Chuyển data gameloft sang thẻ nhớ gắn ngoài

hieunguyenvan
20/7/2011 17:10Phản hồi: 93
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuyệt quá,nghiên cứu thêm nha bạn!
jimmykobai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko ham game của gameloft nhưng để đấy bít đâu sau này cần...
nản quá sao mình làm xong y như trên nhưng khi gỡ bỏ cài lại thì nó đòi tải data vì chưa có híc máy mình là optimus 2x bản 8g cài kg được bao nhiu games là full thẻ rùi
là sao hả bạn. nghĩa là bạn cài game xong xóa đi thì nó đòi data á. thế bạn để data vào mục Gl trong thẻ nhớ chưa. máy mình ok mà
cake2189
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này hay đó ,cám ơn nhé,khi nào có điều kiện sẽ thứ,hix.....
Không cần root vẫn làm được. Mình đang thử trên Galaxy Note không biết có đc không đây ?

Chuẩn ....!
Bạn nào cho mình hỏi ngoài lề chút. Nếu mình mua một USB Wifi tầm 150k liệu có đem nó về con PC cắm vào và dùng một phần mềm để phát Wifi cho con điện thoại dùng Wifi được không?
Bạn gì ơi. Cho mình hỏi chút với. Bạn mua con G2x xách tay đó ở quán nào vậy bạn. Bạn cho mình hỏi vài cqqu với nhé.
1. Mình nghe nói T-mobile kiện Lg vì lỗi sập nguồn trên G2x nên cũng lo lo.
2...Con này chơi game , vào mạng nhah ko bạn. Có chơi đc game 3d và clip 3d ko. Việc này thì mình đang phân vân g2x với o3d. 😃

3. Wifi tốt ko bạn. Hình như con này ko hõ trợ băng tần 1900-2100 nên ko dùng dc mạnh viettel phải ko bạn.

4...Nếu up rom stock 2.3.7 thì có cho data game ra thẻ nhớ đc ko ? Rm này mình nghe nói là ổn định.

5. Camera tốt ko bạn. Flash nét chứ ? Nghe nhạc đc ko ?

6. Con này hình như phải unlock thì mới dùng đc phải ko bạn.

7. Khj mua máy thì nên ktra những gì.

Có thể bạn hơi bực mình thì mình hỏi nhiều . Căn bản mình đang có y định xúc con này nên muốn tìm hiểu kĩ chút. Hì. Bạn giúp mình với nhé. Thaks nha
. 😃
Mình cũng là người dùng G2X đây và mình mua con này ở TT Mobile Vương Thừa Vũ còn bác kia mua ở đâu mình không biết nhưng thay mặt bác í trả lời câu hỏi của bạn:

1- Lỗi sập nguồn là do những người mới dùng Android nên không biết, họ chạy nhiều ứng dụng quá nên ngốn RAM làm em nó không chịu được thì phải sập nguồn thôi, mặc dù nói vậy nhưng mình đang dùng và chưa bao giờ thấy lỗi này cả.

2- Chơi game với Chip Tegra 2 thì bạn đừng hỏi, còn muốn chơi game 3D thì bạn phải mua máy 3D bạn à. Lướt web thì hãy tưởng tượng nó ngang ngửa với một chiếc PC nhà bạn đang dùng. (hãy tưởng tượng con PC Dual Core nhé chứ đừng tưởng tượng với em Pentium 4 hay Intel Celeron)

3- Wifi và mạng mình đã nâng lên 2.3 và mạng nào cũng full vạch sóng (để 2G nhé, còn với 3G thì tùy từng nhà mạng), mình đang dùng mạng Viettel và thấy mạng không phải là vấn đề của con 2X này.

4- Bạn chỉ cần dùng Cyanogen Mod là có thể cho data đi đâu cũng được.

5- Camera 8Mpx nên bạn đừng ngạc nhiên khi nó đọc mãi mới xong một cái ảnh nhé. Cũng như các loại khác theo mình thấy thì màu mè không được đậm lắm và chụp buổi tối không được nét nhưng Flash thì thôi rồi, nó lóa lên sáng cả một khu luôn bạn ạ.

6- Con này đã gọi là bản quốc tế thì bạn còn hỏi thế để làm gì?

