Có ai lên ios 10.3.2 qua đêm máy bị tụt pin ko ạ ?

OxJade
26/5/2017 7:9Phản hồi: 80
tình hình là có cái ipad air 2 từ hồi ở ios 9,rồi 10.rồi 10.0.1 rồi 10.1 rồi 10.2 và 10.2.1 thì để qua đêm ko bật wifi máy vẫn ok ko tụt tí pin nào ,lên 10.3.1 để qua đêm tự nhiên tụt mấy %,hoảng quá về lại 10.2.1 thì bình thường lại.
rồi tới khi ios 10.3.2 ra mắt em cũng cho 6s lên 10.3.2 vì nghĩ 10.3.2 đã fix lỗi 10.3.1 rồi nên lên luôn ai dè vẫn bị tụt % ,ko biết do máy em lỗi hay là bệnh chung ,xin các huynh cho ý kiến ạ @.@
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ch
chẳng lỗi lầm gì. do iOS đấy. mình cũng thấy thất vọng vì 10.3.2 đây. hao pin kinh khủng. bình thường sạc 100%, lướt facebook ít nhất cũng 30 phút nó mới tụt 1%. up lên 10.3.2 sạc 100% xong lướt face mới có 13 phút nó tụt 1% rồi. để qua đêm cũng tụt ít lắm 3%.
nh0cmjnh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ngô Hoàng Tôn
nh0cmjnh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nh0cmjnh Xài 3g dc 1 tiếng xong chuyển qua dùng wifi đó
Đang ở ios 10.3.2
6s+
Koibito2911
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ngô Hoàng Tôn Mình cũng bị vậy này. 100% dùng 13p facebook nó tụt cái 1 xuống 99% rồi xuống 98%. Dùng gần 1 tiếng gần hết 80% pin. Bạn có bị như vậy k. Vừa bỏ 6plus lên 6s mà ngất xỉu với pin của nó luôn.
@Koibito2911 Về 10.3.1 đi! Cứ 100-99 là 30p! 10.3.2 vẫn lỗi nên ra 10.3.2 lâu lắm rồi apple vẫn chưa khoá sign 10.3.1 đó!
forgettolive
ĐẠI BÀNG
7 năm
hình như mới có bản update sửa lỗi hao pin mà.
có ai lên chưa. iem vẫn hóng jailbreak để cài rung khi gọi 😔
Koibito2911
ĐẠI BÀNG
7 năm
@forgettolive Bạn vào cài đặt- trợ năng- ở cái mục gần 3d có rung đấy. Bật nó lên là gọi là nó rung rồi đấy
@Koibito2911 Xàm quá b ơi😆 cài rung khi kết nối cuộc gọi cơ mà, và cái đó chỉ có jailbreak mới có, còn rung ở 3D touch thì liên quan gì ở đây b !
10.3.2 ra để fix lỗi pin mà hình như còn tệ hơn
Mình thì từ 100% dùng phải cả tiếng mới tụt bạn à
@Vạn Điều Tốt B k càn chụp ảnh onscreen nữa, b up cái phần thời gian sử dụng chi tiết của tất cả ứng dụng lên ý!
