Có anh em nào test tốc độ Suzuki Axelo 125 vs Exciter 135 chưa???

phan do tri
20/2/2013 12:59Phản hồi: 713
Mình rất thích Axelo nhưng không biết tốc độ thế nào so với Ex? Chạy đường trường hết ga được bao nhiêu?
Xin cám ơn các bạn chia sẻ.
713 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mran
ĐẠI BÀNG
11 năm
Axelo ko bang ex dau, 135 pai nhin hon 125 chu. 45 chai no cung khac 28 chai chu...hehe

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
minsun03
TÍCH CỰC
11 năm
@binhtiger bó tay đem dohc so với sohc đúng là quá tinh tế , tinhte có nhiều bác như vậy nên war liên miên
minsun03
TÍCH CỰC
11 năm
@mran chuẩn
@mran bác dùng điện thoại giống mình. nói thật chứ bác nói thế thì = nhau rồi. 😆 so sánh phải dựa vào nhiều yếu tố. chứ dực vào mỗi công vs giá thành thì...........
@minsun03 chuẩn không thể chỉnh
chaudangvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn ui, bạn thích xe nào, thì bạn mua thôi. sao phải quan tâm đến speed nhỉ. Liệu bạn chạy trong thành phố hay ngoài xa lộ có dám liên tục tốc độ cao k ??
Xe nào cũng có cái hay cái dở riêng. Tùy cảm nhận sau tay lái của tài xế thôi.
Hơn nữa, so sánh phải cùng phân khúc, cùng cấp độ.
hãy tự mình cảm nhận con ngựa của mình. rồi đưa ra nhận xét chính xác nhất.

Chúc vui.
Rồi xong bạn lập topic này lại chém nhau chết rồi thôi stop ở đây là được rồi....thix xe nào có tiền bao nhiêu thì xúc xe đó thôi😃
thientama19
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình test rồi, đi 2 người, mình 87kg, bạn mình 70kg, max speed 105kmh, ko núp gió vs mọi kỹ thuật khác, cũng chạy thử vs ex nhưng trên đường thôi, ko lại vì ex đi 1, nhưng mình nghĩ ex nhỉnh hơn
kienneu92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thientama19 Được có vậy thôi hả bác :oops: Cũng chỉ bằng con Air Blade 110 em đi 😔
Giờ thì không đủ đạn đầu tư mua EX, thấy em này máu me quá cơ mà Speed thế này thì chờ đủ đạn vậy.
chưa gặp được chiếc axelo nào để thử
Fx 2 cam mà lôi vào mãi,
có mấy ng thông minh quá mà lôi 2 con ko cùng thời đi so sánh với nhau ;) thử so những chiếc cùng kĩ thuật từng thời với nhau xem nào. Ax thì toàn khăng khăng mạnh nhưng rủ test thì lôi Fx ra so, vãi cả hài
@binhtiger Bác có Ax hok đem ra mình giao lưu cafe để cho bác tâm phục khẩu phục
P/s: em hok có thix đua bơi gì nhưng mún cho bác tâm phục khẩu phục😃
Ko lại bạn ak..bữa trước mình có test thử.Oxela odo 1xx km VS exciter 2011 odo 8300km ==>Oxela thua từ khi ex lên số 2 còn số 1 thì gia tốc oxela "nhỉnh" hơn xíu,rút hậu 1km ẽ bỏ xa gần chục xác,(xe e zin nhé,đã đổi tài test hơn 7-8 lần,lúc mình wa cầm tài oxela thì thấy gia tốc rất kém..đc cái "body"mảnh mai hơn ex 2011 thui)
_Mình để ý lúc đang chạy số 3 speed đang khoảng 80 ^^..thấy xe của su đầm hơn ex nhìu,và êm hơn.đó là điều mình "chấm" xe Su ở điểm đó..