7- Khi mua máy nên kiểm tra hộp trùng IMEI hay không và đầy đủ cáp, sạc, phụ kiện không. Mình mua đã bao gồm cáp HDMI, cáp kết nối PC, tai nghe, cục sạc và còn được thêm một bao da với dán màn hình chống vân tay rồi.

ok. hi thaks bạn nhé, mình hỏi vậy thôi chứ game 3D mình cũng ko ham lắm nhưng nghe trên báo nói con G2X cũng chơi đc game 3D , ( galaxy I9003 còn chơi đc mà ) :happy: mà 8 chấm chụp ảnh chắc lâu hả bạn ? mình thấy trên youtube chụp phải mất 2-3 giây mới xong hay sao ý ? mà bên Vương Thừa Vũ bán bao nhiêu hả bạn . mình đang định qua didongmango chuyên về LG giá 7tr2 :running: con này trên 4rum có vẻ hỗ trợ ít nhỉ ? link game hình như cũng ko thấy , nhà mình lại ko có wifi ( nản ) 😔
Mình mua ở TT Mobile đầy đủ cáp HDMI và bao da phụ kiện bạn ạ, ban đầu mình cũng định mua ở didongmango nhưng thấy bên đấy chênh đến 250k so với bên Vương Thừa Vũ nên chạy sang bên đó mua, còn đủ tiền dẫn bạn gái đi ăn một bữa gà KFC nữa mà. Con này bạn không để ý thấy topic game nào chẳng có tên của con này? Ban đầu mình định mua I9000 nhưng về sau lật mấy trang game HD của tinh tế thấy trang nào cứ có game HD là phải nhắc đến Optimus 2X nên mình chuyển hướng sang ki cóp mua em này, hồi đấy còn là 8tr5 và cuối cùng tìm ra địa chỉ bán giá có 7tr nên chạy sang đó mua luôn. Về link game thì bạn an tâm là game nào cũng chơi được hết (dòng đỉnh thì làm sao có chuyện game cà giựt được). Mình cài đầy trò HD chơi còn không hết, nhiều trò còn chẳng thèm đụng đến bao giờ như 9mm, Gangstar... mà giờ đang chán cả game Asphalt 6 đây.
Hì. Vậy thì cũng yên tâm ùi. Hì. Mình cũng nghe nói là riêng game thì o2x ko phải xoắn. Hehe. Bây giờ mình lại đang phân vân htc sensetion xe với g2x bạn à. Hjx
Nếu có tiền như bạn thì mình sẽ mua con Sensetion vì HTC đang là thương hiệu tốt mà. HTC còn nhanh tay kịp thời trong vấn đề nâng cấp phiên bản phần mềm cho dòng máy của họ nữa nên bạn cứ an tâm nếu dùng dòng này 😁
Thôi ta không tranh luận nữa kẻo làm loãng topic này thì bị Mod del bài đó.

hì, uk. nhưng bạn ơi mình nhờ bạn nốt chút thôi đc ko. bạn dowwload app này nè

https://market.android.com/details?id=com.smartbench.eleven&feature=search_result#?t=W251bGwsMSwxLDEsImNvbS5zbWFydGJlbmNoLmVsZXZlbiJd

app Smartbenchmark đo tốc độ chơi game, bạn thử chạy thử xem máy bạn đc bn điểm nhé. xong pm mình nha, thaks nha
Mình chỉ được có 2746 điểm 1,0Ghz thôi.
Android 2.3.3 Stock ROM 2763 điểm.

