Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[CƠ BẢN] Hướng Dẫn Nâng Cấp/Hạ Cấp(6.x) FW IP 4 - 4S - 3gs - 3g -- WORLD / LOCK

thanhtung6868
11/7/2011 10:24Phản hồi: 3.135
3.135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hitlervn9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
e làm được r bác ạ, thanks bác 😁
NeoFreezing
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đang dùng fw custom 3.1.3 ; h muốn cài custom 4.2.1 nhưng khi rs toàn bị báo lỗi 1600, 1601 . Mặc dù đã dfu iphone chuẩn rồi ( dùng ireb-r5 để dfu, chương trình cũng báo dfu thành công rồi ). H ko biết phải làm sao để vượt lỗi này h???
P.s: mọi người cho hỏi thêm là : có fw custom 3.1.3 nào có tích hợp sẵn bộ gõ tiếng việt telex như ios 4.x ko vậy ? Mình muốn lên 4.x cũng chỉ vì cái này , chứ dùng cái inspell chán quá . Viết tn với danh bạ chẳng được , toàn phải vào note viết xong copy ra.
NeoFreezing
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vvvvvv Mình đã cắm vào cổng sau máy và tắt hết di ệt virus các kiểu rồi ý mà ko ăn thua ý bạn ạ
NeoFreezing
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hiphhh Mình làm đi làm lại 5-6 lần rồi ý chứ ......
@hiphhh bản mình hông có bác ơi ;(
@NeoFreezing Vậy có khi bị phần cứng thật.
- Nếu ở SG có thể ghé cafe tinhte gặp cydiatoday bạn ý test lần cuối xem.
chủ thớt ơi tình hình là em RS con 3gs lock của e từ 4.3.3 lên 5.1.1 cũng ok nhưng tới đoạn ip khởi động nó đòi sim, e kiếm mãi cách active không cần sim mà chả thấy, bác chỉ giùm e với

e đã tự jb được òi.thank chủ thớt bài viết rất hay
các pác ơi, sao e up con ip4 lên 5.1.1 gốc rồi mà hay bị trục trặc quá, cứ mấy hôm là bị tình trạng không vào được cydia, safari và 1 số chương trình cài trên máy, lần trước có just boot lại theo hướng dẫn của các pác được rồi, bây giờ bị lại ... mà còn bị lỗi PC không nhận ip làm sao just boot được, nó báo "Windows has stopped this device because it has reported problems. (Code 43)"
vậy là bị sao vậy các pác, help e với
@Miki_Nguyen Bạn JB máy bằng công cụ gì vậy?
- Lỗi kia có thể do itunes lỗi -> cài lại itunes, hay chăng do win lỗi đó bạn.
Hi all, mình mới mua IP 4S của Viettel nhưng chỉ dùng bản khoá mạng viettel thôi. Version hiện là 5.0.1, chưa JB. Bây giờ mình muốn up lên 5.1.1 rồi JB thì có cần lưu SHSH ko các bạn? mình chưa lưu SHSH bao h cả, nếu phải lưu SHSH thì làm theo cách nào đơn giản nhất? mong các bạn giúp, tks😃
@fmclub Cứ lên 5.1.1 đi bạn ah, giờ không lưu shsh 5.0.1 được nữa đâu 😃
thanks bác hiphhh nhìu nhiu`😃
Cac ban oi hien tai con 3gs lock cua minh da nang fw 5.1.1 bb6.15 hien tai minh muon ha bb xuong de su dung chinh xac GPS va tiet kiem pin nhung khong phaj retore duoc ko zay. Mong cac ban huong dan cho minh cu the
@minhtien99 để vậy mà sài
mjh cha bit j het may bab noi e ko hieu noi chi don gian la min nang con ip cha em len 5.1.1 de choi game cho suong ma cha bit j may bac chj dan tan tinh dum e voi.nang len can can may tinh dc ko cac bac vj may tih cua e no di bao hanh tai tiem cam do rui
@lehai2003 1. Gõ có dấu Tiếng việt, ko viết kiểu teen
2. Máy bạn máy j (iPhone đời nào - 3GS/4 hay 4S), Lock hay World để hướng dẫn nâng cấp đúng loại FW chứ nhỡ iPhone 4 Lock lại RS FW gốc thì thôi, thành iPod ngay 😃
-> Buộc phải có PC/Lap để nâng cấp qua iTunes bạn à - còn ko muốn dùng iTunes thì có thể download qua Wifi/3G (trong Settings/General/About) nhưng với điều kiện máy bạn chưa JB, máy World bạn nhé ;)

Kiểu j cũng còn cần PC/Lap để Jailbreak nữa, hơn nữa nâng cấp bằng iTunes thì hoàn thiện hơn nên đợi sửa máy xong hẵng làm!
máy mjh là ip 3gs 16g.ko bit L hay W nua
kieu may MC131B
IM 012025002085267
md 81950E1A3NP
bb 6.15 ong các bác giúp đỡ