@Vạn Điều Tốt Cái dòng gì lù lù dưới kia thế. Thánh sống ảo.
@anh cô đơn Kkkk sống không bao giờ thật với bản thân giờ toàn thánh sống ảo thôi
@anh cô đơn Mình cắm vào máy tính chép ái ảnh ra thôi bác nhé. Chưa tăng được 1% pin nào hết
rongden241
ĐẠI BÀNG
7 năm
7+ cũng hao hơn so với 10.1.1
Từ 10.3.1 trở đi, iphone 6s bật máy bay qua đêm là hao tầm 3-4%, không như trước là gần như hao dưới 1%. Tuy nhiên thời gian sử dụng chung vẫn tốt nên đành chịu.
daimoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
iPhone 7+ lên 10.3.2 cũng tụt pin nhanh hơn tụt quần, mà sụt một cách chóng mặt ý. Lúc đầu mình nghi là do máy bị lỗi pin nhưng lướt google thế nhiều người phản ánh quá nên nằm đời update đỡ phải đi bảo hành.
Đây nhé ko bác lại bảo sống ảo mệt lắm
@Vi Công Định Chắc toàn bật màn để đấy. Nên mấy dc tầm ý.
@anh cô đơn Mấy ô ý test hỗn hợp đó... bọn ip xài kiểu bt thì trâu nhưng xài hỗn hợp tụt ác vãi...
ducninh87
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vi Công Định Lộn rồi bồ ơi, tsmc là 14, samsung mới là 10
@ducninh87 Hihi! M nhầm, thấy bảo tsmc tiết kiệm điện hơn nên nghĩ là 10😆
Apple chưa khoá 10.3.1 thì về đi có vẻ ít hao hơn 10.3.2! Mìh 6s+ đang ở 10.3.1 qua đêm thì hên xui có lúc tụt 3%
@Applelock Vậy thì tụt căng đó bác ạ
mình xài 5s mới up lên 10.3.2 trưa nay , mượt cũng chẳng khác 10.2.1 là bao nhưng pin tụt nhanh . mình để chế độ chờ mà mất 10% , quay video có 4p mà mất 4%
@lobstervt Mới lên từ10.2.1 thì k phải lo b ơi, nó làm lại file hệ thống nên mới lên chưa ổn đâu! Cứ sạc 1 vài lần là pin nguồn ok lại thôi....10.3 mượt hơn hẳn 10.2.1 luôn, pin ngang nhau!
@Vi Công Định bác cũng đang xài 5s hả ?
@lobstervt Mình lên trên con 6s+ của m! và thấy lúc từ 9.3.2 lên 10.3 nó ngốn lắm, nhưng 1-2 hôm sau là ok ngay ! Sạc 1 vài lần nó sẽ ổn định lại b ạ.. đấy là m up qua itunes đó, nếu up qua ota thì b có thể reset dòng 2 và setup như new iphone cho sạc sẽ hoặc up lại qua itunes thì sẽ ok hơn ! cứ xài 1 vài hôm xem sao đã, thấy mọi người kêu về pin 10.3.2, nếu bạn lo lắng thì về 10.3.1 xem sao, 10.3.1 vẫn còn sign thì phải...

