Có bác nào quẹt thẻ máy pos bị trừ tiền mà không ra bill chưa?

grastia
11/12/2018 4:47Phản hồi: 46
Có bác nào quẹt thẻ máy pos bị trừ tiền mà không ra bill chưa?
Thằng bạn em đi mua giày, quẹt thẻ xong bị trừ tiền ngay mà không ra bill. Không mang tiền mặt theo nên chủ shop ko cho lấy hàng. Thằng bé tiu nghỉu đi về, giờ phải chờ bên ngân hàng giải quyết. Lằng nhằng ghê gớm. Em tìm trên mạng thấy có cả vụ hack máy pos nữa. Nguy hiểm quá, lần sau quẹt thẻ cũng thấy run run.

http://tapchitaichinh.vn/tai-chinh-phap-luat/nguy-co-lo-thong-tin-ca-nhan-tu-may-pos-146149.html

https://dantri.com.vn/suc-manh-so/thiet-bi-thanh-toan-pos-bao-mat-den-dau-20181205111415781.htm
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kinh quá, may mình chưa dính. Chỉ bị mỗi quả quẹt 5, 7 máy đều lỗi ko thanh toán đc, cuối cùng phải gọi bạn đến trả tiền hộ vì ko cầm tiền mặt 😔
hoatuy
ĐẠI BÀNG
5 năm
nguy hiểm nguyên hiểm quá, làm sao để sử dụng an toàn bây giờ
mrlinhdn
ĐẠI BÀNG
5 năm
cái nào càng tiện lợi thi càng hại điện, chỉ nghĩ tiện lợi nhưng quen mất bảo mật
người tiêu dùng phải tự bảo vệ mình thôi, thấy bữa vụ thế giới di động làm lộ data người mua hàng
Coopmark có lần nhân viên cấu kết trộm thông tin thẻ ngân hàng gây thiệt hại mà.
grastia
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ninhthikimtrang NV ko trung thực nguy hiểm chả kém hacker
Đù, vừa hôm trước quên tiền nên cà thẻ ở Crike K xong, không biết việc gì không nhỉ
May là thím không vào mấy cái link vớ vẩn rồi điền thông tin bảo mật đấy 😆) không thì tầm này lại bốc bát họ rồi
grastia
ĐẠI BÀNG
5 năm
@harry_pan Haha, bác nói chuẩn
Bác thớt tỉnh đòn phết nhỉ ?
Giờ nhiều trang nó giả mạo y hệt trang của ngân hàng luôn ấy chư
Lấy thông tin cá nhân làm cái con mẹ gì nhỉ ? đến cướp tao hay gì
Lọ cả mã số thẻ với lịch sử giao dịch, dựa vào các thông tin ý là có thể hack được tiền của người bị lộ thông tin.
Click vào mấy cái đường dẫn ý xong làm theo hướng dẫn của nó, bảo mật thông tin xong khác éo gì đưa tiền tận mồm nó
Trước cũng đi thanh toán ở trên phố mấy quán bằng thẻ. Nghe anh em hoang mang quá, chắc phải đi đổi thẻ thôi
@hoa_tang_tuy Em cũng lo lo , hay lúc thanh toán mình kế bên nhìn chằm chặp 😔
Tưởng mỗi người chỉ được một tài khoản cá nhân thôi nhỉ ?
grastia
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quang_nguyen15 1 TK cá nhân trong 1 ngân hàng mà bác. Hàng tỉ ngân hàng thì bác đk đc tỉ TK
13ig0taku
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lỗi này dễ xử lý mà. Báo ngân hàng là xong, xong bên có máy sẽ làm thủ tục hoàn giao dịch.
Đã bị 1 lần vào buổi tối, sáng ra báo chiều hoàn tiền.
(Cà thẻ cho sếp đi massa, trừ tiền 2 lần, cụt hứng luôn)
grastia
ĐẠI BÀNG
5 năm
@13ig0taku Cái chính là bị cụt hứng
tốt nhất cứ thẻ prepaid cho an toàn, chứ debit với credit card nhiều nguy cơ, thanh toán bao nhiêu, từ tk thanh toán nạp tiền vào thẻ bấy nhiêu. có hack dc cũng chả liên quan đến tk.
tớ cũng hay cà thẻ ở siêu thị, toàn chơi thẻ trả trước. lúc ra quầy thanh toán áng chừng tiền rồi nạp luôn, cũng nhanh 30s xong mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019