Vẫn thua con S2 1,2Ghz bạn à. Nó được 3k điểm cơ. :banghead:
hay qá tks bác chủ 😁
Gúp mình với,mình không thễ rename _ExternalSD mặc định của lg p990 thành External_SD để chuyển data gameloft ra thẻ nhớ được.
phuongpower
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình sử dụng Galaxy S2 ,hôm nay mình vừa mới test thêm 2 trò nè Tom Clancy's Splinter Cell Conviction HD v1.0.0 với lại Dungeon Hunter 2 HD 1.0. Chạy tốt 100%.
Các bác cho mình hỏi chút, mình là gà mờ, nhắc lại là gà mờ lắm hic hic, mình mới mua kon SII, thấy mấy game của Gameloft hay quá, nhưng mà nó cũng mắc quá, mua ntn thì mình cũng chẳng biết nữa, nhưng mình biết là có thể ..... để chơi free được, nhưng không biết cách ..... ntn, với lại có mấy bản game ..... rồi, nhưng mình không biết cài và sử dụng nó ntn nữa, nếu có ai tốt bụng thì xin vui lòng chỉ cho mình nữa, mình thích chơi lắm, nếu ai có thể chỉ cho mình thì chỉ chi tiết từ đầu luôn nhé, vì mình gà mờ lắm, nếu có thể thì mình sẽ gọi điện thoại trực tiếp để hướng dẫn cho mình càng tốt, thanks nhìu lắm
kangtungvy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác giúp em cái!
Tình hình là máy em LG P990, đã up room cm7 bản 2.3.7. Thẻ nhớ SDcard được 5,28gb (Theo em hiểu thì đây là bộ nhớ ngoài của máy). Còn Thẻ nhớ ngoài lắp vào máy thì em thấy được lưu trong /mnt/emmc được 7,44gb (Thẻ em 8gb mà). Em cài mấy cái gameloft thì mặc định data để trong thẻ SDcard, cài được tầm chục game là hết bộ nhớ. Em cũng đã làm theo bác hướng dẫn chuyển đổi file cài đặt game *.apk nhưng data vẫn mặc định để trong thư mục "/mnt/sdcard/_ExternalSD/GL". Thế có nghĩa là vẫn lưu trên máy, không phải lưu trên thẻ nhớ gắn ngoài. Các bác cho em hỏi có cách nào chuyển hết data gameloft sang thẻ nhớ ngoài /mnt/emmc được không ạh.
Theo em, cách chuyển file *.apk này của bác chỉ áp dụng được với room gốc thôi, vì data lưu trong "/mnt/sdcard/_ExternalSD/GL" là trên thẻ nhớ gắn ngoài.
Còn với room CM7, thẻ nhớ gắn ngoài lại ở thư mục "/mnt/emmc/..." cơ ạ.
bác nào chuyển thành công thì cho e xin cái file apk được không. down chương trình đó về chạy mãi vẫn im ru, ko thấy cái gì cả, máy e dùng là GTab 7'
mym.emory
ĐẠI BÀNG
12 năm
Haizzz. Dùng cm7 thì phân vùng thẻ nhớ ra đi b.phân vùng vấn đề sẽ dc giải quyết.

Sent from my GT-S5570 using Tinhte.vn
7131564
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy bác ui. Cai Tool Patcher Gameloft v1.0 là đuôi .exe mà. Bây giờ mún chạy phải len PC àk
Chuẩn là như thế
7131564
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ui choa choa. Tình hình máy em là LG 3D optimus khi làm như hướng dẫn vào game nó vẫn bắt tải data. Bác nào biết ko phục ko. Tks
Cái này có game được, game khong được bác ơi. Mình đã thử trên máy GS2 của mình thì các games như Gangstar 2, let's golf 2, Nova, Real football và Shrek thì được, còn lại (đã thử 9MM, Hero of Spata, Starfront, Nova 2 nhg không được) bác thử kiểm tra xem nhé.
haohan776
TÍCH CỰC
12 năm
Mình dùng i9000 cài gangsta miami vào chạy ngon,nhưng cài asphalt 6 vào nó bắt down data.Bác chủ topic này hướng dẫn loằng ngoằng quá.Thực ra các bạn chỉ cần down data xong copy thẳng vào foder Gl trong ex_card.rồi các bác chạy file auto_patchu_APK để chuyển file apk mà mình muốn cài lên thẻ nhớ.xong rồi cop vào dt và install thôi.(cái auto_patch_apk là công cụ kiểu như convert file .apk để nó đọc data từ foder Gl trên thẻ nhớ chứ k đọc ở bộ nhớ máy nữa)
đã chuyển được game spiderman sang thẻ nhớ.thanks chủ 2pic nhiều^^
Mình down cả Java SE Development Kit rồi cài cái patch đấy rồi nhưng chạy patch mà chẳng thấy gì luôn :| chẳng hiểu tại sao
nó hiện mỗi cái bảng open cho mình chọn file apk nhưng chọn xong ấn open thì không thấy gì nữa hết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019