_So về phân khúc 2 xe này = nhau,vì đều là xe phổ thông hạng trung,về máy móc thì 1 con máy đứng SOHC vs 1 con máy...nằm bt thì ko thể so sánh về speed đc,còn độ bền thì...chưa bít..hjhj.mình nghĩ Su rất "ăn điểm" về độ bền.Nếu bạn có tầm 30tr thì mua axelo là xứng đáng với những jì "nó" đem lại cho bạn,còn bạn "máu me" hơn chút nữa thì có thể chọn ex.Chúc bạn sẽ có sự lựa chọn đúng đắn và "Tinh Tế"..Đôi lời chia sẽ với bạn và các ae tinh tế.
buuton
TÍCH CỰC
11 năm
@thanhhai1606 cảm ơn bạn chia sẻ trải nghiệm và nhận xét chân thật
Đúng là Ex hơn Axelo và cả Xbike
theo mình biết thì Ex hơn từ số 1
Axelo và Xbike được mọi người xác nhận đầm hơn Ex ở tốc độ cao
@buuton Bác cứ phải lăn tăn 4 van nó hơn 2 van là đúng rồi:rolleyes: ......tỉ số nén cũng quyết định gia tốc bác so sánh 2 con có tỉ số nén ntn:rolleyes:
P/s: hok phải đừng chém e nha😁
@minsun03 _Mình chỉ chia sẻ kinh nghiệm thực tế của mình thôi,mặc dù đây là diễn đàn công nghệ nhưng cũng ko thiếu các cao thủ về "độ" xe đâu nhé.Các bạn hãy thảo luận 1 cách lành mạnh cho xứng với cái tên diễn đàn của chúng ta ko hơn thua hay WAR ở đây nhé.hồi đó chơi bên biker hễ bàn về "speed" là 99,9% là WAR liền.đòi ra đường "giao lưu" đủ các kiểu..sau đó ra sao thì các bạn biết đó.Những bạn nào "tò mò" quá mà ko có đk thử thì xin mời qua http://www.bikervietnam.com/bfrm/forum.php nhé.Đôi lời góp ý.^^
minsun03
TÍCH CỰC
11 năm
max speed các dòng xe phổ thông có thể tương đương nhưng quan trọng gia tốc nó lên nhanh hay ko , ex mất 20s lên 100 , axe khoảng 40 , youtobe test rồi , như vậy là đủ biết , cho là max của axe vs ex cùng 120,thì ex chạy mất tiu rồi
@binhtiger Quá dữ chắc số 3 lên 120 rồi:p
vote cho AX xứng tầm với R6:rolleyes:
@minsun03 bác chém em nhẹ tay nhé nhưng mà em đi ex zin 90% lên 100km/h mất có 15s thôi. Cũng chưa dám lên hơn vì gan hơi nhỏ.
minsun03
TÍCH CỰC
11 năm
@Joker102 20s cái này em thấy trên mạng test , mà bác test 15s thì cũng phải thôi vô số ngọt như rossi thì em nó vi vu
@teamteam911 Nó đó
CỨ đem so sánh 2 con này wai` đừng có wa' ảo tưởng wa' cái fan của SU ah....Ẽx no cho hửi khói đó😃
minsun03
TÍCH CỰC
11 năm
nghe vậy chắc bán chiếc ex để mua axe và đảm bảo 100% bị chửi mày khùng hả , điên hả ... từ axe lên ex sẽ 90% có những câu : ngon ta lên ex luôn , ghê ta
@minsun03 Em chi ket cau nay cua bac :rolleyes: sry hok viet duoc dau
wingsky
ĐẠI BÀNG
11 năm
So sánh thế cũng so ?! Hết chiện đem axelo có 125cc so với ex 135cc ... Thế ex 135 có dám so với suzuki sport 110cc không 😁
@wingsky Cái này mới là kinh dị này. Đi so 2 thì với 4 thì.... Em nói sợ bác tự ái chứ chạy đường ngắn thì ex 4thì ko bao giờ có của ăn được Su spost 2 thì.( cái này là hiển nhiên ko cần bàn cãi) Nhưng đường trường thì em khuyên bác nên rút lại lời so sánh khập khiễng của bác ạ. Cũng chỉ là chỗ cho ae bàn tán tí thông tin và để vui thôi mà
