có bác nào hối hận khi mua nouvo 5 và 6 chưa ạ.

lahien92
25/10/2015 13:41Phản hồi: 103
tình hình là ngày kia e mua e nouvo 6. e vẫn đủ tiền để mua airblade nhưng e kết no 6 hơn. các bác có cao kiến chỉ e với ạ.
103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thích thì cứ mua thôi bác. Cá nhân em thấy no6 khá xấu xấu hơn cả sx đời 2013
wtf9999
CAO CẤP
8 năm
@lahien92 Yếu gì đâu bạn, chắc bác kia bị lỗi thôi , chứ mình chưa bị gì , bình thường.
@lahien92 Không biết chất lượng sao nhưng đi ngoài đường nếu nhìn từ phía sau và bên hông thì nhìn rất xấu, nếu chất lượng 5 vs 6 như nhau thì 5 đẹp hơn.
@phuptvn e kũng thấy vậy. nhưng mà e chọn nou thì e chọn no6 vì tiện ích hơn. đời mới hơn.
@lahien92 Đúng nếu mua thì nuovo 6 luôn, xấu đẹp tùy ý mỗi người, sh 2012 đến giờ mn chửi như gì rồi vẫn đi mua, máy no 456 chạy êm k lỗi gì , no 4 thì ăn xăng hơn chút nhưng mạnh hơn, honda mn mua để giữ giá lỗi nhiều lắm k dám kêu sợ xe mình bán lỗ
không biết thế nào chứ những người mình quen thì chưa thấy ai kêu ca gì về air blade cả.mình có thời gian sử dụng sx trong khoảng 1 vạn xe khá ngon nhưng về sau có vẻ kêu to không biết xe mới ra thế nào
@jomdomino bác đừng nói vậy e nản lòng. 5,6 thì máy như nhau mà bác. khác mỗi dàn nhựa
@lahien92 thích thì cứ mua thôi bác.mình để ý sau hôm đi mưa thì xe bắt đầu có tiếng lạ rồi bị ì
Thích thì mua thôi chứ hối gì bác, no 6 cũng mới ra chứ mấy. Phải mà để cuối canh mua xong nó ra no 7 mới tiếc
phongvu141
ĐẠI BÀNG
8 năm
lx thì ngon mà mỗi tội 135 nên hao xăng..mà giờ thì cũng không còn hàng mới..cá nhân thì thấy no6 không được đẹp lắm..tầm tiền đó kiếm con ex 135 đời 2011 máy thái ngon hơn..!!
@phongvu141 ex đời đấy thái hả bác. tầm này chỉ xe cũ thui. xe cũ e k kết mấy
mình đã hối hận khi mua ab
và bán ngay chuyển sang xe yamaha
Lemon treet
ĐẠI BÀNG
8 năm
@PhanNguyen.its Xe AB thì thiết kế nó hơi chín chắn,, già dặn, lại kêu khá to khi chạy được cỡ 1 năm. Nên mình cũng không thích em này
vietrung
TÍCH CỰC
8 năm
thật sự mình rất hối hận khi mua vì ... ko mua nó sớm hơn... 😁
wtf9999
CAO CẤP
8 năm
Mua chiếc này nè bạn, khỏi lăn tăn luôn =]] :

Honda Vario 150 (7).jpg o-to.jpg bedah-all-new-vario-150.jpg wpid-new-honda-vario-150-20150114173244-3167.jpg 066076200_1421295075-20150114_135644.JPG
@fr3nzjpl4nt Hà nội chỗ nào bán hả bác
@fr3nzjpl4nt thô thế
đẹp
đẹp phê lòi. ở chỗ nào bán chỉ e với. nhưng e đoán giá cao hơn ab
@lahien92 máy móc cũng không êm hơn nouvo đâu.
news1988
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chiếc trên là Vario à sao mình thấy nó với Click giống nhau ghê ?
wtf9999
CAO CẤP
8 năm
@news1988 Nó y chang ngoại hình khác cái phân khối Vario tới 150 mà khác nước phân phối thôi.
news1988
ĐẠI BÀNG
8 năm
@wtf9999 Hôm bữa mình hỏi thì Click là 55 còn chiếc kia là 7x mà lúc đó nhìn y chang nên tưởng Click 125 với 150 @@
mấy bố này bị ảo tưởng, đang bảo no 6 đâu chui ra con vario gấp mẹ 2 lần giá
tay ga thì honda cho chắc gạo (ý kiến của kiến) nhà đang xài ab chạy mút mùa dream chở hàng phê lòi mắt:p
wtf9999
CAO CẤP
8 năm
@thecityneversleeps Ab125 thì lỗi vặt nhìu hơn nouvo 6 nhìu , no6 hay nouvo 4 cũ chạy máu vẫn êm dù chạy kiểu phá máy thốc ga liên tục .
ThePatriot
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thecityneversleeps nhiều người quan niệm thế nhưng thực tế thì nên xem lại. Xe Yamaha bao giờ chạy cũng bốc hơn, nhẹ hơn, còn Honda (qua những con mình đã chạy) thì nó hơi bị ì máy, nói chung ko bốc bằng Ya
@ThePatriot nói cứ như theo quán tính của mấy anh ya idol bốc hơn tiết kiệm hơn chổ nào ah thánh
son trang
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tôi có con NOUVO đời đầu vẫn chạy tốt, dù đã sư dụng 12 năm.
