Có ai bị lỗi iPad mini 2 lên IOS 12.0.1 bị tắt nguồn không ạ?

heart_dragon
15/10/2018 1:24Phản hồi: 38
Có ai bị lỗi iPad mini 2 lên IOS 12.0.1 bị tắt nguồn không ạ?
Hôm qua E mới cập nhật cái iPad mini 2, từ IOS 11 lên IOS12, Thường thì Em để máy bình thường và chờ khi nào upgrade lên thì mở máy đang nhập vô thôi, ai dè lúc quay lại nhìn nó thì thấy màn hình tối thui, dù đèn màn hình vẫn sáng. Cái Em phài nhấn nút nguồn và home thì nó mới lên táo và vô bình thường. Vô Setting thì thấy đã lên thành công IOS 12, cái nhấn nút nguồn khóa màn hình xong mở lại thì nó bị y chang lúc nãy. Muốn mở thì phải nhấn hard reset ( nguồn + Home). Có bác nào bị giống Em ko ạ.. cái này E nghĩ chắc chắn bị là do IOS rồi chứ ko phải phần cứng, vì nhấn hard reset vẫn mở máy lên được, và nút nguồn vẫn có thể nhấn để tắt màn hình, chỉ là nó ko thể nhấn lần nữa để mở thôi. Có bác nào biết info nó đang bị lỗi này thì cho E biết với. Hoặc là các bác chỉ E cách downgrade nó về lại iOS 11 với ( nếu ko về 11 được thì cho Em lên 12 beta cũng được). Cho Em cái link bài hướng dẫn với nhé.

Cám ơn các bác.

UPDATE:

38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

number123456
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác không về dc ios 11.4.1 nữa đâu vì apple đã khóa sign. Chỉ restore được về ios 12 thôi. Bác tải firmware 12 tại địa chỉ https://ipsw.me/ (nhớ chọn đúng máy của bác). Sau đó cắm vào itunes, đợi phần mền nhận ra ipad. Sau đó bác nhấn Shift+Restore, chọn firmware vừa tải về. Nhấn ok là được

Download iOS Firmware for iPhone, iPad, iPod Touch, Apple Watch, Apple TV, HomePod and Vision Pro / IPSW Downloads

Download current and previous versions of Apple's iOS, iPadOS, watchOS, tvOS, audioOS and macOS firmware and receive notifications when new firmwares are released.
ipsw.me
@number123456 cám ơn bác. Để E Restore lại.
ios đã khóa sigin 11.4.1 . bạn chỉ về 12.0
bác đã sửa được chưa ạ.vì cái máy của em cũng bị tình trạng tương tự
@smallpig164 Sau khi restore và trả về DFU để Update vẫn không được sau đó mình chat support của apple rồi họ bảo vô Privacy> Analytics rồi gửi data qua cho bên kia, thì vẫn không được... bên Apple bảo mình cầm qua ủy quyền apple xem thử. Thì mình có chạy qua 181 Phan Đang Lưu xem, thì bên đó họ bảo là bên họ ko sửa chỉ nhận máy hư và đổi máy mới. Nếu đổi máy mới thì phải bù 5T1 cho con iPad mini 2....

