Có ai bị bay màu sơn trên chìa khoá Vinfast Klara giống mình không?

chuyengiaphaxe
18/2/2019 11:7Phản hồi: 16
Có ai bị bay màu sơn trên chìa khoá Vinfast Klara giống mình không?
Sau gần 2 tháng sử dụng chiếc xe tay ga điện Klara thì remote chìa khoá chính của mình bị bay màu sơn các ký hiệu "Khoá" và "Mở khoá" xe. Không biết remote chìa khoá Vinfast Klara của anh em có bị tình trạng giống mình không?

Hình bên dưới: remote chìa chính màu đen mình hay xài đã bay hết ký hiệu, còn chìa phụ màu trắng mình cất tủ vẫn còn nguyên.

Face ID xe hoi_Xe.tinhte.vn-1213.jpg

Tương tự mặt sau dòng chữ "Technology from Bosch" trên remote chìa chính nó đã mờ mờ chứ không còn rõ nét nữa.

Face ID xe hoi_Xe.tinhte.vn-5186.jpg

Thật sự thì vụ bay màu này cũng không ảnh hưởng lắm đến quá trình sử dụng của mình. Vì sau một thời gian sử dụng mình nhớ vị trí Mở khoá xe là nút trái và Khoá là nút bên phải. Tuy nhiên, hôm nọ mình có đưa chìa khoá cho vài người thân sử dụng thì họ lúng túng vụ này.

Với lại mình nghĩ mới sau gần 2 tháng mà nước sơn trên remote chìa khoá đã bay mất như vậy cho thấy phần hoàn thiện chưa tạo được sự tin tưởng cho người sử dụng lắm. Mình nghĩ Vinfast có thể cải tiến vụ này bằng cách đúc hẳn ký hiệu lên phần nhựa thay vì in bằng sơn.

Trường hợp các bạn khó chịu với vụ bay chữ và ký hiệu trên remote thì có thể qua Khắc Tên đặt cái bao da remote có in ký hiệu lên cho dễ phân biệt.

Face ID xe hoi_Xe.tinhte.vn-3195.jpg
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc bác mồ hôi tay nhiều quá hoặc đen khi dính phải cái khoá k được tốt chứ e đây sắp 4th rồi k bị như bác.
@Huyết công tử-Quỷ lệ Mình gần như chả chạy mấy. Gần 2 tháng ODO chưa qua 300 km
@chuyengiaphaxe Vậy là con xe ko như kỳ vọng của bạn rồi
khá là hâm mộ Vinfast thế nhưng hiện tại mình đang chạy con airblade rồi 😔 mua nữa thì xe ga lại vứt xó
Dhhoang176
ĐẠI BÀNG
5 năm
@pjm_nguyen 1 thanh niên chưa có klara cho hay sẽ vứt xó. Nói ko biết ngượng mồm
pjm_nguyen
TÍCH CỰC
5 năm
@Dhhoang176 Vui thôi làm gì gắt, mình nói "có khi" chứ khẳng định hồi nào mà ngượng mồm vậy bạn? Nhìn nhận theo hướng vui vẻ xíu đi đừng hở ra là xồn xồn lên bạn ơi.
Mr Seen
CAO CẤP
5 năm
@pjm_nguyen chờ sơ hở nhảy vô thịt thôi hí hí
Fibbo
TÍCH CỰC
5 năm
ngày xưa dùng con Nokia 1080 toàn lấy nhũ bóng quét lên phím cho đỡ bay màu 😁 bác thử xem
N_K_T
ĐẠI BÀNG
5 năm
từ từ sẽ hoàn thiện dần anh ạ
thaicuong65
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vậy là sơn ký hiệu màu trắng dởm hơn màu đen. Cơ mà cuối bài có chút QC bao da Khắc tên thì phải 😆))
Hihi. Ngộ ngĩnh vãi. Tưởng ngon nhưng qua thời kỳ đầu PR rầm rộ rồi giờ cũng thấy lặn mất tăm như mấy con Vsmart.
vuhoainam86
ĐẠI BÀNG
5 năm
@iAndroids Đang ở nhà nghỉ, ông chủ nhà nghỉ khoe vsmart s1 hay gì ấy hơn 2 tr cầm phê phết. Ổng chỉ chê là hơi nóng xíu
vuhoainam86
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình cũng bị y chang nhé. Vụ này và gầm quá thấp ngoài ra all oke
Dhhoang176
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thế mấy cái ở khoá trên xe honda cung bay màu đó mặc dù ko đụng vô.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019