Có bác nào xài em Mecool S912 lõi tám này chưa?

vntvboxonline
18/9/2016 7:36Phản hồi: 222
222 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác ib cho em với,tks.
Tổng hợp những video chia sẻ về Mecool BB2 cho anh em

1. Review từ a-z

2. Xem MyK+

3. Xem SCTV Full màn hình

4. Trình chiếu không dây để chơi game

5. Chạy Kodi xem bóng đá

6. Hát Karaoke

7. Chơi MP3 Zing VIP
@vntvboxonline nội dung hay quá 😁 như thế này thì ko quan tâm tới mecool sao đc 😔
@vntvboxonline có link mấy ứng dụng này ko bác ơi
47shop
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thắc mắc là con Mecool khi xuất xưởng nhà máy là đã root chưa?
@47shop Máy đã root sẵn, bởi vậy unroot là xem được MyK+ đó bác
Con này vs zido x9s nên chọn con nào nhỉ ?
@thuantkqn ZIDOO X9S dùng ngon lắm bác , mà giá so vs mecool thì chênh hơn 1tr
@thuantkqn X9S chip lõi tứ, được cái có HDMI out, không biết mua về rồi sài sao nữa, có lẽ không dùng đến =.=
Mecool chip xử lý lõi Tám, chọn lựa tiết kiệm mà hiệu quả hơn 😁
@VirusBB Zidoo X9S thì nên so sánh với Himedia Q10 Pro, Himedia Q5 Pro vì nó cùng tầm giá.

Cùng chip lõi Tám có thể lấy Zidoo X6 Pro so sánh với Mecool S912, hiện tại có nhiều bài viết so sánh đánh giá 2 sản phẩm này, kẻ 9 lạng, người nửa cân ;)
dothething
TÍCH CỰC
8 năm
Con này là hàng OEM, chỉ các công ty nhỏ làm thôi, cty không có làm
bác nên lấy Zidoo X9s nha, hoặc tham khảo thêm Eny-X2, cùng cấu hình, của chính hãng Enybox nên chất lượng hơn

47shop
ĐẠI BÀNG
8 năm
Anten nhìn giống con Eweat W9ii, S912, RAM 3GB. Hàng Eweat chất lượng thế nào anh em tư tìm hiểu nhé.

xin hỏi gamepad nào tương thích với em Mecool này vậy
@dungphide Tronsmart G01 anh nhé 😃
@himediatechvn cám ơn bạn
47shop
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dungphide Con này có Bluetooth và root sẵn nên bạn có thể sử dụng tay Game Xiaomi kết nối Bluetooth hoặc Tronsmart G01
@47shop Cám ơn nhiều
thanks các bác nhé chắc e lấy mecool , con này chơi game tốt với tay game G01 luôn chứ
@VirusBB Máy Mecool hỗ trợ Bluetooth 4.0 nên tương thích với rất nhiều tay cầm.

Ví dụ như tay của hãng iPega, sẵn đây mình hướng dẫn cách dùng tay này luôn:

Bước 1: Kết nối:
– Có 4 kiểu kết nối:
  • Đè phím Y + phím home (SPP Mode): dành cho các thiết bị Android.
  • B + phím Home (iCade Mode): dành cho iPhone, iPad,… Các game hỗ trợ: Gunman Clive, Helium Boy, League of Evil 1 & 2, Muffin Knight Free Stardash, Temple the Run.
  • A + phím Home (Keyboard Mode): Khi bạn có nhu cầu map phím thì kích hoạt chế độ này.
  • X + phím Home (Gamepad Mode): dành cho các thiết bị Android (smart phone, android tv box). Các game hỗ trợ: Dungeon Hunter, Robot Cody, Sonic 4, Zeno Virginia, Grand Theft Auto III, Modern Warfare 4.
– Sau khi kích hoạt kiểu kết nối, bật bluetooth của thiết bị lên và kết nối với tay chơi game iPega.

