[CƠ BẢN] Hướng Dẫn Nâng Cấp/Hạ Cấp(6.x) FW IP 4 - 4S - 3gs - 3g -- WORLD / LOCK

thanhtung6868
11/7/2011 10:24Phản hồi: 3.135
3.135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bo0Bo0
TÍCH CỰC
12 năm
giờ nếu đang ở fw khsac 5.1.1 thì k thể restore 5.1.1 được nữa đúng k các bác
@Bo0Bo0 Ngay bây giờ vẫn restore được 5.1.1 đó bạn
Bo0Bo0
TÍCH CỰC
12 năm
@hiphhh Ok thanks bạn-tối về làm lại con máy hộ thằng bạn
K biết bao giờ thì nó khóa nhỉ-có gì post lên báo mình và a e nhé
@Bo0Bo0 Thường thì ngay sau khi phát hành bản chính thức cao hơn hoặc vài ngày sau là khóa/chặn lại 😃 Vậy nên lưu SHSH thì dù có chặn vẫn RS lại được mà bạn ;)
congvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi là nếu restore fw gốc có sẵn trên PC hoặc để iTunes tự update online từ Apple thì để máy ở chế độ thường hoặc recovery mode hoặc DFU mode đều có thể restore được phải không, và đêu mang lại kết quả như nhau có đúng không vậy.
@congvu Ở recovery Mode thì iTunes thường ko nhận để RS bạn à, chỉ có DFU hoặc để bình thường - kết quả như nhau 😃
-> Khác là đưa về DFU khi bạn cần RS 1 FW down về thôi.
congvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@LIENHUONG Tức là nếu FW gốc có sẵn trong PC thì bắt buộc phải để máy ở chế độ DFU chứ không để máy ở chế độ thường để restore được ah.
sao mình thấy người trong video này để máy ở chế độ recovery mode mà vẫn restore được 😔
p/s : mình mới tìm hiểu về ios lên còn nhiều thắc mắc :(
@congvu tuỳ từng trường hợp
ip đang hoạt động cũng up đc ko cần đưa về cái gì cả
phongm&e
ĐẠI BÀNG
12 năm
đánh dấu học hỏi
ducbao2014
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho em hoi may bac ti em xai iphone3gs 4.1 gio em muon nang nen 5.1.1 de tai may app do ma . May bac hi em cach nang 4.1 >5.1.1 nha chi ky ho em chu em con ga ve iPhone lem . Hihi
@ducbao2014 1. Gõ có dấu tiếng việt bạn nhé
2. Bạn đọc bài 1 Topic này chưa, hướng dẫn kỹ nhất roài đấy bạn 😃
3. Hiện tại Apple phát hành iOS6 chính thức rồi nên
* Bạn muốn lên 6.0 thì
- Cắm máy vào iTunes, nhấn Update hay Restore ngay trên iTunes - đợi iTunes down FW về & cập nhật cho máy
- Hoặc bạn down FW 6.0 ở dưới, cắm máy vào iTunes & 1 tay nhấn Shift + 1 tay kích chuột vào chữ Update/Restore trên iTunes để trỏ đến FW vừa down
http://www.tinhte.vn/threads/399433/
* Bạn muốn lên 5.1.1 thì bạn down FW 5.1.1 ở dưới, cắm máy vào iTunes & 1 tay nhấn Shift + 1 tay kích chuột vào chữ Update/Restore trên iTunes để trỏ đến FW vừa down
http://www.tinhte.vn/threads/399433/

Chúc bạn thành công!
ducbao2014
ĐẠI BÀNG
12 năm
@LIENHUONG thank ban nha de minh thu
các bác cho minh hỏi nhờ máy mình là 3gs lock sản xuất tuần 19 năm 2011 đang chạy 4.1 bb 6.15 giờ muốn chạy iPhone2,1_5.1.1_9B206_Custom_Active_Untethered_BB 6.15.00_Unlock mình chỉ cần đưa về DFU sau đó dùng itune ấn shift + rs là ok hả, sau đó chạy xong có cần làm gì không, thấy mấy bác bảo không cẩn thận là bị no all,
ducbao2014
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhu Minh bi loi 11 ko dc
ducbao2014
ĐẠI BÀNG
12 năm
Co bac pro nao chi het loi 11 ko. Em thanks nhiu
1. Máy bạn ko bị lỗi No All đâu bạn à 😃
2. Bạn đưa máy về chế độ DFU đặc biệt - pwned DFU bằng iReb như bài 1 hướng dẫn đó bạn ;)

