Chuyện gì sẽ xảy ra khi bạn Block người khác trên Facebook?

Thảo luận trong 'Đám mây, Dịch vụ trực tuyến' bắt đầu bởi TDNC, 2/5/13. Trả lời: 158, Xem: 458428.

Chia sẻ

1. TDNC

TDNC facebook.com/taiht

Đang tải facebook_block.jpg…

Khi bạn ghét ai đó, mới chia tay ai đó hay mới bị người đó "đá" thì có lẽ bạn sẽ muốn Block Facebook của người đó lại để cả hai biến mất khỏi cuộc đời của nhau. Sau khi Block, hai người sẽ gần như không thấy nhau trên Facebook, ngay cả khi người này comment vào một cái gì đó trên Facebook thì người kia cũng không thấy được.

1. Đầu tiên, làm thế nào để Block một ai đó?
    Có hai cách chính để Block:
    • Cách 1: từ màn hình News Feed > bấm vào biểu tượng hình ổ khóa ở trên bên phải màn hình > chọn How do I stop someone from bothering me? > sau đó gõ tên hoặc email của người đó vào ô trống bên dưới. Xong.
    • Cách 2: Vào Facebook của người muốn Block > bấm nút có hình răng cửa ở góc phải > chọn Report/Block > chọn dòng Block... > nhấn Confirm.

2. Chuyện gì sẽ xảy ra sau đó?
    • Đầu tiên, hai người sẽ không thấy nhau trên Facebook (tất nhiên), kể cả khi dùng chức năng tìm kiếm theo tên hay email trên đây. Người đó không xem được Profile của bạn và bạn cũng không xem được Profile của người đó.
    • Khi người bị block tìm kiếm trên Google theo cú pháp "tên bạn Facebook" thì vẫn ra kết quả, nhưng khi nhấn vào thì họ sẽ không thấy được profile của bạn.
    • Tuy nhiên nếu người đó log out ra khỏi Facebook và tìm kiếm theo cách trên bằng Google thì họ vẫn có thể xem được các nội dung mà bạn để ở chế độ Public.
    • Người bị bạn block sẽ không nhìn thấy những comment mà bạn viết trên Facebook, kể cả khi bạn viết comment trên Facebook của người khác.
    Nhưng cũng có một số trường hợp hai người vẫn có thể nhìn thấy nhau nếu:
    • Nếu bạn và người bị Block đó cùng được mời vào một cuộc chat nhóm.
    • Nếu người bị block post một tấm ảnh có tag bạn chung (Mutual Friend) của hai người.
    • Nếu người bị Block được tag bởi Mutual Friend.
    • Nếu hai người đều là thành viên của một nhóm (Group) nào đó trên Facebook hoặc khi cả hai đều được mời vào một sự kiện.
    • Sau cùng là nếu cả hai đều chơi chung một game hay sử dụng chung app nào đó thì vẫn có cơ may nhìn thấy tên nhau.
    Theo Mashable

Chia sẻ

2. Quockhanh01

Quockhanh01 Thành viên

Cai nay minh tung lam voi nguoi ta. ;-}

phongdep1234 thích nội dung này.
  3. iloveyoutoo

iloveyoutoo Thành viên

mình block thì là ko search ng đó nữa, có block thì mai mốt vào phần blocking vẫn thấy tên người đó

tndoublehbear00 thích nội dung này.
  4. nhuphuzz

nhuphuzz Thành viên

Về cơ bản là hạn chế thôi chớ không phải là cấm cửa vĩnh viễn. :v

5. denhatca_bl

denhatca_bl Thành viên

e cũng từng hehe

6. chuong5580

chuong5580 Thành viên

Mình block khá nhiều tên trên FB, chỉ vì 1 lý do, chúng nó cứ like những hình ảnh đau thương, bệnh tật của các cháu nhỏ của bọn buôn like.
    mình ko tài nào chịu đc những hình ảnh đó, quá thương tâm, quá xót xa. Thế mà bọn chó câu like, buôn like đem lên trục lợi. Vậy mà khối người vẫn cứ like xem như đó là hành động từ thiện. Muốn làm từ thiện hãy làm gì đó thiết thực hơn vì việc thiện đi.

noMacLe, serip12, Trần Thế Mạnh106 người khác thích nội dung này.
    1. =Tử_Hải=

=Tử_Hải= Thành viên

=Tử_Hải= @chuong5580 Vâng, em cũng rất ghét bọn chó ấy, và bạn bè em thì sau khi em mất khoảng 30p giải thích thì chúng nó đều hiểu ra, vì nhiều khi bạn bè mói dùng FACE ko hiểu cách lũ cho câu like.Mà block nó thì ko đc vì là bạn thật.
      Mà lũ chó ấy ngoài ng` mới chơi face ra thì còn lại chẳng lừa đc ai. công nhận mới chơi like điên cuồng, con bạn em mới lập đc 1 tuần mà ngày nào cũng like mấy cái ảnh ấy cả vài chục lần , sau em gọi điện hẳn đến nopis nó hiểu cái từ ấy trở đi ko thấy like nữa luôn,

1
      chuong5580 thích nội dung này.
    2. thuanott

thuanott Thành viên

thuanott @chuong5580 Nói đúng lắm.Thật đau xót khi xem những hình ảnh đó mà không làm được gì cho họ.Nếu vậy thì không nên đưa lên làm gì.Mong mọi người đừng like và share những tấm hình như vậy...