Bước 2: Cài driver cho thiết bị nhận phím của gamepad:
  • IPEGA Touch – điều khiển game bằng cần (Y + phím Home)
  • GHKeyIM – cho phép map key (Y + phím Home)
  • iPega Game Center – Ở đây là kho game được map phím sẵn, bạn chỉ việc download về và chơi.

Bước 3: Chơi game
Tay game iPega hỗ trợ cực kỳ tốt với những dòng game giả lập.
47shop
ĐẠI BÀNG
8 năm
@VirusBB Không root thì chơi được các trò chơi hỗ trợ tay game.
Còn chơi những trò giả lập như PS1 thì phải root. Khi đó mới map phím được. Mà khi root thì không chơi được K+
Vì vậy nên cân đối nhu cầu.
@MeCoolSupporter Mecool hỗ trợ root máy sẵn nên dùng tay game bluetooth rất tốt, bác có thể hướng dẫn luôn cách map phím luôn ko
@Sunshiny Ok bác, đây là cách map phím:

Để chơi game bằng tay cầm (gamepad) yêu cầu bạn phải có những thành phần sau:

- Thiết bị Android TV Box đã được root (Mecool thì firmware hỗ trợ root sẵn)

- Cài đặt phần mềm Tincore Keymapper vào Android TV Box.

+ Phần mềm này bạn có thể tải tại CH Play

- Tay cầm: gamepad bluetooth hoặc gamepad wireless.

- Game cài đặt vào máy, ví dụ như PES, Need For Speed, Real Racing,...

* Bây giờ, chúng ta tiến hành kết nối gamepad với thiết bị Android TV Box (cũng tương tự như kết nối với smartphone android)

+ Bật kết nối bluetooth của thiết bị Android TV Box lên:

Vào Settings(Cài đặt) -> Chọn vào Bluetooth -> ON

+ Bật kết nối bluetooth của tay game bluetooth.

Mình sẽ review cho các bạn kết nối GamePad Bluetooth G910 với thiết bị Android TV Box.

Lúc này, Android TV Box sẽ nhận thấy GamePad, chọn vào gamepad để ghép nối thiết bị.

Vậy là khâu kết nối đã xong, chúng ta tiến hành map key cho gamepad. Vào menu ứng dụng của Android TV Box, bật Tincore Keymapper lên.

Ẩn ứng dụng Tincore Keymapper (chọn vào Minimize/Deactivate). Sau đó vào game mà bạn muốn map key, ở đây mình sẽ chọn game PES.

Đối với PES, chúng ta chỉ cần mod phím di chuyển, A, B và phím menu. Lúc này, bạn dùng chuột vuốt từ mép trên màn hình TV xuống, chọn vào để kích hoạt Tincore.

Lúc này, bạn hãy nhấn vào màn hình game để ẩn menu của Tincore đi, và tiến hành đặt phím chức năng cho game.

Nhấn nút A trên gamepad khoảng 2s, trên màn hình, ở ngay chính giữa sẽ hiện lên nút A, công việc của bạn là dùng chuột kéo phím A từ giữa màn hình về vị trí khớp với phím A của game (như hình)

Tương tự với phím B, và khung di chuyển.

Như vậy là bạn đã hoàn tất việc map phím, phần còn lại là save và chơi game 😁

Firmware mới nhất của Mecool tải ở đâu bạn ơi
@comsubin Máy tự động update OTA, bản cập nhật gần đây nhất là hôm 10-10

Khi update bạn gắn dây Lan vào update cho nhanh nhé 😃
@MeCoolSupporter ad có biết app nào xem bóng đá ngon ko
Dùng thử rồi , hình ảnh ko đc đẹp cho lắm , tuởng chip đồ họa cao hơn thì cho hình ảnh tốt hơn , cuối cùng cũng ko hơn đc mini M8S
@Độc Cứu Cầu Cô Thường mấy hàng này chất lượng hình ảnh nó sẽ same same nhau, nhất là trên các tivi từ 48in trở xuống cũng ko phân biệt được nhiều. Nếu so sánh chất lượng hình ảnh thì đem một box himedia với box giá rẻ khác so sánh thì dễ phân biệt hơn 😃
Mình dùng thấy tốt àm 😁 sử dụng đc MYK+ là thích oy
Mecool chuẩn HDMI 2.0a, còn mấy con giá rẻ xài chip cùi như himedia HMDI 2.0 là cao