Ma Đêm VB
ĐẠI BÀNG
8 năm
@son trang Nhà m còn có 1 chiếc Classico từ ngày xưa nữa cơ. Cho đến bây giờ chạy vẫn còn ngon lành, nhiều người trả mà bố mẹ nhất định không bán vì xe từ thuở hàn vi. Giờ thì tậu thêm Grande được 1 năm rồi. Ngon
ab đi dạy cả 2 ,3 năm rồi chẳng bao giờ đến hãng bảo dưỡng mà có thấy lỗi gì đâu nghe thì buồn cười nhưng thực tế đấy, ah có hồi mới mua ko để ý cái dây bao công tơ mét cà vào cái mâm mới mua nên chạy sướng quá ko để ý nó làm cái mâm trc bi mòn 1 ty
wtf9999
CAO CẤP
8 năm
@thecityneversleeps Nouvo lx đi 5 năm ko bảo dưỡng lần nào máy vẫn êm re , vọt đây , còn ab125 thì cũng ngon nhưng nghe anh em bên topic ab125 than lỗi vặt khá nhiều như bị hụt xăng phải chạy xăng 92 mới bớt, xe bị rung do nồi , và tiếng máy ab 125 thì chạy kế nouvo 6 sẽ thấy noivo 6 kêu nhỏ hơn nhiều , êm hơn hẳn. Có điều ab125 thì đỡ rớt giá hơn thôi và giá cái choá đèn nouvo 6 quá đắt lỡ bị gì mún thay thì mệt.
@wtf9999 Thì thế, nc vs bác mãi oy.
Trc đây mình chạy cả 2 xe ab và no. Mà quái lạ ab dàn vỏ rất ọp ẹp, còn khuyến mại thêm tiếng dè dè ở mặt nạ đi tức kinh khủng.
No 4 đc cái máy bền thật, 1 phần cũng vì mình chạy cẩn thận. Dàn áo chắc chắn nữa, kể ra đi nouvo nó cũng đáng đồng tiền
wtf9999
CAO CẤP
8 năm
@phulongdietbao Nouvo từ lx trở đi nó có cái hay là 2 cái đèn xinhan trước, khi xe bị xòe thì 2 cái đèn chịu lực khá nhiều xong mới thụt vô giúp cho xe trầy ít hơn,mà đèn xinhan cũng cứng ko bể .
@wtf9999 Nói vậy chứ, hôm tết thằng e mình ăn nhậu rồi xỉn ra, mượn xe chạy thấy xe bốc quá vặn ga quá trời, thôi xong đo đường luôn. Đi luôn cái xinhan bên phải, may quá đi thay cũng ko hết mấy.
Bác đi nou 6 cẩn thận nhé, xoè thì chả xe nào chống đc đâu.
Đang hóng xem no 7 bao giờ ra, mình từ 4 lên 7 luôn
la
lát nữa e mua juj. phân vân quá. đag cbj lên mua.
e mua ab juj. tại theo số đông.
cẩm nhận là xe đi ở tốc độ thấp hơi rung chỗ để chân. hơi rung tay lái. đj chô đường sóc xe e đã kêu cộc cộc ở đầu xe juj. chắc e lấy sợi bún treo cổ tự tử mất.
@lahien92 tiếc quá, chạy novo6 ko có cái vu tốc độ thấp bị cà giụt như hụt xăng đâu, nhà mình có 2 chiếc mà hằng ngày mình vẫn thích đi chiếc novo hơn hẳn
Chạy về quê thì thôi ab kêu gào khủng khiếp, còn novo như xe điện
@Samsungjapan e mới mua nên kũng chưa hiểu hết xe này. nói chung dễ tính thì thấy bt. khó tính mún vứt xe. xe bị trễ ga 1 tí khj dừng đèn đỏ. nou bốc. đj đường trường kả 2 như nhau
wtf9999
CAO CẤP
8 năm
@lahien92 Mới mua mà lên dàn đèn trên hình avatar à phá xe thế 😁
@wtf9999 e lên sáng nay. nhìn kũng phê mà bác.
Em hối hận vì không mua exciter 135 mà đi mua nouvo 4
Kanturu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@wtf9999 Sao ko nói đc. So vs Blade đi bác, cực kì nhẹ luôn, giảm xóc trước cụp cụp kiểu Ex... Đi thích hơn AB nhưng về khoản đi nhanh đầm xe ko thể nào bằng AB đc. Bác cứ vít khoảng 80 90 sẽ thấy =))
Kanturu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@binbin1989 E đi đường quê bác ơi =)) Cho nên khỏi phải thử làm gì.
wtf9999
CAO CẤP
8 năm
@Kanturu No6 mình kéo 90km vẫn thấy đầm xe, no4 thì 80km là thấy sàn rồi.còn ab125 thì vẫn đầm , nhà có thằng em đi ab125 bản cc 2014 đây chứ đâu.
Kanturu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@wtf9999 Thì đó, Nó nhẹ đầu mà. Đang đi No tự nhiên hôm trước mượn xe ông anh đi tý. thấy lái nó khác, lái đầm hơn xe mình.
e mua ab juj. nói chung kũng đc.
minhluannn
ĐẠI BÀNG
8 năm
thích rồi thì mua thôi có vấn đề gì đâu, người ta chạy đầy mà. Nhìn Nouvo 6 nó trẻ trung, năng động. Dù nhiều người nói xấu nhưng mình nghĩ xe đẹp không phải là cái quan trọng nhất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019