Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Cơ bản] 5 bước Thủ tục hành chính để Đổi màu sơn cho xe

cuLong
3/5/2014 11:12Phản hồi: 206
206 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ô tô thì không nói cứ nói xe máy. Ở đây có bao bạn đi sơn xe máy vậy ?

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
autumnman
TÍCH CỰC
10 năm
@TraiHaNoiAir xe máy mới có nhiều người sơn, độ chứ bác. Oto thì mấy. Bài trên Mod cũng viết là thủ tục với oto cũng tương tự, khác mỗi lệ phí là gì?
Ko bít chơi kiểu dán decal giả Carbon hoặc chơi full tem motoGP thì có phải đi đăng ký lại ko nhỉ?! sợ ra bên CA lại ko có màu "Carbon" hay "motoGP" để đăng ký đổi nữa nhỉ =))))))))))))))😕:eek::eek:
autumnman
TÍCH CỰC
10 năm
vầng, chứ ko nghe bác này kể cũng mệt @@
Hay đó

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn mobile app
không biết sơn đen carbon có được không nhẩy ??? có bác nào biết chỗ nào làm tốt không ???
xe raider đk ghi xanh đổi sang xanh nước biển có sao ko nhỉ hay xanh đậm chẳng hạn
duytuan006
ĐẠI BÀNG
10 năm
Còn đơn xác nhận thay đổi màu sơn ở CA xã, phường, thị trấn đâu bác
Có cho phép đổi qua màu sơn rằn ri như trong quân đội không nhỉ? 😁
Các bác cho mình hỏi, mình đang chạy em LX màu vàng bảng số quận 6, bây giờ mình muốn sơn lại màu khác....và do mình đã thay đổi hộ khẩu về quận 10.....như vậy mình phải đem xem lên công an quận nào để làm thủ tục thay đổi màu xe....và có bị đổi số xe khác không? vì số xe hiện tại của mình xài 4 số và số rất đẹp... nếu đổi số mới thì tiếc lắm...
mình muốn đổi màu sơn xe máy nhưng vẫn muốn giữ lại cavẹt cũ ( vì cavet ghi: đặng kí lần đầu mà) nên giờ báo mất cavẹt xe rồi làm lại cavẹt kết hợp đổi màu xe được ko? hay phải làm lại cavẹt mới rồi mới đổi màu xe
z cho hỏi, mình muốn sơn xe theo màu dải ngân hà, màu giống chiếc này, thì ghi là mấy màu z :3
news1988
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kkhaikk Xanh + Tím thôi là được rồi vì 2 màu đó là chủ đạo nhiều nhất còn trắng và đen khá ít
Em hồi trc ở HN nên đăng kí xe biển 29 ở HN. nhưng em đã chuyển vào SG đc 1 thời gian, tại chuyển xe vào đây = ô tô khách nên giờ nó bị xước kinh khủng quá, e muốn đi sơn lại, nhưng mà lại phải vác xe về HN đk lại ạ 😔 các bác cho em hỏi có làm thủ tục đăng kí lại màu sơn ở trong SG đc k? và thủ tục ntn ạ :( e cảm ơn nhiều ạ, muốn đi sơn xe mà còn lăn tăn cái vụ này quá ạ .
Hôm nay ra Phòng CSGT Đồng Nai xin đổi màu sơn xe Air Blade 125i, cán bộ đưa cho mình tờ khai đăng kí xe r nói sơn trước xong mang xe lên xét lại, v k lẽ sơn xong r mang lên bị phạt 150K tội cố ý thay đổi màu sơn như thớt nói? Mà cán bộ lại nói sơn trước luôn r mới xét.
cupid_1606
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Joseph Nguyen Khuong Bác ghi âm lại rồi sơn xong đem xe lên. Có gì nói chuyện với nhau cho dễ
@cupid_1606 Tks bác nhiều chiêu này hay à 😃.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
các bác cho mình hỏi đăng ký thay đổi màu sơn có giữ biển số cũ được không ạ ???
xe mình ex 2011 gp mún sơn qua màu cam trắng...vậy nên sơn trước rồi đổi hay để màu củ lên đổi dễ hơn các bác 😔
mấy bác cho em hỏi, em có dự định mua xe mới mà xe màu có sẵn thì em ko thích nên em định đổi màu lun lúc mua thì có đc ko ạ?
nếu không sang tên đổi chủ giấy tờ xe máy mà đổi màu sơn có đươc không hả các bác
nếu trong trường hợp chưa sang tên đổi chủ giấy tờ xe máy đc mà đổi màu sơn xe trướccó đươc không hả các bác.tư vấn giúp cho e với.
Nếu mình làm lại giấy dk mới màu sơn mới thì giấy dk cũ mình vẫn giữ chứ nhỉ.hì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019