Bạn xem thêm ở dưới xem:
Error 11
iPhoneWiki:
▪ Loại bỏ tập tin BBFW trong thư mục firmware IPSW đã giải nén. Cũng có thể được sử dụng để ngăn chặn một bản update baseband. iDevice có khả năng khởi động, nếu bạn cài auto-reboot hay dùng TinyUmbrella "Kick Device out of Recovery".
▪ Bạn đang cố gắng để update bản custom firmware từ PwnageTool, luôn luôn phải về chế độ DFU mode và restore.

http://www.tinhte.vn/threads/1318771/
ducbao2014
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em Len ios 5.1.1 rui .len xog mang wifi chap chon hoai chan
Vũ VKN
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ducbao2014 bạn đang dùng iifi cua mạng nào nếu của VNPT thì có bị chập chờn còn các mạng khác bình thường. mình cũng bị như vậy. có lẽ là do mạng VNPT.
tình hình là sau khi mình up ip4 w lên 5.1.1 gốc thì máy hay bị tắt nguồn và sau khi khởi động lại thì các app bị treo, không vào được và phải just boot lại bằng redsnow. có cách nào khắc phục tình trạng này không vậy các bác.
@Miki_Nguyen cài rocky trong cydia
rocky racoon untether phải không bạn
co cach nao ha ip4s tu i s o 6.0 xuong i s o 5.1.1 ko vay ai chi dum cai nao
@khanhminhip4s hiện tại chưa có cách nào hết bạn!
Bạn cho mình hỏi máy ip4 tớ bản quốc tế fw 4.3.1 đang làm các bước để nâng cấp lên 5.1.1 (làm trong win xp theo hướng dẫn trong link http://www.tinhte.vn/threads/641075/):
- Dùng redsn0w 0.9.14b2 tạo custom firmware để giữ lại baseband khi nâng firmware mới (Bước 10) đã tạo đc bản custom firmware NO_BB_iPhone3,1_5.1.1_9B208_Restore.ipsw
-Sau đó làm theo Bước 13 để nhúng SHSH (dùng Tiny lưu với tên file xxxx--iphone3,1-5.1.1b.shsh) với bản custom firmware vừa tạo nhưng nó báo lỗi "The blobs could not be verified" .Các bạn giúp mình với. Thanks
@savvy bạn chưa xem hết bài nên ko bít cách khắc phục lỗi này đó! xem kỹ lại bài nhé, phía dưới bác thangbom203 đã có HD rồi!!!

hoaniphone15 said:
bước quan trọng này nữa đối với các mem mới mún ghep shsh bằng redsnow khi gặp lỗi "The blobs could not be verified"

Các bước khắc phục như sau:
Win 7: 64bit
Close redsnow.
Go to:
C:\Program Files (x86)\Common Files\Apple\Apple Application Support
Copy all the files!
Paste it here (nhớ chỉnh trong windows để xem được file ẩn):
C:\Users\[user]\AppData\Roaming\redsn0

Cách hiện các file ẩn....
1: vào control panel
2: chọn Appearance and Persionalization
3: Folder Option
4: cửa sổ tiếp theo bạn chọn View và đánh dấu ô "Show hidden files, folders, and drivers"
và ko đánh dấu 3 ô này:
  • Hide empty drivers in the computer folder
  • Hide extensions for known file types
  • Hide protected operating system files (Recommended)
Sau đó Apply rồi OK là xong...
@hoaniphone15
Đoạn này mình có xem rồi nhưng mình đag dùng win xp chứ ko pải win 7
@savvy thế thì chịu khó kiếm cáu win7 cho dễ làm bạn ơi!
Ip3gs bản lock, unlock dùng ultrasn0w đang chạy 5.1.1 bb 5.13.04
Bây giờ mình update lên iOS6 có bị mất bb và unlock lại đc k?
@hoahung85 hiện tại máy lock chớ manh động! 6. chưa unlock đc với ultrasnow!
up FW gốc là ăn cái BB ngay đó! cứ năm yên đi bạn!
Vũ VKN
ĐẠI BÀNG
12 năm
mọi người cho hỏi? con 3gs minh up lên 5.1.1 ma sao thấy nó chạy chậm. khi vào icon setting thi hiện khung trắng mất khoảng 2, 3s gì đó mới hiện lên nội dung, hay khi vào chổ gọi điện cũng gặp y chan như khi vào setting vậy. như vậy có cách nào khắc phục không mọi người giúp mình với. chạy chậm khó chịu quá.
đây là hình mình chụp lại.
IMG_0044[1].PNG IMG_0045[1].PNG
@đuyvut sài pcsuite mà fix thử xem
Vũ VKN
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vvvvvv fix sao vvvv có thể hướng dẩn mình làm dc k? cảm ơn
bùn ghê gớm hok thê nào về dc 5.0.1 hết đó.xài đủ chiêu hết lúc rs thì bị dính lỗi 21.build có nhúng shsh 5.1.1 = snowbreeze thì ok hết nhưng rs vào thì mất cái soft wareupdate.
có bác nào build và dump shsh 5.1.1 = resnow ok hok?hd nhẹ e 1 phát.e ko thik build = snowbree vì nó có add lun cydia trong đó nữa.