Chip đồ họa thì khỏi bàn, được mấy con himedia chơi được game mượt :eek:

Còn nữa là máy himedia xài vừa hết bảo hành, đem ra hãng tưởng được hỗ trợ tốt lắm, ai dè bị cắn nhát 4 xị, bằng tiền mua con giá rẻ về chơi Youtube 😔
@VirusBB Anh test thông số kỹ thuật chưa nha hay chỉ nhìn vào thông số nhà sản xuất đưa ra 😃

Himedia hiện tại vẫn support rất tốt khách hàng anh nhé. Tuy nhiên a cũng cần phân biệt rõ ràng giữa support và sửa chữ sau thời gian bảo hành. Anh sửa mất tầm 400k em đoán là phải thay chip rồi. Cái này thì rõ ràng là phải mất chi phí sau bảo hành rồi anh, còn trong thời gian bảo hành anh được đổi mới hoàn toàn mà. VD đơn giản anh mua một cái tivi bảo hành 2 năm. Trong thời gian đó máy anh lỗi pannel màn thì hãng đổi mới ngay, nhưng dùng đến 2 năm rưỡi màn hỏng panel a mang ra thì rõ ràng muốn thay mới anh phải mất chi phí, có ai thay miễn phí cho đâu 😃. Còn riêng về hỗ trợ phần mềm thì có hết bảo hành mấy năm anh mang ra các hãng cũng hỗ trợ cài đặt cho anh miễn phí
Mini M8S chip S905, còn Mecool chip S912, hình ảnh không đẹp chắc do TV nhà bác thôi 😁 Ưu thế của dòng chip này là đồ họa đỉnh nhất trong các dòng chip.

May ra có Zidoo X9S mới xử lý âm thanh hình ảnh như dòng S912
@h2box_vn TV nhà mình Sony w800c 55 inch dùng mecol chất lượng hình ảnh quá tuyệt vời
bác nào bit kich hoạt góiPL trong FPT Play không giúp mình với
@linhchi92 PL là gói nào @@ EPL thì bỏ tiền vào mua thôi bác
có cách mua gói đó free đó 2 bác , ib mình bày cho
Kích hoạt FPT bản quyền là xem được nhiều trận thứ 7 đó bác
Himedia H8 đã có firmware dùng Myk+ đc chưa các bác
@linhchi92 H8 chưa đâu bác, em nghĩ chắc còn lâu =.=
Vừa rồi có 1 bản cập nhật nhỏ, update OTA firmware cho Mecool BB2, cải tiến các giao diện người dùng.

Bên cạnh đó Kodi 17 được cài mặc định sẵn, đồng thời Mecool hỗ trợ duyệt web cực mạnh, chơi flash game online mà vô cùng mượt mà.

Đồng thời hỗ trợ đầy đủ hot-key, phím tắt điều hướng để xử lý nhanh ứng dụng, firmware Mecool đã hoàn hảo nay lại càng hảo hoàn hơn 😃
@MeCoolSupporter Bản cập nhật oke, đa nhiệm tốt, thanh trạng thái dùng rất tiện, update chưa tới 3 phút <3
nakut3
ĐẠI BÀNG
7 năm
@h2box_vn Vừa mua lg lh511 49ich km có 8 củ 8 đây.
@nakut3 dùng ngon ko bác , cho xin it review hình ảnh vs
nakut3
ĐẠI BÀNG
7 năm
@linhchi92
S912 hỗ trợ tốt cho kodi 17 hơn các dòng khác thì phải
@VirusBB Firmware mặc định của Mecool đã cài sẵn kodi 17 đó bác. Tuy nhiên có một số addons cho người dùng Việt chưa tương thích, nên tạm thời hãy dùng Kodi 16.1

Hy vọng S912 là nguồn cảm hứng cho các lập trình viên Kodi phát triển siêu ứng dụng này 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019