Có ai đã từng chế sạc pin điện thoại trên xe máy chưa?

leo1510
22/1/2015 16:35Phản hồi: 11
Ý tưởng của mình là chế từ bình ắc quy ra cổng usb rồi cắm vào điện thoại (vì nhiều lúc đi xa,hoặc có chuyện ra ngoài mà điện thoại hết pin sẽ rất tiện dụng),dây usb đó sẽ để trong cốp xe chẳng hạn. Sẽ gắn thêm bộ giảm điện từ 12 hay 24v dc xuống còn 5v hay 3.5 v tùy điện thoại.
Cái này ko biết làm được ko ta? Có anh hưởng gì đến pin ko? Có ai làm chưa? Chỉ mình với.
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1st_Jerry
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ý tưởng hay nhưng đã có sạc dự phòng bạn à 😁
babyjulio
ĐẠI BÀNG
9 năm
@1st_Jerry #2 luôn đúng!
Biết bao nhiêu ngươi làm rồi mà giờ lại đi hỏi nữa bạn.lên youtobe đầy ra đấy.mua sac xe hơi về gắn vào ok..sạc xe hơi bán đầy ngoài tiệm dt.
shjsen
ĐẠI BÀNG
9 năm
các tiệm đồ chơi xe máy bán quá trời kìa bạn, giá cũng mềm có cả đồng hồ xem giờ nữa.
@shjsen dùng có hao bin hay đầu ra nó có ổn định ko ae cho ý kiến
@manh cu hao thì tất nhiên là hao, nhg vừa đi vừa sạc thì ko có gì phải lo. Còn ổn định thì ổn vì nắn từ dòng 12v 3,5A xuống 5v 1A thì chả hụt đi đâu cả.
dangappser
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mua cái sạc xịn oto của aukey hay anker đấu thẵng acu có ổn ko mấy thím

Gửi từ Lenovo A7010a48 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Nói thật là làm hay mua về gắn ko khó,tuy nhiên dùng sạc dự phòng tuy đầu tư cao hơn nhưng sẽ không bị gò bó luôn phải cắm trên xe. Trước đây gắn nhưng đến khi xuống xe lại phải ngắt...
vanhiep2941
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bongxu_79 Nối sau khóa là ok nhất. Tắt mắt, tự động ngắt sạc chả phải băn khoăn gì.
@vanhiep2941 Tất nhiên là nối dây ( + ) sau khoá để cục sạc ko phải làm việc liên tục. Gắn cũng cực kỳ đơn giản, trước đây mình gắn sau đó tháo ra lắp luôn đồng hồ báo vol vào 2 dây đó để kiểm soát điện ắc quy
vanhiep2941
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang dùng cục này, Điện thoại và Máy tính bảng đều dùng tốt:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019