Chuyện muôn thủa: Chọn xe kiểu Sedan hay kiểu SUV/CUV

thanhtung6868
12/10/2019 9:59Phản hồi: 288
288 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trực thăng nhé, chấp lụt
Sedan nhìn sang trọng hơn, SUV dành cho kiểu gia đình hoặc công ty thì thích hợp hơn.
hoanlkpr
TÍCH CỰC
5 năm
@Siêu nhân gầy mấy con range rover ko đủ sang hả bác ?
ndkhanhs
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Siêu nhân gầy Không có tiền thì đừng nên mua suv
@hoanlkpr 1 con Rangerover với 1 con S bác thấy con nào sang hơn?
hoanlkpr
TÍCH CỰC
5 năm
@forever12800 tất nhiên Rangerover rồi to bề thế hơn, mức độ nhận diện thương hiệu nữa hehe
dino_su
CAO CẤP
5 năm
Có điều quan trọng nhất. chạy suv mà có va chạm hay tông nhau thì khó (chết) hơn. Đang chạy sedan nhưng cũng tính lên suv hay bán tải. vì mỗi lần lên đường trên cao cạnh mấy con 3-4 chân đến khiếp
Đang chạy SUV, mà giờ nghĩ thích Hatchback quá 😁
Bác nào lái xe cao rồi sẽ khó chuyển sang lái xe thấp.
El Vad
ĐẠI BÀNG
5 năm
Subcompact nha các bro
giangcc18
ĐẠI BÀNG
5 năm
nhạt như nước ốc ý - bài với vở
BBHN_8100
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nếu nhiều tiền thì mình chọn SUV quan trọng cho thoáng hii vì m lùn , còn ngồi sedan thì thấp tè chẳng thấy đường đâu cả .
Mr. Drill
ĐẠI BÀNG
5 năm
SUV chạy sướng hơn, rộng rải, ngồi cao nên quan sát rộng và xa hơn ooff road những vùng đường đá an tâm hơn. Điểm tệ SUV là hao xăng hơn, ít êm, gió ngang lắc hơn.
@Mr. Drill Suv đa dụng hơn chứ chạy sướng hơn thì mình mới nghe.
Sơn Lỷ
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lúc mua xe cũng chỉ vì mỗi yếu tố nước nôi là đã đủ chốt SUV body-on-frame rồi.
Chưa kể, nếu đi sedan, mỗi lần dừng đèn đỏ thấy cái mặt mình chỉ cao hơn tí so với cái mông a xe máy đậu kế bên càng làm e quyết tâm mua SUV.
Các cụ đi sedan đừng giết e ạ, đây chỉ là cảm nhận cá nhân của e thôi. và đa số người đi sedan lên đời xe toàn đổi lên SUV.
vantienart
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang chạy SUV và mỗi lần xuống sedan là nản luôn.
huydancmit
TÍCH CỰC
5 năm
@vantienart Sao lại nãn. đi đêm chói đèn éo thấy gì hay vì lý do gì thế?
vantienart
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huydancmit ngồi cao tầm nhìn sướng hơn vs mỗi lần lên xuống phà là thoải mái luôn.
lethangk47
TÍCH CỰC
5 năm
sedan về quê tôi đi 10 vòng từ đầu làng đến cuói làng thì còn mỗi cái giảm xóc ko 😆
phduong25
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thích xe bán tải, cơ mà sẽ chọn subaru forester nếu có đk. 😁
Xpander thẳng tiến
@Evolution X nó thuộc MPV thì fai
@kixx Ý mình là cân bằng 2 thứ
mình thì chưa dám mơ đến chuyện mua ô tô.nhưng mình vẫn thích SUV hơn.
Windy2020
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đơn giản tui lùn nên tui không có thích sedan, đnag chạy suv mà bạn cùng nhà bảo xe nhỏ, đòi đổi van miết
Bạn nào nói sedan sang thì chịu chứ nói mua sedan không hối hận thì chẳng qua là ít lái xe quá hoặc chưa lái nhiều loại xe. Chứ thực sự điều kiện đường xá ở vn sedan có nhiều cái vô cùng dở.

1). Gặp trời mưa to, đường vũng nước mà bọn tải và container ở phần đường ngược chiều chạy bắn cả m3 nước vào kính xe mình, mù hẳn mấy giây, cực kì nguy hiểm.

2). Va chạm với bọn xe tải xe cont coi như thiệt chắc vì xe xịn cỡ nào mà lọt gầm xe tải xe cont thì coi như cơ hội sống sót rất thấp.

3). Tâm lý lái ban đêm, đi qua mố cầu bị ảnh hưởng do phải rà thắng giảm xóc.

4). Hãy thử lái xe tải một lần bạn sẽ hiểu ghế ngồi cao nó lợi hại ntn. Bạn sẽ không muốn lái sedan nữa. Sedan sẽ thích hợp với các quốc gia có đường xá đẹp.
@hoa su nha nang Gặp trời mưa to thì xe nào k vậy hả bác? Còn mua xe mà cứ lo va chạm thì mua nguyên chiếc container độ đẹp đẻ lên mà chạy giống cầu thủ gì đấy, VN giờ cao tốc nhiều rồi, ai muốn đa dụng rộng rãi hơn xíu thì SUV, còn đổi lại thích cảm giác lái, khỏe khoắn thì sedan.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019