@wingsky Dự thì EX zin em ko dám nói chứ độ rồi thì em đã thấy EX ăn đứt con Phoenix 175cc zin nếu bác có nhu cầu thì mang con sport 110 qua em anh em test thử. Phone em đây 0932006319 em ở biên hoà 😃
minsun03
TÍCH CỰC
11 năm
tóm lại suzuki bên xe tải là hay , yamaha vs honda thì ko được như su chuyên xe tải , đua moto gp mà toàn thua riết ban tổ chức phải nâng động cơ lên 1000cc để su chơi tiếp chứ 800cc su ko chịu nổi công nghệ so với yamaha vs honda
@minsun03 chú à đua xe gp là do người cầm lái chú à,cũng như giải đua f1 vậy đó chú,khi ra đường đua thì chiếc nào cũng như nhau hết còn nữ bảng xếp hạng ở nhật là:kawsaki,ya,su.hon nha
minsun03
TÍCH CỰC
11 năm
@zerobig88 xin bác giải thích dùm tại sao rossi đang vô địch bỏ ya qua đội khác mà ko vô địch được trong khi đó lenzo lại vô địch liên tiếp tại người hay tại xe
Mình đã xem Axelo, nghe thử máy, đi song song ngoài đường...có cảm giác máy rất êm, nhưng thật sự chưa có điều kiện test thực tế xem gia tốc thế nào nên rất muốn biết.
Ai cũng hiểu là 125cc thì phải thua 135cc nhưng mình thấy Ax nhẹ xác hơn, gọn hơn, dàn áo và vỏ nhỏ ...thì có thể tốc độ được nâng lên hơn...các loại 125cc khác chút đỉnh.
Đg đi Loxeha 😃 Mình chọn mua Axelo vì giá nó mình với đc để thoả mãn cho 1 niềm đam mê nho nhỏ. Lấy xe + ra biển số đẹp+ dán keo+ sơn+mua lặt vặt+ dán decal= 33tr < Exciter GP bao BSTP đến 13 chai ;). mà Loxeha còn có cái hộc dưới yên vô cùng tiện lợi ^^
Còn về speed ,đã test rất kỹ với Ex GP khẳng định đề pa vẫn thua 1 level nhé. Đặc biệt số 2,Ax thua tè le con Ex . Theo mình, đánh giá cao số 3 cuả Ax nhất ! 😁125<135cc la rõ rồi, đề pa vẫn thua lun==> chấp nhận, đơn giản là vì, rẻ hơn , thua 1 chút chẳng sao. Mà so với những xe cùng 125cc , axelo đáng gạo nhất và lái cũng phê nhất:D
Mà nói chung nhìn cái giá chênh lệch là hỉu rồi! Tiết kiệm thì Lô , dư giả thì Ter ;)
Phải chi Exciter có cái hộc đựng đồ như Ax thì cũng ráng đua bơi theo 😃
@ticktack Bac noi nhu vay thi em dong y ne co' nhung~ then` tre? trau cu' bay vo day la chem' thoi:rolleyes: ...hok bik chung no co' xe di hok nua
P/s : hok viet duoc dau
minsun03
TÍCH CỰC
11 năm
@ticktack bác nói thật đúng tinhte.vn
@ticktack Bác nói chuẩn hok cần chỉnh nè có những thằng trẻ trâu nó kêu lấy EX ra vs con AX của nó kêu cho EX ngửi khói:rolleyes:
thích là múc, so vs xe khác làm gì...
buuton
TÍCH CỰC
11 năm
Bạn chủ thớt đừng lăn tăn tốc độ 2 chiến mã Axelo và Exciter nữa. mỗi xe có giá trị, sự tinh tế độc đáo riêng của nó. bạn thích hài lòng chiếc nào thì mua chiếc đó
Nếu bạn quan tâm tốc độ thì có thể mua Fu Fi, Ju Fi, hay Ex trong tầm 3x 4x
mình thấy anh em đi Axelo rất hạnh phúc với lựa chọn của mình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019