3. hunterlovex

hunterlovex Thành viên

hunterlovex @chuong5580 chuẩn rồi này, phải nói nhiều người ngu lắm ko biết gì ấy,những cái đang like thì ko like cái xấu thì like ầm ầm éo hiểu trong đầu nghĩ gì chắc toàn 3 phải ko có chính kiến thấy gì like nấy

4. Phithanh90

Phithanh90 Dự bị

Phithanh90 @chuong5580 Chuẩn cơm mẹ nấu. Chả hiểu sao cứ đầy người đâm đầu vào like như đúng rồi. Gét kinh mấy kiểu câu like như vậy. Có chết cũng chẳng like

7. doi.ngheo

doi.ngheo Thành viên

Cha nhu vay nguoi block bi thiet nhi? ma chua dung cai nay bao gio!

8. bomduc

bomduc Thành viên

vậy là vẫn có khả năng oan gia ngõ hẻm :(

namnguyen91nguocgio thích nội dung này.
    1. mynkp

mynkp Thành viên

mynkp @bomduc ngõ hẹp chứ bác :D

1
      bomduc thích nội dung này.
  9. megatroll

megatroll Thành viên

Nên nhớ là sau khi thả block thì các bác mất 24h để tái block lại người đó, nên gợi ý các bác nào chăn tên người yêu cũ mà định xem lại face người đó thì ko nên log bằng chính nick bản thân.

namnguyen91nguocgio thích nội dung này.
  10. bomduc

bomduc Thành viên

có cách nào block người block mình cho bõ tức không nhỉ :D

TK_littleboy, db9911, july3rd3 người khác thích nội dung này.
    1. pocket061991

pocket061991 Thành viên

pocket061991 @bomduc Mới làm xong, mà không nhìn thấy để block. Phải đánh cả mail ra, ko biết đc ko.

1
      bomduc thích nội dung này.
    2. Tôi iu VN

Tôi iu VN Thành viên

Tôi iu VN @speedguy199x
      Bạn có 10 Friend, hôm nay thấy có 9 tên. Một lý do có thể là tên đó đã Block bạn.

Không thì gõ email của người đó vào ô tìm kiếm, không ra thì xảy ra 3 khả năng:

1. Họ xoá tài khoản (xoá thì vẫn thấy trong danh sách bạn bè của ta, nhưng không có đường link khi nhấp vào).

2. Họ block ta.

3. Họ khoá chức năng cho phép tìm kiếm họ.

3. cogaivohinh

cogaivohinh Thành viên

cogaivohinh @speedguy199x Vào danh sách tất cả bạn bè, click đại nick nào mà nó quay trở ngược về profile của mình thì 1 là đứa đó đã block mình, 2 là nó đã khóa FB của nó . Mà cách trên không chắc lắm.

Cách chính xác nè CLICK

Mà muốn liên lạc lại dễ ợt mà mấy thím !?!
      Tạo nick khác, search rùi add lại nó. Đừng để nó biết mình là ai =)))
      Nếu nó ko add mình thì mình follow nó để xem những thứ nó để public chắc cũng đủ rùi >.<

#142 cogaivohinh, 7/5/15
      Sửa lần cuối: 7/5/15
    4. [HD]YêU cÔnG NgHệ

[HD]YêU cÔnG NgHệ Thành viên

[HD]YêU cÔnG NgHệ @bomduc Bản chất là như nhau. Ai block ai chả vậy, ko tuong tác dc vs nhau

11. speedguy199x

speedguy199x Thành viên

làm sao để biết người khác block mình vậy các bạn :)

1. burning09

burning09 Thành viên

burning09 @speedguy199x Bình thường vào được về sau load FB người đó thấy not found [​IMG] thì là không vào được bạn ạ [​IMG]

12. longht93

longht93 Thành viên

ít khi gặp nhau kiểu này lắm

13. leo7

leo7 Thành viên

mệt mõi !

14. kale64

kale64 Thành viên

ka ka làm ngay với con gấu mẹ thôi

15. mrd213

mrd213 Thành viên

Nếu xác định block thì mình unfriend luôn, còn ko thì chỉ chặn hiển thị thông báo new feed thôi cho nó nhẹ nhàng :)

1. solo12359

solo12359 Thành viên

solo12359 @mrd213 bác này giống mình, chứ block thì trong cái danh sách chặn vẫn còn tên người đó nhìn ngứa mắt lắm. Chỉ cần unfriend hoặc tắt hiển thị thông báo từ người đó là sẽ kg thấy mặt mũi nữa :D

1
      khieukhieutho thích nội dung này.
  16. wild_love

wild_love Thành viên

Giỡn hay chơi vậy? Có kiểm tra lại chưa? Mình block thằng kia (2 đứa chung một nhóm (group)) mà có thấy nhau bao giờ đâu.
    Lúc 1 đứa khác & thằng đó nói chuyện với nhau trên nhóm, mình cứ tưởng là nó nói chuyện một mình!

bear00hanhph0ng thích nội dung này.
    1. speedguy199x

speedguy199x Thành viên

speedguy199x @wild_love nhìn thấy tên người bị mình lock trong group nếu người đó được 1 người khác trong group tag trong post hay comment bạn ạ hihi

2. zesny95

zesny95 Thành viên

zesny95 @wild_love Nếu bạn là Admin của nhóm thì trừ comment ra nó post bài lên nhóm là bạn thấy

17. ghost_recon_xxx

ghost_recon_xxx Thành viên

Có sai nhé thành viên của nhóm ko xem đc bất cứ 1 post gì trong nhóm đó dù bất cứ hình thức nào nhé

crazysexycool1981 thích nội dung này.
  18. sonhaxatac

sonhaxatac Thành viên

như cái nhà hoang nên chẳng cần block làm gì, ai thích vào làm gì thì làm :D

dinhtung9001, hoinachdaisuquantn6789 thích nội dung này.
  19. chenwu

chenwu Thành viên

Đỉnh cao của sự khinh bỉ là đây!

july3rdvisaodemroi thích nội dung này.

Chia sẻ

Đang tải...