Có anh em nào bay Bamboo Airways chưa?

Duy Luân
17/1/2019 14:29Phản hồi: 174
Có anh em nào bay Bamboo Airways chưa?
Đợt mở bán vé này Bamboo Airways, hãng hàng không của công ty FLC, có những deal khá tốt cho cả việc bay + nghỉ tại các khách sạn thuộc FLC. Ví dụ combo vé máy bay + phòng nghỉ 3 ngày 2 đêm cho 2 người giá chỉ 6,9 triệu đồng, gói tương tự mà cho 4 người thì 9,9 triệu. Dạo group và fanpage Tinh tế trên Facebook cũng thấy một số anh em đã bay thử Bamboo, vậy nên mình lập topic này để anh em chúng ta có thể trao đổi kĩ hơn về hãng hàng không này: dịch vụ ra sao, có xứng đáng với giá tiền không, thái độ của tiếp viên ra sao, các trang thiết bị bay như thế nào... Hiện mod @zyzy1908 đã bay thử trải nghiệm Bamboo, mời anh em thảo luận trong lúc chờ bài viết chi tiết từ Zyzy nhé.
174 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

photokts
TÍCH CỰC
5 năm
Nhỏ lớn chưa từng đi máy bay
@mt9011 Không biết có review lại cảnh khách sạn buổi tối ko nhỉ. Hóng quá
@mt9011 thiệt =)) xác nhận nhé 😁
@tringuyenxp1603 Good
hiepmu
CAO CẤP
5 năm
@mt9011 1000k bay 2 nháy 😁
Thêm hãng thêm cạnh tranh. Sẽ thử nếu có dịp 😁
@baodng Lên báo 😁
@Hồ Đăng Khoa Nát như tương hay sao bác?
LINH120612
TÍCH CỰC
5 năm
@dienphan đồ cũng ko đẹp luôn hở hở 1 xíu và khoét sâu 1 xíu mới phấn khích dc, ko thì quất mịa con áo dài như vna thì căng đét mọi chỗ phải hay hơn k
@baodng Học chiến lược truyền thông bikini của Vietjet, gây ấn tượng ngay trên chuyến bay.
Nhưng vietjet mặc bikini rồi nên Bamboo chọn bài áo kín đứng múa.
Vietjet kiên định chiến lược bikini từ 2015 đến nay, để xem sang năm bamboo còn kiên trì múa may dc ko
changvuive
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngon, mọi thứ đều mới. Hy vọng giá sau này vẫn ok
@dienphan Hãng mới lấy đâu ra máy bay mới (của hãng), bắt buộc phải đi thuê thôi, trường hợp của Bamboo Airways là thuê A321Neo mới 100% từ Gecas. Máy bay mới đặt mua k phải đặt là có ngay.
Mà máy bay thuê cũng còn khá trẻ chứ đâu ra già, chỉ từ 4-6 năm. Đối với máy bay thương mại như vậy là bình thường mà bác.
Nguyen_96
ĐẠI BÀNG
5 năm
@WesleyNguyen1411 Xem lại bác ơi
@Nguyen_96 Bảo sao đi Vietjet thấy nội thất hơi cùi nhưng cảm giác máy bay mới. Hôm trước đi gặp em tiếp viên xinh như thiên thần, em đấy lại ngồi cửa trước mặt nên cả đêm mình ko ngủ luôn. 😃
@Nguyen_96 Sr bác. Mình chỉ mới cộng 3 chiếc mới nên sai sót.
anhkhoa00021
ĐẠI BÀNG
5 năm
Máy bay là gì thế?
tombao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhkhoa00021 Là Máy Bay nhé.
empyphuong
TÍCH CỰC
5 năm
@anhkhoa00021 飛行機 nhé bạn
Che Duong
ĐẠI BÀNG
5 năm
vẫn chưa đi bên này, nên chưa có ý kiến....
Deal vé máy bay + khách sạn FLC giá ngon quá nhỉ.
Thêm hãng hàng ko mới thì anh em càng nhiều chọn lựa, giá cả và dịch vụ càng cạnh tranh.
LINH120612
TÍCH CỰC
5 năm
@tranvutruong là tự do book đi nghỉ cả nhà thì ok nhể
@LINH120612 Chưa biết thế nào nhưng nếu tạo Combo từ A-Z vậy thì rất tiện lợi và cũng tiết kiệm.
LINH120612
TÍCH CỰC
5 năm
@tranvutruong 2.5 tr cho 1 lịch trình như vậy là quá tốt r, flc quy nhơn, b có thể ở và khám phá eo gió đang hot dạo gần đây, chỉ có cái ăn 2 bữa còn lại chắc khá cao vì ks 5 sao mà
@LINH120612 2 bữa còn lại nên ra ngoài ăn, ở gần khu dân cư Eo Gió. Nhiều món hải sản tươi ngon, chế biến theo hương vị địa phương và giá cả bình dân.
Ở Flc chỉ nên ăn bữa buffet sáng thôi.
t_u___n_g
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tranvutruong Có nhà hàng Cây Cau ở gần eo gió ăn ngon mà giá cũng hợp lí
Không nghỉ tại khách sạn thì giá bao nhiêu các bác nhỉ😁
@toilachi9 Chở bác đi luôn 😆

