romero
TÍCH CỰC
10 năm
@revention Dễ dãi nhỉ, về mặt nhiếp ảnh, mầu sắc tởm vãi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế