Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Cơ bản] Các bước nâng cấp RAM cho laptop của bạn

cuLong
20/8/2012 5:9Phản hồi: 603
603 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

liamPham
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không ai nhắc tới Cas# latency time (CL) hết vậy . Chạy dual channel khác hiệu, Timing, dung lượng không đồng đều ..... rồi than RAM nóng máy treo , đang chạy tắt đui .HAIZZZZZZ
Tunggf
TÍCH CỰC
11 năm
@liamPham 😕
duchm227
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn nào có ram laptop ddr2 bus 667 không để mình với ? 2gb hoặc 1gb cũng được ?
caotung2012
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang dùng laptop dell studio 1435 mua năm 2009. Laptop mình ram 3GB ( một thanh 2GB+ thanh 1GB), giờ mình muốn bỏ thanh 1GB nâng lên 2GB mà mình không rành về phần cứng, nên bác nào hướng dẫn xem thông tin để phù hợp với thanh ram cũ. Máy mình dùng Window 8 pro, nhưng đôi khi hơi chậm nên muốn nâng cấp lên. Cám ơn các bác!
bạn cho mình hỏi Max Bandwidth : PC3-8500F ( 533Mhz ) có nghĩa là gì vậy bạn ?
Bạn có thể hướng dẫn cụ thể cách xác định max ram của 1 máy tính ko ?mình thử tìm thông tin mainboard trên mạng nhưng không tìm đc
thanks bạn
@Hữu Tài có nghĩa là ram bus 1066mhz, còn cách xác định max ram thì phải lên trang chủ của main
@Hữu Tài Bạn vào trang này rồi cho nó chạy scanner nó sẽ kiểm tra và cung cấp các thông tin về tình trạng hiện tại của máy bạn, đồng thời sẽ đề xuất những khả năng nâng cấp có thể. Đương nhiên về Ram thì có cả thông tin Max dung lượng và bus.

http://www.crucial.com/systemscanner
thanks a lot
cho hỏi giờ có ram 2g dd3 667 lắp thêm ram 4g dd3 667 dc ko nhỉ sợ lệch:eek:
@KimKinhKan hoàn toàn được, bác lưu ý là main hỗ trợ tối đa bao nhiêu GB ram
@KimKinhKan các bác cho em hỏi thêm xíu ợ,
DDR, DDR2, DDR3 là sao vậy các bác ? nó có nghĩa gì ạ? 553 667 1333 em hiểu là bus ram như vậy có đúng ko ?
Tunggf
TÍCH CỰC
11 năm
@Hữu Tài DDR là các đời Ram, chủ yếu giờ là DDR3, còn một ít máy cũ là DDR2. 800, (553 & 1066), (667 & 1333), 1600 MHz....hiểu là tốc độ đó bác.😁 càng lớn thì chạy càng nhanh => thời gian truyền dữ liệu càng thấp.
máy mình dell inspiron 1525 Ram 2G bus pc2-5300(333MH) có thể nâng cấp thêm Ram 2G lên 4G không vậy. Mà giá bây giờ khoảng bao nhiêu vậy mọi người. ai còn thừa thì pm cho mình được không (dokhang.022109@gmail.com)
@bogia_k46dt máy
nâng câp lên đươc 4GB ram, để biết chắc chắn thì vào đây http://www.crucial.com/
lvtrinh1992
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác hưỡng dẫn chi tiết cho e cách tháo máy acer 5745 ...e định thay ram tại nhà ma k biết nó ở chỗ nào...và cho em hỏi chỗ nào bán ram 2g mà rẻ rẻ.tks for all
nothingkai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lvtrinh1992 Giá Ram đang lên vùn vụt, bạn cố gắng tìm mua sớm, ko là lên nữa đấy, 5giay 1 đống !
lvtrinh1992
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nothingkai sao biết nó lên vậy bác
nothingkai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lvtrinh1992 Theo dõi linh phụ kiện phần cứng máy tính thì biết thôi, có gì đâu
tình hình mới mua con asus K45A mà RAM có 2G a2h,giờ muốn nâng cấp lên RAM 4G chơi game đỡ lag 1 tí nhưng hok rành cho lắm để mua thêm cái Ram. Up cái hình lên cho các bác giúp e nha
nothingkai
ĐẠI BÀNG
11 năm
K45A còn 1 slot cho RAM nữa đấy, ra mua lắp vào ngay đi ko giá RAM nó lên 😁
mua thêm thanh 2gb bus 1600 nữa lắp vào
ở Tiền Giang không có loại 1600 mới ác chỉ có loại 1333 thui. mà 32 bit có sử dụng hết 4g hok ta,nghe nói chỉ có 3,8g thì phải mún xài hết phải xài win 64bit mà 64 bit thì ko tương thích ngược với 32 bit đúng hok
laptop của em Ram 2G, chip Core i3 và card đồ họa On. Chơi 1 số game nặng để cấu hình thấp cũng được, nhưng xấu quá, để medium thì giật. Các bác cho em hỏi nếu giờ em lắp thêm 1 thanh Ram 2G nữa thì có cải thiện được khả năng chơi game ko ạ?
nothingkai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@MrMAD13 i3 gì, tăng RAM chỉ 1 phần thôi, quan trọng cái game bạn chơi là game gì, và cái VGA nó ra sao nữa !
nâng ram k cải thiện được nhiều khi chơi game đâu bác
mình chơi trên lap, card Intel HD 3000, đang cày Skyrim mà nhiều lúc oánh nhau nó giật ghê 😔
Tình hình là con máy Asus của em dùng 2 năm nay thì dạo gần đây bị màn hình xanh (em chưa gặp nên chưa biết cách xử lý)... E test hết rồi thì không phải do tương thích driver, phần mềm, vì mới cài lại win mà vẫn bị, ổ cứng cũng ko bị bad, tuy nhiên là thử Ram thì cái Ram Corsair 2gb của em trong CPU-Z, cái phần timmings table như hình của bác trên người ta 4 cột, e bị mất 1 cột đầu. Quả thật như vậy khi mà e chạy thử 1 thanh Ram thì chỉ có Ram Corsair là bị lỗi... Túm lại thì giờ em muốn mua thanh Ram mới thì vấn đề là mua cái cùng hãng Asint với cái kia hay hãng nào cũng được, miễn cùng bus, 2gb. Tại không biết vì sao tự nhiên 1 thanh Ram lại hư như vậy.. Các bác chỉ cho em với !
bác chỉ cần mua thanh 2gb cùng bus với thanh đang dùng là được k cần phải cùng 1 hãng, máy mình 1 thanh samsung + 1 thanh nanya chạy kênh đôi bình thường
HTC G1
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác làm thế nào để biết máy mình bao nhiu bit 32bit hay 64bit
đang xài HP G5000 chạy Win7
@HTC G1 vào control panel / system and security / system / nhìn vào dòng system type
HTC G1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sagittarius1312 của em như hình bên dưới thì phải nâng ram gì vậy a, a nói rõ lun để e rao mua lun tks a nhìu
Máy của em là acer 4739 em mốn nâng cấp ram thì chọn loại nào mong các bác giúp đỡ. Nếu ai có shop up tín thì gửi cho em luôn . Thanks các bác nhiều!!!
Untitled.jpg Untitled1.jpg Untitled2.jpg Untitled3.jpg Untitled4.jpg Untitled5.jpg Untitled5.jpg Untitled4.jpg Untitled3.jpg Untitled2.jpg Untitled1.jpg Untitled.jpg
máy support max 8gb ram bus 1333

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019