Chuyện "dùng hết chức năng" và "mình thích thì mua thôi"

Duy Luân
20/4/2017 12:49Phản hồi: 437
437 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xperiax1
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình chọn mua đồ thì theo các tiêu chí sau: Phù hợp với nhu cầu> giá thành> độ bền> cảm quan về độ đẹp xấu
Mitunited12
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bà bô em mua dùng iphone 7 màu đỏ chỉ để nghe gọi với hợp mệnh 😆
@Mitunited12 Đối với người kinh doanh niềm tin thứ đang dùng hợp với mệnh khá là quan trọng đấy
Mỗi cá nhân có những nhu cầu làm việc khác nhau nên sẽ xài theo từng chức năng mà mình cảm thấy phù hợp, nếu mà khai thác được hết chức năng của 1 cái máy tính thì quá sức vô vàn, đơn cử như dân văn phòng thì chức năng chính sẽ sử dụng Word, Excel, PP...mặc dù cái máy có thể chạy tốt Autocad, Revit, Photoshop..nhưng có phải ai cũng biết xài đâu, tóm lại như bác thớt nói trên :"xài hết chức năng" của một cái điện thoại hay một cái laptop là khi nó làm được việc cho bạn" và quan trọng là đam mê, thích là nhích miễn là có $ :p
levancongxd
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ngay cả người lập trình cũng không nhớ hết các chức năng của chính mình làm ra, vì có rất nhiều nguyên nhân: sửa lỗi thêm mới, xóa cũ rất nhiều lần, hay của rất nhiều người gộp thành một chức năng.

Vì vậy câu xài hết chức năng không có ý nghĩa trong suy nghĩ của đại đa số người dùng. Hằng ngày ta gặp những người nói câu này chẳng qua là họ gato, siết chặt chi tiêu, ......
Vì vậy từ "thích" như bạn nói là rất đúng với đại đa số
k4ng
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đối với 1 chiếc điện thoại đủ xài, đáp ứng công việc là ok rồi! Vẫn xài iphone 5 thường
Sao trên trang của HTC mình không thấy bản 128GB sapphire vậy? Ai giúp mình với, ngày mai là hêt giảm giá rồi :eek:
n014latoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
thích iphone vì ko có cái máy nào chạy nhanh và mượt như nó. hết!
đúng, ai cũng có thể nói "thích thì mua thôi", ai mà cũng nghĩ vậy thì đã chả có những trận war tung tóe giữa fan các hãng, ông nào cũng thích đứng trên đầu ông kia, cũng thích hàng của mình phải là xịn nhất, lựa chọn của mình phải là tốt nhất. Lắm ông bô bô mồm "tiền của ngta, thích mua gì là việc của ngta, đừng dạy người có tiền cách tiêu tiền" thế nhưng cũng chính bản thân mấy ông đấy lại đi dạy người khác tiêu tiền khi ra sức chê bôi lựa chọn của họ.
Nói chung cái việc dạy khôn người khác, war nhau, nâng bi-dìm hàng có chủ đích nó chả bh chấm dứt đâu
botykpt
TÍCH CỰC
7 năm
"dùng ko hết chức năng"
- Ờ, mày tải hết tất cả các app trên store về sài chưa mà nói ko hết chức năng.
Thế là nó im luôn
Còn việc thích thì mua cũng ko hẵn đúng đâu. Thích là vì nó phù hợp và phục vụ được cho nhu cầu của mình. Nhất là nhu cầu khẳng định thương hiệu bản thân
Đừng mua smatphone đắt tiền làm j, mua mì xào 5tr đủ đáp ứng rồi.
Đừng dại hiến máu cho bọn Apple, sung, sony, HTC,... Hãy mua mì xào ngon bổ rẻ, bán hàng đúng giá trị thực.

Ko bik đã bn lần thấy các thánh kinh tế trên tinh tướng tư vấn ntn.
@AmbitiousMan Chuyện của mình
Ngày trước mún mua đt nào thì vào mấy trang nc ngoài xem cấu hình với preview và vô tinhte coi ở vietnam đt này xài có bị hạn chế j ko
Còn giờ mem mới nào mà vào tinhte với mục đích xem đt này nên mua ko, THUA
teik
TÍCH CỰC
7 năm
tổng kết lại là thích thì mua thôi 😁 như em biết thừa hiệu năng android sao bằng ios, cơ mà em thích xài android hơn nên em cứ mua :D sau này lag giật em chịu vì mình thích mà :D
cuibap035
TÍCH CỰC
7 năm
Mình thích thì mình xúc thôi...cũng vì mình thích nên mới cưng nó và nâng niu nó...😃
Cần nhất là chống nc, mỏng nhẹ, đẹp, pin khỏe, chụp ảnh tốt. Và mình đã đến với ss s7. Sau này sẽ chuyển sang ip10.

Ngày xưa còn nghịch ngợm. Xài s7 hơn năm có cần root rủng j đâu. Chưa cài lại rom lần nào. Toàn đợi update ota =))
Mình có bao nhiêu mình sẽ mua cái nào phù hợp thôi. Có nhiều thì cứ thoải mái còn ít thì mới phải cân nhắc lựa chọn.
dknyxdie41
TÍCH CỰC
7 năm
mình thì đơn giản dưới 10tr. Android
Trên 10tr thì ios
@dknyxdie41 Mình ngc lại
Tư vấn cho mấy e nhỏ mua đt, tài chính hạn chế: dưới 10 tr mua iphone cũ, cần mình kiếm mua dùm; trên 10tr thì lựa chọn ios hoặc android
voicon848
ĐẠI BÀNG
7 năm
Quá trình mua hàng của em là;
1. Cần - 2. Nhìn nó có nghiện hong - 3.Nghiên cứu coi có phù hợp nhu cầu hong - 4. Chờ coi có giảm giá hong chứ cao quá thì đành nghỉ - 5. Xài tới lúc nó hư hết sửa được.
minoan
CAO CẤP
7 năm
@voicon848 suy nghĩ nhiều thế bạn 😁 thích thì mua thôi
voicon848
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minoan Tại nhà nghèo ba má quá xá đông đó bạn. :D
ntlvn
CAO CẤP
7 năm
Làm sao để "thỏa mãn" là được 😃. Mình thì khi mua một món đồ cứ 1 là cơ bản nhất hai là cao cấp nhất nếu đủ lúa, thế cho vuông.
Tiền-nhu cầu- sở thích thế thôi. Mình bỏ 30tr mua bộ pc mấy đứa bạn bảo tiền đó mua con laptop dùng còn chả hết nhưng cơ bản là nhu cầu nó thế
Như mình mua cái laptop cũng đâu có xài hết chức năng đâu...(đâu biết hack tiền, đột nhập....viết ứng dụng gì đâu...) để xài hết tính năng thì làm thánh cmnr...
Mịa đổi bao đời điện thoại hết ios đến winphone rồi and đời roi, cuối cùng nhìn con passport thấy mình thích mua, bây h thì chỉ biết nghe ngọi nhắn tin lướt wed, tìm cái phần mềm báo sóng nhấp nháy mà trả mà nào họ viết cho BlackBerry 10. Có cái đặt chưng nhất của BlackBerry thì nó diết chết mịa rồi.
@Dominhphuonganh Nếu đã dùng blackberry thì đừng nói đến tính năng , nếu ai nghiện thì nghiện luôn cái chất của nó . Mình vẫn còn con bold 9900 , để nghe gọi mà đi cafe lúc nào cũng chất lòi
@junying1607 Con của bác còn có đèn báo sóng nó còn chất,đằng này tối thui mất hết cả chất bb .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019