Có 10 triệu mua gì: Samsung Galaxy A5 2016, Apple iPhone 6, Sony Xperia Z5 compact và HTC One A9

sonlazio
7/2/2016 9:22Phản hồi: 286
286 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Iphone vẫn giá cao nhất , nhưng mình khá hài lòng với htc A9 , tuy pin thấp nhưng chip tiết kiệm điện nên mình thấy cũng không nhanh hết pin.
Giữa 2 con đắt nhất và rẻ nhất Chênh nhau đến 4tr thì xếp chung mâm làm sao đc nhỉ? Chẳng hiểu người viết bài này suy nghĩ j khi xếp ip6 vào đây.
Nta nói có phần đúng đó bạn. Sp xuất sang Mỹ đc ktra chặt chẽ trc khi xuất, còn vn thì ko. Thực tế đã cm sp xuất Mỹ ít lỗi, còn vn thì nhan nhản. Mình có mua thì cũng mua hàng ss xuất Mỹ, nhưng chưa bao giờ có ý định mua sp của ss cảcả
jimmyctho
TÍCH CỰC
8 năm
nếu có 20tr, tui sẽ lấy tiền mua con z5 compact cũ. cơ mà thích dã man cái thiết kế vuông vức, dày dày vừa phải, cực kì chắc chắn, nhỏ gọn quá tiện lợi, thời lượng pin khủng và camera thì chất khỏi chê! thằng bạn mới lãnh thưởng tiết quất ngay z5 compact mới hạ giá mà phát thèm, tội cái là đang dùng z3+ hãng ko là lụm em nó nhanh.
sucsong1
TÍCH CỰC
8 năm
@jimmyctho kèm theo 1 đống phụ kiện nhái cũ, giảm tuổi thọ máy nhanh như tụt quần
jimmyctho
TÍCH CỰC
8 năm
@sucsong1 Pk nhái cũ hả thánh. Cho em dẫn chứng mở rộng tầm mắt ạ. Đúng là sửu nhi! Hê hê
sucsong1
TÍCH CỰC
8 năm
@jimmyctho Mua đồ 2nd và xách tay nó là thế đó bạn ạ. Hoặc chỉ mua đc cái máy trần ko phụ kiện. Mình dẫn nhiều người đi mua test tốt thật nhưng về thấy máy tã nhanh quá cũng buồn cho họ. Rẻ đc mấy đồng mạng bực vào người. Có 20tr đừng vì mấy đồng mà mua đồ cũ quá rủi ro.
Đúng là tuất nhi. Hê hê.
jimmyctho
TÍCH CỰC
8 năm
@sucsong1 nói chả dẫn chứng dc gì. toàn là: dẫn bạn mua, đi tést, chỗ này chỗ nọ... bla bla cuối cùng xong phan ý mình vào, bạn hài thật đấy. máy có trâu vo tay thằng chả biết gìn giữ thì cũng vứt.
utt ut
ĐẠI BÀNG
8 năm
Z5c xấu nhất bọn, A5 có vẻ ok hơn
Fan nhà táo và đang dùng táo 😁
z5c thiết kế ok nhưng mà hổng thích chip 810 vì nóng , z5c còn khá là dày nhìn béo béo thấy kinh , cơ mà mỏng đi tý thì ngon
Nếu tầm dưới 10tr thì chỉ mua Iphone 6 or S6 hay S6 Edge đã qua sd là 2 lựa chọn tốt nhất...
Trung1412
ĐẠI BÀNG
8 năm
Muốn làm con Z5c để ủng hộ anh Sony mà thấy ai cũng than nó nóng chắc mong đợi Z6c.....
ntnam1972
TÍCH CỰC
8 năm
@Trung1412
Mình định đổi z3c lấy z5c mà hết hàng rồi, chả chõ nào còn hàng chính hãng.
e có ngần ấy tiền e gửi tiết kiệm :p:p:p e dùng 3gs là đủ rồi :rolleyes:
Note 4 ok nhất
BPhone nhể. !!!!!
@NguyenST hàng bom nguyên tử tàu mác VN hỏng ai dám so sánh đâu
Anh ơi hiện e vừa mua A5 2016 k biết có sử dụng được sidesync k vây anh
PentiumT
TÍCH CỰC
8 năm
Galaxy Note 4 best choice 8tr9
vtp_vtpp
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vòng tới vòng lui, nếu ít tiền mình chọn A5(2016) ở cellphone chính hãng có chưa dc 8tr. hay LG G4 hơn 9tr chút. K thích HTC A9 lắm vì cấu hính k tương xứng mức giá + thiết kế dị hợm đã cảm biến vân tay kiêm nút home lại còn nhét 3 phím vào trong màn hình, làm cho máy dầy 1 cục so với màn 5inch, GPU chip snap 615 yếu hơn cả A5 2016. Z5 compact thì đã xài dc vài ngày máy khá nóng so với mấy máy khác khi chơi lâu. IP6 thì nếu có tiền mua chính hãng an tâm hơn nhiều so với mấy máy xách tay reurbished hay lock, mà bản 16gb quá thấp phải bỏ tận 18tr bản 64gb thì quá nhiều 😃
- hóng z6c, cho qua đợt này vì cái chip 810 ngô ngố ko ổn định :v
ngocdoai9999
ĐẠI BÀNG
8 năm
hỏi có 10 triệu mua gì ư??????? mua con trâu về nuôi chứ mua đt làm gì ngu à
Em xếp theo Ip SONY và SS và HTC, HTC con này vẫn hơi ảo tưởng tí, SS thì thua là cái chắc rồi vì 2 con trước đều là flagship và được quan tâm nhiều hơn. Còn SONY mạnh ở cam và khoản pin. ( vì hầu hết máy thuần android.) Ip đứng thứ nhất là đương nhiên
D0LLY
TÍCH CỰC
8 năm
ip6 . mấy máy còn lại 5 tr thì mua 😃
vtp_vtpp
ĐẠI BÀNG
8 năm
@D0LLY Thím nói đủ biết thím cuồng apple cở nào o_O
D0LLY
TÍCH CỰC
8 năm
@vtp_vtpp cuồng gì đâu! mình cũng đang dùng con A5 2016 . Lúc mới nhìn thấy đẹp và kết lắm . nhưng khi dùng thấy cũng bt! ko mượt cho lắm! . cảm biến vân tay thì dc có 3 . nút home thì dùng tí đã xước nham nhở! cảm ứng nhạy qua hay sao toàn bị bấm nhầm 😁 .
vtp_vtpp
ĐẠI BÀNG
8 năm
@D0LLY Chứ thím nói ip, còn lại 5tr thì mua 😃, giờ mình bỏ qua cấu hình vì mấy con này rẻ hơn ip6 rất nhiều + so sánh hiệu năng thì nó k bằng ip5s nữa đừng nói ip 6. Nhưng chỉ thiết kế chất liệu a5 còn cao cấp hơn cả ip6 (vì nó làm cùng hợp kim note5 và ip6s), nói 5tr thì hơi bị rẻ đó. Còn về độ mượt thì no cùi nhất ram 2g mà trống tầm 500mb 😃
Htc one A9 11tr
Ip6 16gb 16tr
Z5c 10tr
A5 (6) hơn 7tr5 cellphones
Nếu dư giả hì chọn ip6 vì lâu dài, không thì còn quá nhiều flapship android để lựa chọn xài mượt mà rẻ hơn ip6 từ 2-4tr 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019