Có 70 triệu nên mua SH125i 2017 hay SH 150i cũ

MKV
26/7/2017 8:18Phản hồi: 50
Hi mọi người , mình mới mất xe ( để trước cty mất mới đau chứ ) mà dc hỗ trợ 3tr.. thôi kệ xài đỡ.
Công việc mình là sales nên cũng hay ra ngoài gặp khách hàng nên cũng chọn chiếc nào đẹp mắt xíu.
Thì như tiêu đề là cũng có tầm 70tr thì nên mua mới sh125i mới hay là mua 150 cũ , mọi người tư vấn giúp . Mình thì định 125i thôi , mà có đọc coment nhìu chỗ thấy nói sh125i bị ì lắm , chạy tiếng nồi nghe rất lớn , cũng đang phân vân quá , ko biết anh chị nào chạy 125i thấy thế nào cho em xin ý kiến nha.
Còn nếu mua cũ thì mua chỗ nào uy tín ? tại em cũng ko rành về xe cho lắm nên cũng ngại quá.
Cám ơn mọi người.
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua xe mới đi bạn ơi, nhiều cải tiến với dải led siêu đẹp, chạy buổi tối ai cũng dòm, kiểu sang hơn đời cũ. Bạn mua xe cũ thì hên xui cho dù nó tốt thì cũng phải thay phụ tùng, tiết kiệm 1 ít mà tương lai cũng phải sửa thêm thôi. Cá nhân mình thấy 2017 đẹp hơn đời trước nhiều. Mình mới mua 125i dc 1 tháng rồi nè, thấy chưa bị ì gì. Mình 67kg + bạn gái 45kg chạy 40-50 nhẹ nhàng. Tiết kiệm xăng nữa. Có tiền thì nên mua mới, đừng ham cũ. Rồi lại tiếc
MKV
ĐẠI BÀNG
7 năm
@8443809 mình trên 1m7 rồi nên ko sợ , có điều hoi ốm tý , có tầm 62 63kg ah nên thấy PCX cũng sợ nó to hơn mình nữa 😁 chứ con PCX mình thấy cũng đẹp , ko chê gì.
Xe thì mình nghĩ giá xuống chứ ko tăng lên đâu bạn :D
@MKV Mình thì thấy pcx tầm u40 trở lên chạy hợp hơn. Xưa lúc mua cũng ngồi thử pcx mà ko hợp lắm 😆 Sh thì dáng ngồi cao khỏe khoắn, còn pcx thì nó bệ vệ qá so với mình. Tùy bạn, chúc bạn mua dc xe ưng ý.
MKV
ĐẠI BÀNG
7 năm
@8443809 mình cũng cùng suy nghĩ với bạn , mình thấy PCX kiểu dành cho tầm trung niên xíu 😁 chứ mình gần 3x mà xiten dâu lắm haha :D
Vậy là xưa mua SH hả bạn ?
@MKV Mình mua dc gần 2 tháng rồi bạn. 125i cbs, rất vừa ý. Bạn mua xe làm ăn thì nên mua theo mệnh nhé
Hóng ké bác, em đang dành tiền mua PCX nhưng củng thấy thích thích SH 125, em 1m63 nên sợ chới với thôi.
MKV
ĐẠI BÀNG
7 năm
@huutai_pasion PCX tướng đô đô xíu nhìn còn đỡ , mình ốm quá nên cũng ngại 😁
@MKV PCX chỉ cần chủ của nó,cao trên 1m6 và nặng 68kg trở lên,chạy xe là bao đẹp dzai luôn đó.
@Namnhidatviet chạy pcx phải có trất riêng. thường m thấy nam văn phòng chạy là đẹp nhất. kế là mấy bác đi đánh tennis. nhìn rất trất.
Ps: PCX đi xa ngồi rất đã. M ôm 1 chiếc chạy liên tục 50km vẫn thấy khỏe người.
@huutai_pasion Cuối cùng em đã bén duyên với sh125i, có chút tiếc nuối với pcx vì ngồi điều khiển quá phê. Cảm nhận sh là yên cao khủng khiếp, hai chân khó giữ vững được xe, chạy rất đầm nhưng hơi nặng nề ở tốc độ thấp, tầm trên 40 thì vọt nhẹ nhàng. Đi lát là thấy mỏi lưng.