nản lun.... Ko biết máy bạn cũng là iPad mini 2 hả bạn ? Giờ hy vọng biết thêm có ai bị giống mình ko để mình tính cách sửa. Vì rõ ràng là cái này do IOS12 gây ra chứ ko phải là do phần cứng. .... mà nếu có 1 mình mình bị thì ko dám điều mình nghĩ là đúng, nếu nhiều người bị mình còn có thể báo với apple để khẳng định răng cái này do sòftware chứ ko phải do hardware....
nick kia ko trả lời được nhưng đúng của e la mini 2 như bác tình trạng y hệt ạ.màn hình tắt thì phải reset lại mới lên được. nhưng chạy zing mp3 thì màn hình tắt vẫn có nhạc
@hungnguyen16488 đúng rồi bạn, tức là máy vẫn mở nhưng màn hình không lên sau khi nhấn nút nguồn... giờ mình cũng ko biết là apple nó có ra version mới để fix lỗi này ko nữa, rõ ràng lỗi này là do IOS 12 rồi, chứ ko phải do phần cứng. Mình cũng đã có thử mang ra ngoài tiệm, mấy ông nội tiệm nói cái này là do phần cứng rồi, phải để máy lại 5-6 ngày để tést. Mình nghe vậy xong out lun... bó tay.
@heart_dragon chỗ trung tâm bảo hành apple nó đòi 5.1 củ cho con máy mini 2 mới ạ. bjo về được bản 11 là nó dùng bt ngay. tiếc là bị khóa rồi
@hungnguyen16488 đúng rồi bạn.. mình nghe xong cái cầm máy về lun. thà bỏ 5.1 củ mua con ipad mini 4 16GB cũ còn ngon hơn con ipad mini 2... nghe hú hồn giá 😔
@heart_dragon Thôi tạm đắp chiếu chờ ios mới ạ
@hungnguyen16488 Ủa bạn, cái iPad của bạn có thay màn hình bao giờ chưa? theo mình nghiên cứu thì thấy tình trạng này là do iPad thay màn hình và nó ko phải màn hình chính hãng thì sẽ bị lỗi này. IOS12 đã ngăn chạn vụ link kiện lậu. Cho nên cách duy nhất tại thời điểm này là phải downgrade nó về IÓS11. thì mới có thể sử dụng... hoặc là phải thay cái màn hình nhưng nó là chính hãng... bạn có biết cách downgrade nó về 11 khi đã xóa SIGN ko ? hoặc là chỗ nào thay màn hình iPad chính hãng. Đó là lựa chọn duy nhất có thể có tác dụng
có ai có thông tin gì về vụ này hok, ????
thay màn hình chính hãng iPad mini 2 ở đâu ta ? có ai biết chỉ mình với. Thanks
ducbia
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình lỡ tay ấn update bây giờ cũng vậy, restore vẫn bị vậy
chẳng lẽ lúc nào cũng để sáng màn hình
0935988787
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mini 2 của tôi cũng bị như vậy,đang sống chung với lũ 12.0
có cách nào khắc phục tình trạng này chưa các bác
hóng vụ này quá
ngochai0001
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mini 2 thay vỏ thay pin thay cảm ứng chỉ có main với màn hình zin vẫn xài ios 12 bình thường nhé
@ngochai0001 Thật chứ???
ngochai0001
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Syrup Monin Thật
máy mình cũng vậy sau khi thay màn hình, cập nhật lên bản 12 này thì bị. đặt gạch hóng các cao nhân ở đây
Trời đ* em cũng bị 😔 có ai khắc phục đưa chưa
Em vừa lên IOS 12.1.1 😔
lch_5011
ĐẠI BÀNG
5 năm
Y chang luôn. Bỏ auto khoá. Xài xong tắt nguồn, hix
Hiện giờ không có cách nào xuống ios 11 hết hả
phải thay màn hình zin nhé các bạn, ko có cách nào xuống 11 đâu
@Syrup Monin mình thay bên 3/2 tiệm gì ko nhớ, giá 650. Bao màn hình zin.
@heart_dragon .....thật không anh, anh thay nó lên lại màn hình chưa
@heart_dragon Em hỏi vài chỗ bảo màn hình zin 1tr hơn không, anh thay chưa
@Syrup Monin mình thay rồi bạn, bây giờ lên giá rồi hay sao thì mình ko bít, mình thay có 650K
Mình cũng bị như vậy, đã gửi file cho Apple nhưng không giải quyết đc do họ cũng ko biết đc lỗi do gì. Mình có hỏi trực tiếp chuyên viên cao cấp của họ về vấn đề linh kiện lậu. Tuy nhiên họ có phản hồi là không có chuyện sử dụng linh kiện lậu gây ra lỗi trên, nếu có thì Apple họ sẽ khuyến cáo người sử dụng trước khi có bản cập nhật mới.
Đã từng thử thay màn ở cửa hàng và đã lên bình thường. Chả hiểu bị làm sao @@!
@Tiến Sư Giáo Sĩ Thay màn hình hết nhiêu vậy?? Và ở đâu vậy bạn
@Syrup Monin mình sửa ở 308 Nguyễn Trãi - Thanh Xuân, báo giá hết 1tr9, giờ chả biết có rẻ hơn ko. Giá hơi chát, sửa đâu cũng đc nhưng quan trọng là nó lên màn thôi là ok
Hôm nay lên 12.1.3 tưởng ngon rồi mà ko phải 😃 . Chắc phải đi thay màn hình quá 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019