[Cơ bản] Các bước nâng cấp RAM cho laptop của bạn

cuLong
20/8/2012 5:9Phản hồi: 603
603 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Forever1Love
ĐẠI BÀNG
8 năm
khi mình vào hackintosh. Ram báo sử dụng 3.8/4gb. Nên mình mới nâng cấp ram lên. Cũng thấy mọi ng tư vấn nếu dùng xcode thì tối thiểu p 8gb
thanhbk
TÍCH CỰC
8 năm
AE cho mình hỏi:
Mình gắn 1 con Ram ( Samsung 2gb ) và 1 con Ram (Kingston 2gb) bus 533 ae
Tổng 2 thanh Ram 4gb mà thực chất máy báo có nhận 2.80Gb 😔 ( win32bit)
@thanhbk Cài Win 64bit để nhận 4GB nhé!
ice.akai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanhbk Win 32bit ko nhận trên 3Gb ram đâu b
thanhbk
TÍCH CỰC
8 năm
@ice.akai Mình cứ nghĩ win 32 bit nhận cũng đc hơn 3gb chứ nhỉ?😔
@thanhbk Thì nó phải chia 1 ít cho VGA onboard rồi 😁
cho em hỏi đần tí, ram 4GB ddr3 800 MHz có xài chung được với 4gb ddr3 1600 MHz được không ?
@Thành TH DDR3 ko có bus 800MHz, x2 lên = 1k6 nhe!
@phuctri.sp tks, e cũng vừa mới biết 😃
Máy mình sài ram DDR3L Kingston PC3 12800(800MHZ) mua cây ram DDR3L kíngton 4gb (1600) (KVR16LS11/4) 1.35V ở phong vũ , Gắn vô được ko mấy bác , tks trước
@Vinhdgdv ĐƯợcc
Cho hỏi? Mình đang xài con Ram Kingston 2GB DDR3 1333 mình có thể nâng cấp lên con DDR3 4GB 1600 ko?
@Dna511 Được
Lộn mình đang xài con Ram Kingston 2GB DDR3 1333, mình có thể nâng cấp lên con DDR3 4GB 1600 ko?
@Dna511 Được
seasonduong
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chào mọi người, mình có con Acer ASPIRE 5820TG thì không biết hiện có thể nâng ram được không? nếu được thì có thể nâng tối đa được bao nhiêu GB nhỉ? cám ơn cả nhà!
@seasonduong Cấu hình hiện tại?
seasonduong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phuctri.sp Core i5-450M, 4GB DDR3 (không biết bus bao nhiêu), ATI Mobility Radeon HD 5650
@seasonduong Nâng được tối đa 8GB RAM tức có thể gắn thêm tối đa 1 thanh 4GB nữa
seasonduong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phuctri.sp Bus nào cũng được hả bạn? máy chỉ có thể gắn 2 thanh, hiện tại đang dùng 2 thanh 2GB, nếu vậy mình thay cùng lúc 2 thanh 4GB bus nào cũng được hả bạn? cám ơn bạn trước
@seasonduong Bus nào cũng được. thay cùng lúc cũng được
mrwhitebp
ĐẠI BÀNG
7 năm
"channel" là số khay ram đúng ko mấy bác? máy e single thì chắc ko nâng được ram rồi??? 😔
@mrwhitebp Ko khe ram là slot, Channel là kênh
mrwhitebp
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phuctri.sp oh thanks bạn!
cảm ơn bạn,bài viết thật hữu ích
vanhien2002
ĐẠI BÀNG
7 năm
cho em hoi ngu phát, ram cho dong may dell Optiplex 3030 All-in-One là loại ram danh cho desktop hay laptop, cem chưa boc tem em nó nên ko rỏ
Untitled.jpg Mình đc biết là nâng RAM phải cùng hãng, cùng bus, nhưng với 2 cây RAM của Hyundai " hàng hiếm " như này nếu mình mua của hãng Kingston, Kingmax... hay loại nào khác nữa thì nên chọn bus giống y như 2 cây cũ hay là chọn bus cao hơn ? Nếu gắn 2 cây RAM mới khác hoàn toàn số bus như 2 cây đang dùng thì có bị xung đột không các bác?
@DannyLe_TG Ko
@DannyLe_TG cũng Bus là được rồi.
cabaduoi77
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình muốn gắn thêm một con ram 4 gb nhưng khác hãng với con hiện tại ( kingmax vs kingston) nhưng cùng bus được không bạn.
@cabaduoi77 Dc

Gửi từ IM-A910K của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Giúp e với!!!
Máy em không có nắp RAM như trên. Vậy em phải mở luôn cái nắp sau hay mua RAM rồi ra tiệm nhờ?
@WHArmyYT Nếu biết cách tháo thì tháo ra xem , còn không rành thì mua ram mang ra tiệm người ta làm cho nó an toàn 😃
@romeo1590 Biết tháo mà sợ ảnh hưởng tới mấy cái khác. Thôi thì đem ra tiệm vậy. Cảm ơn bác
@WHArmyYT uh, đem ra tiệm thì nhớ ngồi xem họ làm luôn để tránh trường hợp họ làm hư cái gì đó rồi đổ lỗi cho mình đấy , mình từng bị vậy rồi làm mất mấy trăm k tiền ngu @@
mình bị như vầy, mình mua cái laptop asus có ram tích hợp trên mainboard, mình gắn thêm cây ram rời thì nó tắt ram onboard chỉ nhận ram rời, gở ram onboard ra thì nó lại nhận ram onboard, giờ làm sao để chạy dc 2 cây 1 lần đây có ai biết ko T_T, vô bios lục hết rồi ma ko thấy chổ nào chỉ bật lên hết
hvtan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ashley01 mình cũng dùng Asus, 4GB ram onboard lúc mới mua, sau mình lên 2GB nữa là 6GB. Trong bios không có chỗ nào tắt ram onboard cả. Bằng cách nào bạn biết máy bạn bị tắt ram onboard? máy bạn model gì, max support bao nhiêu GB?
mấy ae cho em hỏi là em có cái hp compaq 8510p nhug mà em mún up ram của nó lên 4gb trong khi hiện tại ram e xài là : ddr2 (PC2-5300 ( 333MHz)-2 cái . Một của Kingston và 1 của Qimonda (mỗi cái 1GB) . vậy thì thay bằng cái nào ạ
@binlaivt00 Bán 2 thanh ram cũ, mua 2 thanh ram mới, máy bạn nâng ram tối đa 8gb nên bạn mua 2 thanh ddr2 4gb về lắp
tungx3k0
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình dùng máy dell 5568 ram ddr4 ram cũ là 4gb giờ lắp thêm ram 1thânnh ram 8gb vào nữa là 12gb có được không. và nên không các bác
@tungx3k0 Máy bạn hỗ trợ ram tối đa 16gb, bạn lắp thêm 1 thanh ram 8gb lên thành 12gb dùng tốt nhé, ram thừa chả sao, cấu hình mạnh thì chơi game, xem phim độ nét cao sẽ tốt hơn nhiều, sau này cần nâng thêm thì bán thanh ram 4gb đi , mua thêm 1 thanh ram 8gb lắp lên thành 16gb là cấu hình mạnh hết cỡ, dùng 3 năm nữa vẫn đủ
tungx3k0
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ptvd1994 cám ơn bác nhiều nhé
tungx3k0
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình dùng máy dell 5568 ram ddr4 ram cũ là 4gb giờ lắp thêm ram 1thânnh ram 8gb vào nữa là 12gb có được không. và nên không các bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019