Chuyện cái máy ảnh của HTC One M8

tuanlionsg
19/4/2014 18:34Phản hồi: 193
193 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chụp đẹp phết đó chứ ,cũng đâu có đến nỗi đâu 😃
Head
TÍCH CỰC
10 năm
_ Tác giả bài viết chứng minh thực lực của mình bằng cách chụp ảnh. Và trong số những tấm ảnh anh ấy đưa lên đã có không ít người phải trầm trồ "ôh! Đẹp quá."

_ Còn anh, anh chứng minh cho người khác thấy anh có khả năng đẻ ra tác giả trong lĩnh vực chụp ảnh này bằng cách gõ gõ phím như thế này àh !?

@Head Mình có nhận tiền viết bài đâu viết chị cho mệt.
@nguyenmanh287 Đọc qua nhiều cmt của bác này mà thấy sàm sàm bla bla,nản😁
Cảm ơn tất cả các bạn về những thảo luận. Mình xin chia sẻ:

1. Lỗi chính tả đã được sửa: chữ "dãi" thành chữ "dải" trong từ kép "dải màu". Cảm ơn anh em đã chỉ đúng lỗi này, mình thường nhầm dấu ngã và hỏi.

2. Những bài viết của mình, hầu hết chỉ là chia sẻ cảm nhận khi chụp thực tế, khách quan, luôn nói rất rõ với tư cách cá nhân: tốt thì nói tốt, không tốt thì nói không tốt; đặc biệt riêng bài "câu chuyện..." thì có thêm phần phân tích cái yếu cái mạnh của thiết bị qua ảnh được chụp thực tế, để làm gì? - Để mình hạn chế sử dụng điểm yếu, khai thác điểm mạnh của thiết bị, tìm cách khắc chế bớt yếu tố chưa được như ý của thiết bị. Thế thôi!

Cuối bài mình cũng nói ý đó. Không có máy ảnh nào hoàn hảo và có thể đáp ứng tối ưu cho mọi thể loại ảnh, vừa lòng tất cả nhu cầu riêng biệt của từng người. Nhất là "điện thoại vẫn luôn là điện thoại". Tận dụng điểm mạnh mẽ nó có, hạn chế cái nó yếu chính là "hiểu rõ về cái máy mình đang sở hữu" trong "thú vui chụp choạch".

Riêng về cái hệ thống tuỳ chỉnh M, M8 chia ra làm 3 cấp độ theo mình là khoa học và phù hợp với các nhu cầu khác nhau. Tuỳ chỉnh WB trượt nhiệt độ K, mình nói rõ và có ảnh minh hoạ. Cái Cam của Lumia mình cũng có thử qua rồi ạ. Bạn có thể xem mình đánh giá cái tuỳ chỉnh đó vào thời điểm đó: http://www.tinhte.vn/threads/chuyen-cai-may-anh-cua-nokia-lumia-1020.2167463/

3. Một điều tế nhị, xin chia sẻ: rằng cách riêng cá nhân mình, một người thích chụp ảnh, và anh em mod tinhte nói chung, không phải cứ "ai đó cho tiền" thì mới viết các bài chia sẻ loại hình này đâu các bạn ạ!

Mình ít khi comment, mà lần này dài dòng quá! He... 😃

Cảm ơn các bạn,
Chúc vui vẻ và có nhiều ảnh như ý. 😃
April89Tpe
ĐẠI BÀNG
10 năm

Bài trên là #90 là bài của bạn hả? Mình nói rồi mình đâu có thù oán gì với bạn? Bạn nói có hơi quá k vậy? Mình cũng không hề xỏ xiên gì bạn mà!

Sent from my LG-D838 using Tinhte.vn mobile app
Head
TÍCH CỰC
10 năm
@April89Tpe Vậy cái việc anh giải thích cho tôi rằng tác giả bài viết là người rất am hiểu về camera di động" là để làm gì !? Trả lời dc câu này nói thật chỉ càng làm tôi nghi ngờ tbêm về khả năng nhận thức yếu kém của a mà thôi. (Thở dài). ..
April89Tpe
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Head Đúng mình có lẽ đã hiểu sai ý đầu tiên của bạn, nhưng nó ở bài #119 chứ đâu phải #90? Mình cũng nhắc lại mình không thù oán gì bạn nhưng bạn liên tục xúc phạm mình là sao vậy? Mình cũng không muốn gây ra bất kỳ mâu thuẫn nào nữa với bạn. Nhưng bạn này,mình nói thật là ngữ pháp trong những câu bạn viết đâu có đúng hoàn toàn, nó lủng củng lắm đấy! Mình chỉ nói vậy thôi, mình có đắc tội thì cho mình xin lỗi bạn nhé !

Sent from my LG-D838 using Tinhte.vn mobile app
Mr.Được
ĐẠI BÀNG
10 năm
không biết chụp buổi tối có hơn M7 không.nếu giống M7 thì sẽ là hối hận cho bác nào thích chụp ban đêm.toàn màu tím tím thui.
Head
TÍCH CỰC
10 năm
@Mr.Được Bạn bị vậy lâu chưa !?
em đang chuẩn bị gom lúa hốt e này về...a e nào cho chút ý kiến với...
freezehead
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình hỏi chút, các bác đang cãi nhau ỏm tỏi vì chuyện gì vậy, S5 hay Z2 hay M8 nét hơn, ảnh đẹp hơn hả. Các bác khi xem hình có thói quen zoom 100% lên soi hay là nhìn qua thấy bức hình ấy có 1 cái gì đó làm mình thích thì thấy hình đó đẹp. Thôi cãi đi các bác, xách điện thoại lên và đi....chụp thôi, cãi nhau chi cho mất tình đồng chí 😁
mình ko thích M8, duy nhất cái camera nó thì chụp rất đẹp !
One x của mình cũng làm được. Nhưng mà phải nhờ người khác chụp =))
Các bác ơi cho e hỏi chút, có bác nào dùng m8 mà có hiện tượng camera chụp bị mờ ko ạ, e ko biết phải xử lý thế nào ạ. Mong cscs bác chỉ giáo
Ảnh trên là e chụp bằng camera sau, còn đây là camera trước ạ, nét hơn rất nhiều ạ
Huy.Spin
ĐẠI BÀNG
9 năm
Muốn cài đặt Camera M8 lên thiết bị khác HTC phải làm sao đây anh em, mình lấy được file apk Máy ảnh HTC từ Play Store cài vào rồi lại bị dis ra, nản
vitkon
CAO CẤP
9 năm
@Huy.Spin Hình như nó chỉ đưa lên để update nhanh hơn qua PlayStore, đỡ phải mỗi lần nâng thì up firmware. Nhưng cái đó vẫn dính với dòng thiết bị.

Muốn cài máy khác phải mod cái file APK đó đã
Huy.Spin
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vitkon Bác có rảnh không, mod giúp em với 😆.
vitkon
CAO CẤP
9 năm
@Huy.Spin Ui, mình chưa đủ trình. Biết lý thtyết nó vậy thui ^.^
thực sự không ngon, nắp che camera bằng nhựa là thấy nản

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119