Có ai xài Note 5 bị lỗi như mình không

Khưu Lực
10/10/2015 4:54Phản hồi: 15
Có ai xài Note 5 bị lỗi như mình không

Mình mua Note 5 của Fpt cách đây khoảng 1 tháng. Khi sử dụng facebook như trên clip mình bấm vào các hình nó không có phản hồi gì hết. Rồi khoảng 30 giây sau khi mình bấm vào hình khác (cũng không phản hồi), rồi đột nhiên những hình minh bấm trước đó lại hiện lên (như trong clip mình bấm vào hình các áo ko phản hồi. Rồi đột nhiên hiện các hình xe lên. Hình xe mình đã ấn trước đó khoảng 30 giây.
Thứ 2 nữa là đôi lúc mở khóa bằng cách vẽ hình không được, vẽ xong nó không mở mà máy bị đơ đơ rất chậm khoảng 15 giây rồi mở lên.
Cho hỏi máy mình bị gì vậy. Có ai bị giống mình ko?
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chu mi a
cowboylucky
ĐẠI BÀNG
9 năm
có khi bị lỗi rom rồi, khôi phục cài đặt gốc xem sao bạn
Lỗi rom là lỗi phần mềm à bạn. Mình đã khôi phục cài đặt gốc rồi nhưng vẫn còn hay bị
Ai giúp mình với
Bạn dùng lâu chưa? Bản VN có vẻ nhiều lỗi nhỉ. Mình dùng note5 nhưng bản quốc tế hongkong, dùng dc 3 tuần rồi, thấy mượt mà, vào fb cug nhanh, mượt, ko thấy hiện tượng như này. Thử factory reset xem có hết ko?
Mình dùng dc 1 tháng rồi bạn. Lỗi facebook là liên tục. Đã khôi phục cài đặt gốc vẫn lỗi
@Khưu Lực Vào bằng 3G, wifi đều bị, hay là chỉ 3G bị? Nếu mà cái nào cũng bị thì mang ra bảo hành nó kiểm tra, chạy lại fw mới nhất xem sao. Cái factory reset có lẽ chưa triệt để hết.
@nguyenhai83 Xài bằng 3G, Wifi đều bị hết bạn ơi. Không biết là do lỗi phần cứng hay phần mềm, Nếu phần mềm thì mình đợi Up lên bản 6.0 luôn.Còn phần cứng thì...
Bạn mang ra FPT nhờ up rom lại xem sao, đừng tự làm nhé.
@benhviendienthoai24h Nếu mình tự up nó ko bảo hành à bạn
@Khưu Lực Họ có thể vịn vào cớ đó đó bạn ;)
@benhviendienthoai24h Vậy theo bạn mình có nên chờ up bản 6.0 không bạn, hay mang ra FPT luôn
Trường hợp của bạn thì chắc do phần mềm thôi, bị mỗi FB thôi đúng không, xem album ảnh thì có bị không? Tốt nhất mang vào hãng, nó chạy lại phần mềm cho, chắc là sẽ ok đấy.
s3x
Trứng
9 năm
Lên fpt nó cài lại, mỗi lần cài lại bạn kêu ghi lại thời điểm cũng như lỗi. Nếu 3 lần về cài lại mà vẫn bị y lỗi cũ thì được đổi máy mới mà ko bù tiền. Mình cũng vừa được đổi máy mới với lỗi ở s-pen ah.
@s3x Lỗi Spen là lỗi gì thế bạn? Chắc không nhận khi rút bút ra đúng không.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019