Mình chỉ sợ 125 kéo xác SH hơi nặng thôi, mình mới mua AB mới đi nhẹ như bay 😁
MKV
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Boy_style_04 AB 2017 nhìn ngoài chán quá bác ơi , phải chi như mấy mẫu 2013 2015 là ok rồi
@MKV Tuỳ thẩm mĩ bác ơi, mình thì lại thấy nó góc cạnh, nhỏ nhắn dễ để xe 😆
@MKV Lên xe,kéo ga và hãy cảm nhận 1 con thú bên trong nó với 125cc phân khúc Scooter (dưới 10.000km)
Bảo dưỡng kỹ (rửa xe thường xuyên,thay nhớt đúng hạn,k chơi nhớt hãng,chạy rodar 300km),thương nó như người thân,tui dám chắc sẽ thay đổi ý nghĩ.
Đừng xem bên ngoài của nó k giống như đời cũ,vì kiểu dáng của nó là kiểu dáng thể thao,
Mua xe k chỉ cần bên ngoài đẹp mà cần có tốc độ,nhẹ nhàng khi lên ga (chạy 40km/h,nhích nhẹ ga thôi là trên 60-70km/h luôn,lạng lách đánh võng các kiểu),chứ k có hụt ga như đời cũ.
nếu bạn độc thân trong 3 năm nữa thì mua 125cc khỏi lăn tăn. vì phần lớn thời gian bạn chạy 1m có vấn đề gì đâu mà sợ ì máy. chừng nào 125 mà cõng thêm gấu mẹ, con cái, túi xách tùm lum hỏi sao ko ì =))
T150RC
TÍCH CỰC
7 năm
@digimonxxx 2 ông to như 2 ông tướng SH 300 còn ì chứ 150 @@
@T150RC bởi vậy mới tư vấn ông thớt nếu độc thân thì cứ 125, còn có gấu gia đình này nọ thì 150 khỏi lăn tăn. nhà m ai cũng tướng hộ pháp, nên mua xe phải nhìn vô cái cc vs trọng lượng xe.
ví dụ con AB xác xe rất nhẹ, leo lên 1m kéo vù vù, chứ chở mạ đi chợ là thấy ì rồi :v
T150RC
TÍCH CỰC
7 năm
@digimonxxx Độc thân nhưng cũng nhiều lúc chở người này người kia mà vác cái 125 nhiều khi cũng ức chế
@T150RC cái vấn đề là có chở thì chở gấu dưới 50kgs thôi. nặng hơn chạy ức chế :p
Với cái giá 70tr,nên mua PCX 125,SH tuy sang đẹp,nhưng nặng nề và khó chạy với chiều cao khiêm tốn (dưới 1m65),cũng là 125cc nhưng rẻ hơn,còn dư tiền làm chuyện khác,
PCX tuy k đắt như SH,nhưng kiểu dáng cũng đẹp,phong cách đàn ông,1m6 là chạy vô tư,cũng là 125cc và cũng có Smartkey như SH,bao giấy tờ chỉ có 59tr đến 61tr với bản Đặc biệt.
Còn dư gần 10tr,thì làm đủ thứ trên đời với chiếc PCX,còn 70tr mà mua SH phiên bản ABS thì phải bù thêm 8tr nữa mới ra giấy tờ xe (update giá tháng 7/2017),cái đó chưa tính đến màu của xe.
Chỉ nói sơ sơ vậy thôi,theo tui nghĩ,thì tội j phải bù tiền mua SH trong khi mua PCX mà còn dư trên dưới 10tr.
Còn mua cũ SH thì k nên,vì mình mua lại,k biết bệnh của chiếc xe với chủ cũ,có té xe hay k? Có bảo dưỡng tốt hay k?....Nhiều thứ lắm,lằng nhằng.
Nên suy nghĩ kỹ nhé.
@Namnhidatviet Mình cũng mới mua AB xám đen thể thao, mới chạy đc 100km. Cũng ko ốp gì cả chỉ dán thôi, mà cũng tùy thuộc môi trường làm việc mới giữ xe mới đc như bác. Chỗ mình làm để xe cũng rộng rãi ko sợ xước, chỉ sợ đi ra ngoài đường để bị xước thôi.
MKV
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Namnhidatviet bác hay chăm sóc da cho nó lắm hay sao mà bóng mượt ghê ha 😁 , SH125 thì có ng nói ì có nguời ko , cũng ko biết sao.
Để ra head tham khảo thêm PCX chứ mình cũng ko để ý nó nhiều.
@MKV Ở nước ngoài,nhất là các nước phương Tây.