7+ 10.3.2. Mới up sáng nay qua itunes.
Sau khi dfu restore sạch sẽ. Reset all phát nữa. Xài tới h.
Cảm nhận riêng : khá là ưng [emoji7]
Thấy ae than về vụ pin nhiều quá. E thấy cũng ko đến nỗi nào. Tranh thủ lên đi. Ko đc lại về các bác ợ [emoji8]
Mà cho e hỏi sao máy e ko hiện chi tiết sử dụng pin nhỉ.

Sent from my iPhone using Tapatalk
OxJade
TÍCH CỰC
7 năm
@Hoàng Thái 91 bữa cũng mới up rồi reset các kiểu xong cũng pin trâu vậy á,nhưng lần đó xong rồi sạc xài lại thì thấy bình thường,ko hiểu 😁
@OxJade A huhu. Hên xui đi bác. H kiểu j cũng phải lên thôi. App nó tính toán hết rồi bác ợ [emoji23][emoji23][emoji23]

Sent from my iPhone using Tapatalk
OxJade
TÍCH CỰC
7 năm
@Hoàng Thái 91 lên ios vì thích cầm máy lên tự sáng màn hình,mà ko biết do nhạy quá hay sao mà lâu lâu móc ra nó tự sáng rồi nó kêu phải nhập pass để bật touch id ?? ko hiểu luôn,bình thường cầm lên để vân tay 1 phát là vào chưa dc 0.5s
@OxJade Cảm biến mà😆 rút ra ngửa mặt đt lên là sáng! Đt đang up mà ngửa lên cũng sáng! Sáng tầm 2s nếu b k đặt tay vào home nó sẽ tắt màn để tiết kiệm pin! Dù hơi ngốn hơn tí nhưng k đáng kể tí nào, và tiện hơn rất nhiều! Khỏi lo hỏng home+ nguồn😃)
Điện thoại nào mà sài thời gian ko tụt pin nhanh.vậy mấy cửa hàng mở ra sửa chửa để làm ji
Nói chung 10.3.2 em khong ưng đc. 10.3.2 em sac full chơi game online ít nhat la 8 tiếng, giờ 4 5 tiếng là hết rồi. Cay vãi ra. Em Pro9.7
Em đang xài 6+ đang chạy 10.3.1, đợt trước từ 9.3.2 thì xài từ 100% xuống 99% thì tầm 30', nhưng khi lên 10.3.1 thì còn có 20'. Nhưng được cái từ 100% xuống 90% thì thời gian sử dụng giữa 9.3.2 với 10.3.1 thì ngang nhau, đôi lúc 10.3.1 sử dụng được lâu hơn 5-10'. Có bác nào giống như em không
vuchanly
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình thấy tụt cũng lẹ lắm đợi phiên bản mới up qua itune thử xem sao
@vuchanly Về 10.3.1 đi, tôi thấy khá ổn đấy... về lẹ không nó khoá sign 😁
vuchanly
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Đạt Phít Một đợi lên 11 luôn đang hot lên 11 ổn dừng luôn
@vuchanly Vài tháng nữa mới ra bản chính thức, ra bản đầu chưa chắc đã hoàn thiện, vẫn có lỗi đợi thêm 1 tháng nữa thì ios 11 mới dùng ổn định được.. Nó rơi vào tầm tháng 10! B chờ được cứ chờ thôi😆
@Đạt Phít Một chừ chưa tới lúc đó sợ mất mẹ cái điện thoại 😁:D:D:D:D:D
@Ngô Hoàng Tôn Lên ios 11 thì còn mất sớm hơn :D
TungRivals
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình còn bị dính lỗi Unable to download app mỗi khi update hoặc tải app mới.
Chắc phải tìm cách về lại 10.3.1, máy ip7 😔
magicmousehd
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thế qoái nào con ipad air 2 của m lúc trước 10.2.1 pin thấy ngon lắm. sạc 100% dùng chán chê mới thấy xuống 99, để qua đêm tụt rất ít chỉ 1-2% gì đó thôi, Nếu chiều nay sạc 100% thì sáng sau còn nguyên. Lên 10.3.1 thấy cũng thế. Hôm nọ cập nhật 10.3.2 cái pin tụt thôi rồi luôn. Sạc 100% dùng mỗi tý đã xuống 99%. Để từ chiều tối nay(sạc 100%) đến sáng hôm sau mở ra thì giật mình vì tụt đến 7-8% pin. Dùng pin cảm giác xuống cũng nhanh hơn nhiều. Trong khi máy mới sạc dc độ 5 chục lần từ khi bóc hộp. Còn con 5S thì cũng tương tự. Lúc trước dùng hỗn hợp onscreen dc độ 4h40 phút(mình ko chơi game) giờ lên 10.3.2 thì còn có đúng 4h. Đang cho cả 2 con về 10.3.1. Nhưng bực cái về bản cũ nó cứ suốt ngày hỏi cập nhật bản mới.
@magicmousehd mình con iphone 6s cũng vậy đó bác. trước em xài xong tắt hết ứng dụng. tắt wìfi, tắt 3G để qua đêm nó ko tụt % nào. giờ để qua đêm tụt ít nhất 5% pin. chả hiểu sao luôn.
Justin Long
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình thấy lên 10.3.1 và .2 máy chạy chậm hơn, chuyển ứng dụng và touch id có khoảng chờ. Không nhanh như trước.
hai kaka
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có bác nào dùng 6s chạy ios 10.3.1 vs 10.3.2 mà khi vào appstore trong mục miễn phí hay trả phí. Cứ lướt suống lướt sống mà màn hình nó bị nháy nháy 2 lần không ạ.
@hai kaka 6s iOS 10.3.2 đây. sao mình ko thấy bị

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019