Model: iPhone 3GS 16GB Black
Device ID1: 012025002085267
Device ID2: 81950E1A3NP
Repairs & Service Coverage: Expired
Telephone Technical Support: Expired
Warranty Type: Expired
Purchase Date: Validated
Registered: Yes
Activated: Yes
SIM lock: Locked
vậy chủ thớt chỉ tường tận giúp e lên ios 5.1.1 dc ko.mới xài nên hiểu biết hạn chế mong các bác thông cảm.thank các bác nhìu nhìu ha
@lehai2003 Bạn cứ tải Fw custom 5.1.1 về rồi restore như hướng dẫn ở đầu bài cho đơn giản bạn nhé 😃
làm mãi mà chả dc bác ah.tải mấy cái trò chơi về thì cứ đòi ios4.3 vãi thật.có bác nào ở đà nẵng giúp e với
@lehai2003 Bị sao mà không được vậy bạn?
hj.có bít j đâu mà dc.cái khoản này mjh dốt lắm.
@lehai2003 Lúc ban đầu thì chả ai khôn hay dại gì hết bạn ơi, ai cũng qua lúc bỡ ngỡ hết. Vậy nên bạn cứ làm theo đi, vướng mắc ở đâu, lỗi gì thì cập nhật mọi người sẽ hỗ trợ bạn 😃
Máy mình ip4 1.59.00 , fw hiện tại là 4.2.1, liệu có cách nào up lên 5.1.1 mà vẫn giữ dc bb ko 😁
Bản lock nhé
@hoaniphone15 ngoi computer thi minh go theo kieu vni thi co dau, con iphone thi ko the, ko biet sao nua
@thangbom203 ip sài kiểu telex
@thangbom203 app tinhte thì mình ko để ý vì cũng ít dùng! còn lại thì đa số dùng Chrome nhưng có check các kiều gõ dấu và mình chọn vni, đánh dấu bt! Safari cũng gõ bt khi chuyển keyboard wa tiếng V!
@thangbom203 Nếu bạn cài đặt tiếng việt cho bộ gõ rồi thì lúc type nhấn biểu tượng quả địa cầu gần dấu cách để chuyển cách gõ. Còn gõ thì phải theo kiểu telex mới đc 😃
tình hình là mấy ngày này hơn đen mấy ae ạ.rớt cái máy bj bể mất cí màn hình,cuc sạc bj cháy lun. có ai ở đà nẵng chỉ dùm e địa chỉ thay màn hình dc ko.thank nhìu
Tôi đang sử dụng:
- ip 4lock 4.3.1 BB 04.10.01 đang xài geyve sim, nhờ các ban hướng dẫn cách lên 5.0.1 hoặc 5.1 mà không bị lock... Hiện nay mỗi lần ip hết pin là thao tác lấy sóng lại rất khó thành công, có khi mất hơn 1h, cũng xin các bạn tư vấn giúp là có nên đổi geyve sim và lên firmware nào khác không? Rất mong chị giúp đỡ. Xin cảm ơn
- Tôi muốn đổi sim ghép nào để việc nâng cấp đỡ phức tạp xin được hướng dẫn thêm
@lekhanhvan2000 1. Để lên 5.x mà vẫn dùng sim ghép như trước thì bạn phải up FW Custom bạn nhé ;)
- Bạn xem HD nâng cấp FW ở dưới, có đoạn RS FW Custom bằng cách đưa về pwned DFU đặc biệt bằng iReb hay Redsn0w
http://www.tinhte.vn/threads/762012/

[CƠ BẢN] Hướng Dẫn Nâng Cấp/Hạ Cấp(6.x) FW IP 4 - 4S - 3gs - 3g -- WORLD / LOCK

Về cơ bản cho IDEVICE thì điều đầu tiên các bạn cần biết đó là chạy Firmware, nâng cấp Firmware cho máy. Bài viết này sẽ hướng dẫn cho các bạn cài lại Firmware cho máy, cũng như nâng hay hạ cấp Firmware.
tinhte.vn

- FW Custom bạn xem dưới này, dùng bản 5.1.1
http://www.tinhte.vn/threads/641075/
2. Còn sim ghép thì bạn thử loại khác xem - hướng dẫn bạn xem qua dưới này xem giúp được gì bạn ko 😃
http://www.tinhte.vn/threads/1367777/
Bo0Bo0
TÍCH CỰC
12 năm
LIENHUONG ơi-giờ shift+ restore 5.1.1 bt đúng k bạn? vì ios6 chưa ra đúng k?
@Bo0Bo0 Được bạn à, nhưng cũng nên xem lưu SHSH đi cho chắc 😃
Bo0Bo0
TÍCH CỰC
12 năm
@LIENHUONG Hi lưu rồi-hôm nay restore lại để bán máy ý mà
Bán xong rồi-giờ đợi ip5 thôi
cho mình hỏi sao ip4 mình không zoom tùy chọn bằng cách vuốt 2 ngón tay ra vào mà chỉ có zoom 1 cỡ bằng cách click ngón tay 2 lần vào màn hình thôi ah, các bạn biết lý do tại sao không. Mình vừa up lên 5.1.1 được 1 thời gian thì bị tình trạng này. Ip mình là W.
hjx vừa retore thành công 5.1.1 xong chiều máy rớt xuống nước hư luôn cái đèn nền😔
@minhtien99 Vậy phải đi thay cả cái màn hình luôn rồi :(
Máy em 3GS 8G bản lock AT&T đang ở 3.1.3 BB 6.15.00 và mới có SHSH của 4.2.1, vậy cho em hỏi bây giờ có thể lên bản 5.1.1 Custom ko? và có thể hạ BB để unlock bằng untra ko?
Thank các bác nhiều ạ....😃
@Vinh3c tất cả đều được
@vvvvvv Nhưng hình như máy em là New bootrom ko thể hạ BB được hay sao ạ, Số imei: 889514QHY7H. nếu thế phải chạy restore bằng FW của IFaith phải ko ạ? Mong các cao thủ chỉ giáo 😃
@Vinh3c tuần 51 năm 2009
hạ bb tốt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019