Chiếc xe,cho dù motobike hay là xe ô tô,người ta gọi nó là LADY.hoặc là đặt 1 cái tên NỮ cho em nó.
Trong suy nghĩ của mình cũng vậy,nó là người đẹp,phải cưng nó như Bà xã(là bạn đời,còn xe là bạn đồng hành).
Dẫn bà xã ra ngoài đường,ng khác khen bà xã của mình đẹp,có thích k?
Xe cũng vậy thôi,đôi lúc nó cũng nhõng nhẽo lắm,hehehe.
Thì cứ 5 lần rửa xe,xài chai đánh bóng 1 lần,như Turtle Wax,thì em nó đẹp thôi,chủ yếu là các dàn nhựa màu đen trên thân xe,nó sẽ bị bám các viết màu trắng của bụi,cho dù có rửa thế nào đi nữa,khô lại sẽ có mấy vết loang màu trắng,xài nước đánh bóng sẽ làm mất đi,xe sẽ đẹp.
Quen gái thì phải nắm tay,sẽ có cảm xúc,mua xe cũng vậy,hãy chạm vào nó,xem nó dưới mọi gọc độ,cũng như xem mông và ngực người con gái mà mình sẽ tìm hiểu.Hãy ngồi lên xe và cảm nhận nó,cũng như ôm 1 người con gái. ^^!
Hãy quyết định và tui mong MKV sẽ có quyết định sáng suốt.
Good Luck,and will get the best "Bride".
@Boy_style_04 Nhớ đi rodar 200 đến 300km nhé,k chạy trên 60km/h hay là vọt ga đột ngột.
Nên bỏ keo dán đi,đi xe mà để nắng mưa lâu ngày,gỡ keo ra,coi chừng keo và "da" của em nó đi theo luôn ah.Nói thiệt đó.Thà là để trầy xước,1-2 năm sau sơn lại chiếc xe,chứ 1 khi keo dính chặt vào xe,gỡ ra coi chừng xót của lắm nghen.
Mình nói cho biết luôn,mình đi làm bằng xe đưa rước,ít đi làm bằng xe máy,NHƯNG....cuối tuần là mình đi chơi,đời là những chuyến đi mà,đi gần giáp miền Tây rồi,cuối tuần sau định đi tới Cà Mau luôn,nghỉ phép năm 2 ngày,chiều thứ 5 đi,Chủ Nhật dzìa nhà.Và đi độc hành cùng với chiếc xe.
Trầy xe là chuyện bình thường,đừng dán keo hay phủ Nano j hết.Hãy thử mặc 1 bộ đồ chật trên người,sẽ cảm thấy thế nào? Xe cũng vậy thôi,Honda đã cho nó 1 chiếc áo đẹp rồi,đừng mặc thêm cho nó j nữa.K dán keo,lúc đó mình rửa xe,đánh bóng nó,sẽ có tình cảm với nó hơn,
Hiểu chiếc xe,mình sẽ làm chủ nó,đừng để nó làm chủ của mình.Bà xã cũng vậy,hãy làm Chồng chứ đừng để Bà xã làm Mẹ của mình.Hiểu ý của mình nói rồi héng.
Mua dream cho đỡ hao xăng 😁
Troll tí thôi
2nd
TÍCH CỰC
7 năm
Nếu wen thợ xe thì nên lấy sh nhập cũ bạn,máy vọt
Mình từ sh nhập chuyển wa shvn,xe 150cc mà chạy ì quá,thấy còn ko vọt bằng ablade đời 2k14 nữa
125cc mà đèo 2 chắc còn chán nữa
Mình chạy 150 hơn 1 năm rưỡi. Tối qua chạy xe thằng bạn 125 ABS 2017 nói thật chỉ mún vứt mẹ nó xe. Xin lỗi các bác 125 trước 😁 Xác nặng mà nhít ga ko vọt mấy, xem nó mới 600 km vít ga nồi kêu gào hơn hơn xe mình 12K km :p

Cố dành thêm 1 thời gian rồi lấy con 150 chạy cho nó phê bác ạ, thanh niên trai tráng mà :D

Đã SH là phải chơi tới, chứ mua kiểu khom khem thấy khổ quá.
@kth9x MKV có 70tr trong tay ah,bà con cứ kêu e nó mua SH,thành ra phải thêm tiền hơn 10tr mới dc con SH bản 125,còn muốn lên ABS 150 thì phải tổng tiền trên 95tr,
Nói j thì nói,MKV muốn mua xe nào cũng dc,tùy khả năng thôi,đi làm cần chiếc xe để nở mặt thì đi SH,còn muốn chạy lâu dài,ít bị các "cô hồn" để ý thì PCX,vậy thôi.
