Chuyển danh bạ từ iOS, Android, BB... sang máy Windows Phone

cuhiep
6/8/2012 4:37Phản hồi: 129
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

backup nên gmail chuyển sang cũng đc
@nqt9002 Cái chính là ở đây nó luôn và ngay... chứ phải thủ công chuyển ra vcf rồi chuyển các loại kia thì nói làm gì... cần gì phải giới thiệu phần mềm này ra, anh em dùng qua smartphone đều biết rất nhiều cách để chuyển danh bạ vào máy.... chép tay từng số 1 cũng là 1 cách... nếu nói như bạn
@kelangbat đâu phải chuyển sang vcf bạn backup nên gmail của google rồi trên máy wp vào phần mail exchange retore thôi ai xài android thì lúc nào chả đồng bộ danh bạ nên gmail
Ơ, tưởng gì, hồi trước có con LG cùi bắp, mua con Arc S rồi send contact từ LG sang Arc bằng Bluetooth

Hình như file để lưu Contact là vct hay vcf gì đấy, File đấy DT nào cũng đọc/gửi đc, đâu cần tới Win Phone
@ducpham2708 chuyển ra vcf rồi đẩy thì còn nói làm gì nữa... đằng này nó ăn luôn... chứ ra vcf rồi thì đấy cách cần gì phải thế này
@kelangbat Bác xem lại các con Nokia cũ, và kể cả Android bây giờ đều có tính năng "Send Contact Via Bluetooth", bên nhận máy sẽ tự đọc mà không cần ấn gì hết, cùng lắm là vào Folder các File đã nhận là OK

Chưa kể iOS có iCloud tự đồng bộ danh bạ giữa các máy iPhone, Android có Gmail, đây chỉ là 1 ứng dụng bé tí ti đưa lên trang nhất làm gì
@ducpham2708 Khi bạn có đồng bộ rồi thì nói làm gì, đằng này đang tính là chưa có gì và muốn lấy contact từ trên 1 máy đời hơi cổ 1 tý cơ... còn vài "send contacts via bluetooth" của bạn thì nó không cho send 1 lúc đến 250 cái đâu, cứ 10 phát 1 thì phải... ứng dụng này của nó tương đối hay đấy.. nó ăn luôn contacts từ con điện thoại khác sau khi kết nối bluetooth... còn nếu nó bắt đồng bộ qua cái này hoặc chuyển qua cái khác thì làm theo các cách truyền thống có lẽ thích hơn... theo mình đánh giá phần mềm này rất hay
Nhàn thế bác. 😃
chỉ là test có cần chuyển 5234 danh bạ không bác hiệp???hehe
Cho e hỏi, tin nhắn thì chuyển thể nào vậy a?
ankinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tính năng đầu tiên ngay sau khi mua Lu900 chính là tính năng này, chú bán điện thoại cho em mắt tròn mắt dẹt. Nhưng tiếc là không có thêm chuyển tin nhắn!
5234 danh bạ cơ à, bác lắm khách thế. 😆
Ne0_Njcky
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đồng bộ lên Google hoặc Live.com rồi chuyển về máy điện thoại, chứ không có transfer để chuyển danh bạ bằng bluetooth
Chờ wp8 ra máy đã
tuxedo075
TÍCH CỰC
12 năm
Google contact sync cũng hay nhưng ko hiểu sao bị lỗi các số điện thoại bị đưa vào phần note vì vậy khi sync về máy khác sẽ bị mất số. Rất bực mình.
các bác cho hỏi chuyển ngược lại thì làm sao hở các bác 😔
Android hỏi lắm thế tức là And bảo mật hơn iOS chăng?
Kết mỗi khoản chuyển danh bạ của các máy Sony thôi, như này vẫn còn phức tạp quá.
cái này giống android cũng làm ih chang thế
khongvanlam
ĐẠI BÀNG
12 năm
có chuyển từ winphone sang ios với android ko mọi người
hali
ĐẠI BÀNG
12 năm
sợ khoản danh bạ 5k của ông này. Chắc là cả danh bạn trên fb, gôgle+, ... chứ bt thế thì nhiều thật.
windows phoen đang mạnh lên.
Hơn 5k danh bạ _ Khiếp quá

Sent from my LG-P698 using Tinhte.vn
Bác có chuyển được danh bạ từ Lumia sang một điện thoại khác ko?, nếu quên luôn pass Windows live thì làm thế nào?
nhatminhxs
ĐẠI BÀNG
12 năm
ae nào có phần mềm này cho iÓS hay android ko em xin với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019