Slogan của Bambo: " HƠN CẢ 1 CHUYẾN BAY" :D
Cạnh tranh de để giá vẻ giảm. Giá vé VNA còn cao ngút ngàng.
dontask123
TÍCH CỰC
5 năm
@cyberat Trẻ con ăn cơm, đứa nào chả đổ ra bàn. Nó còn trẻ thì nó phải va vấp chứ, đến người lớn còn có lúc sau nữa là trẻ con. Nhưng hãy nhìn mặt tích cực của nó: đưa giá vé máy bay về mức tiệm cận với người tiêu dùng phổ thông. Hàng không không còn là khái niệm xa xỉ như trước đây nữa, bạn thử đi máy bay những năm 2000 thì bạn đúng là có tiền thật, còn bây giờ có khi còn rẻ hơn vé tàu.
Như hiện tại mình thử check ngày 21/01/2019, hành trình Hà Nội - HCM
*Vé tàu: 850K ngồi mềm điều hoà
Thời gian: 33 giờ tàu chạy.
Ăn 4 bữa: 200K
Tổng: 1050K.
*Vé máy bay: 1032K
Thời gian : 02 giờ bay.
Tổng: 1032K.

Tiện lợi hơn, chả tội gì mà không sử dụng dịch vụ hàng không. Hiện tại thì còn nhiều khuyết điểm như có thể delay nhiều, thái độ phục vụ hành khách có thể chưa được nhã nhặn lắm, nhưng thời gian sẽ dần hoàn thiện nó, nếu không - nó sẽ tự đào thải. Trước đây mình xếp hàng mua vé tàu hoả nghe cô bán vé tàu quát xơi xơi mà vẫn phải nhịn để mua, nhưng bây giờ thái độ phục vụ của nghành đường sắt cũng tốt hơn rất nhiều rồi.
Không có ông Vietjet Air thì sẽ có ông Bamboo Airway hay Vietravel Airway ... mở ra thôi. Và cũng sẽ tiếp bước những hạn chế mà bác nói. Mỗi hãng có 1 chiến lược kinh doanh, có 1 đối tượng khách hàng riêng nhất định, và 1 số khách hàng sẽ là giao thoa giữa các hãng. Lựa chọn như thế nào là quyền của người tiêu dùng.
@dontask123 mình đồng ý với cách nghĩ của bạn, và đây cũng là động lực để cạnh tranh, hoàn thiện hơn, như mấy ông điện nước nhìn mà ngán ngẩm.
Riêng cá nhân thì mình thích các hãng giá rẻ, delay cũng bực bội chút nhưng đúng khái niệm "tiền nào của đó", mình mua vé hãng giá rẻ nên tệ chút chấp nhận được. Còn so với vé tàu? Mình bỏ tàu từ lâu rồi, dù ngày xưa rất thích lang thang trên tàu ngắm cảnh, sau mấy vụ tàu hoả "không giữ khoảng cách an toàn với xe tải" là mình sợ rồi chạy luôn =)
thaohjenk
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giá cao quá, hãng mới mà không có rẻ cứ tưởng là sẽ được có thêm nhiu vé máy bay giá rẻ chứ
Akira_KIX
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thaohjenk Giá rẻ người ta mua hết rồi bạn,cái gì cũng có mặt bằng chung thôi,rẻ quá ở đâu trả tiền nhân viên
William Phan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thaohjenk Giá này bao gồm cả giá khách sạn và buffet bạn ơi. Hai người đi nghỉ dưỡng resort 3 n 2 đêm có vé máy bay khứ hồi có bao ăn uống, hết 6tr6 mà bạn kêu mắc =.=
treble
TÍCH CỰC
5 năm
Với giá vé của Bamboo thì mấy bác đi VNA sướng hơn
heeshun
TÍCH CỰC
5 năm
@treble Chắc do bác coi muộn, tuần rồi xem vé đi HCM-HN còn rẻ hơn VJ HCM-DN 😁.
Sắp thôi bác
vitcon75
ĐẠI BÀNG
5 năm
23/01 mới trải nghiệm rồi review đc
Có đặt vé được đâu mà đi. với giá vé mới ra mà cao hơn Jetstar hay Vietjet nữa thì khó ăn nha 😁
tvtruc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho mình xin link cho deal KS+vé cho 4 người mod @Duy Luân ơi?
long.nd
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tvtruc https://www.bambooairways.com/reservation/ibe/giftVoucher?locale=vi
Có ai bay hãng này chưa dzậy ?
N N T
ĐẠI BÀNG
5 năm
càng nhiều hãng càng có giá cạnh tranh, người tiêu dùng hưởng lợi về giá
Cạn ý tưởng . Đầu bếp đã hết bài .
h1970
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trừ khi không thể bay bằng vna hay vietjet hay jetstar được thì mới xem xét tới thằng này. Đang bay có ông nào nhỡ mồm nói "khắc xuất" thì bỏ mẹ
bb7290deu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chỉ thích đi japan airline.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019