MKV
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kth9x haha bác có tiền khác em ko có khác , tùy mỗi người thôi chứ SH125 cũng có j đâu khổ haha
@kth9x chỉ được cái nói đúng, mua thì mua 150 luôn sau này bán cũng dễ vs nhanh ^^
Đang chạy SH 125i đây, minh 66k, 1m72, thấy chạy ok, cơ bản là cục máy SH vn thì 125 hay 150 như nhau, chỉ khác biệt khi so SH nhật ( nhật dọt hơn rõ ràng hơn )
MKV
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Samantha lấy xe lâu chưa bác ? lúc dừng đen đỏ lên ga , tiếng nồi kêu ghê lắm ko bác 😁
@Samantha chạy dưới 50-60km/h 2 con như nhau. hơn múc đó sẽ thấy khác biệt. ngoài ra lúc đèo 2 người (ko quan tâm số kgs) sẽ thấy 125 nó ì ạch. m nghe tiếng xe bik con nào 125 vs 150 đó.
như trên có nói, còn độc thân cứ mua 125, còn có gia đình thì 150. chủ đề 125 vs 150 muôn thuở xoay quanh cái vụ chạy 1m hay chở 2 m (chở nặng).
@MKV ò nồi nó hơi kêu, chiếc thằng e cũng vậy kakaka
@digimonxxx ò bác nói đúng á, mình thường đi 1 mình, lâu lâu chở gái 45k nên thấy bt : ))
nhìn cái xe có thể đánh giá chủ xe nó mà. giống như ng nước ngoài họ nhìn cách để giày dép hay cách mang giày là bik chủ nhân nó tính tình ra sao :p
bác cưng xe vậy m nể phục. nhưng càng lớn thời gian càng ít lại. có gáng lắm sáng chủ nhật chạy ra chỗ rửa xe cho thợ rửa, m qua đối diện ăn sáng uống cà phê. 1 năm hay 1.5 đi tháo keo dán mới 1 lần. nên xe nhìn cũng ổn :v
MKV
ĐẠI BÀNG
7 năm
@digimonxxx thông thường tầm 1 năm là ngta dán lại , bác để lâu quá có khi nào tháo keo nó kéo luôn lớp sơn xe ko 😁
@MKV Thì tui cũng đã trả lời rồi đó.
Để nắng mưa chỗ gửi xe,khoảng 1 năm hoặc hơn,gỡ keo dán là "da" của xe đi theo miếng keo.
tầm đó tiền bác chiến pcx đi, đi cực thoải mái, pcx biết lên đồ tí đẹp hơn sh ấy. em đang đi sh150 2017 nhưng đang bị nghiền em pcx 150 thái. sh150 tuy vậy nhưng ga đầu hơi nặng chạy trên 40 không ép ga mới bắt đầu mượt, qua giải tốc độ đó mới lướt và cực đầm, khổ là chở 2 thì xe đầm hơn đi 1 mình hơi tưng do phuộc mặc dù chỉnh phuộc sau về nấc mềm nhất. bữa thay ohlins real mà cảm giác ko hơn nhiều. chỉ mỗi tội em lưng gù nên đi cũng ko hợp lắm ( e cũng 1m72, 60kg), mượn thử pcx của sếp thì đi cực sướng, ngồi thoải mái so với cái lưng mình thui rùi huhu
hoanglong478
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Toét Mini sh150i sài ohlins của 300i lấy gì êm 😃 lên để đẹp đi off là chính. PCX việt nam giờ chạy chán lắm lên thẳng pcx thái cho lành
@hoanglong478 thì đó em thử vọc ở nhà sét lò xo các kiểu cũng ko thấy gì nhiền nên e gắn đc tuần bán luôn,bitubo thì ít ai gắn cũng ko thấy review, cây nitro đẹp hơn set sẵn thì giá chua quá ạ. giờ đang nghía e pcx 150 thái, đi dòng này cho khoẻ
Pcx 150 thái giá bao nhiêu các bác? Đang định mua pcx 125 nè. Chỉ phân vân nghe nói xe này hơi khó sửa. Và phụ tùng không phổ biến như các dòng xe khác
N ami
ĐẠI BÀNG
3 năm
B

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019