redsnow build và dump shsh được thì chỉ e phát nhá.
em có iphone 3gs firmware đang là 4.0.1 giờ em muốn up lên 4.1 hoặc 4.3.3 thì làm thế nào ạ. em ngồi cả buổi tối search chưa được
Vũ VKN
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Okanhfangem sao bạn không lên luôn 5.1.1. có hướng dẫn trang 1 ấy đọc và theo se ok
@đuyvut Giúp mình vụ này với. Bạn biết ko?
http://www.tinhte.vn/threads/1543468/
Tks bạn.
@Okanhfangem Máy của bạn có shsh 4.3.3 không đã? Có thì chạy TSS ở tiny xong restore thôi, xem thêm hướng dẫn ở đầu bài là được.
@đuyvut Vậy mình lên 4.1 mà không cần save shsh được không?
nguyenphung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là IP4 của mình là bản Lock đã Jailbreak gì ngoài tiệm bởi ông anh (ông anh ổng cho lại mình)
MÌnh mới mua code unlock xong
Hiện tại FW là 4.3.3 sau khi nghiên cứu mình định up lên 5.1.1 thì bị lỗi 3194 mình vào file host thì nó thể này

Thấy hướng dẫn ở post #1 thì như này ( thêm # vào dòng "74.208.105.171 gs.apple.com" trong File Hosts) mà ko thấy dòng đó đâu hết. Nên ko biết chỉnh ra sao luôn, tiện thể ai chỉ cách chỉnh để ko bị lỗi 3194 dùm.

//Cho mình hỏi 1 tí là mình unlock xong, đọc bài này rồi update lên 5.1.1 luôn (theo cách world, do unlock rồi). Ko biết nếu muốn xuống lại mấy bản thấp hơn như 5.0 gì đó thì có dc ko.
nguyenphung
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hiphhh Thì mình làm như vậy mà và ko thấy gì hết. Có nghĩa là máy mình bây giờ chỉ có thể chạy 4.3.3 HOặc 6.x thôi hả bạn? Mấy FW 4.3.4 => 5.x coi như ko thể cài dc hả. Apple làm ăn kì cục dạ. Nghe đồn Apple ngon lắm mà, chắc bỏ mẹ thằng App wá
@nguyenphung 1. Post bài lịch sự bạn nhé
2. Apple mỗi khi ra FW mới sẽ chặn việc hạ FW cũ, nếu ko lưu SHSH mỗi khi có FW mới thì đành chịu bạn à 😃
nguyenphung
ĐẠI BÀNG
12 năm
@LIENHUONG Sorry các bác, do ngồi mò mẫm mãi mà ko dc, nên hơi bức xúc.
Cho mình hỏi này cái. cái SHSH bị báo là "Sorry, the SHSH file you provided is currently not supported" Khi dùng Ifaith dể build 1 bản FW thì sao giờ bạn?
@nguyenphung Vì iFaith chỉ hỗ trợ tới FW 5.0.1 mà thôi, vậy nên 5.1.1 nó không hỗ trợ, bạn dùng redsn0w hoặc Sn0wbreeze như mình đã nói ở trên và kèm links nhé.
hix. Em định lên 4.3.5 đã lưu SHSh. em muốn hỏi là khi restore có cần về DFU mode không??? và có cần ghép ShSh với FW không ạ???
@Okanhfangem cới 4. thì ko cần nhúng shsh, FW này thì chỉ JB tether. RT với FW này thì cần chạy TSS cho Tinyumbrella!
khi restore vẩn cần đưa về DFU để tránh lỗi!
Muốn về 4.1 vẫn cần shsh, chỉ có 3Gs thì ko cần vì nó ko khóa cho 3Gs!
@hoaniphone15 Máy em là 3Gs.tức la muốn về 4.1 chỉ cần down FW 4.1,đưa máy về DFU mode,rồi vào luôn itunes RS a?
@Okanhfangem sửa host trước khi RT nữa!
tức ơi là tức em thử Restore 5.1.1 toàn báo lỗi 21.ma trong khi đó em dùng iReb nó báo là vào DFU rồi
@Okanhfangem dùng bản custom xem! dùng redsnow đưa về DFU! redsnow 14b2 cũng đc! 15s cuối đếm chính xác!
@hoaniphone15 với bản custom khi về dfu dùng ireb sẽ ko bị lỗi 21 nữa. còn về dfu = redsnow hay bị lỗi này.
@noopwar tại bạn ik nói ireb bị lỗi 21 nên thử chuyển wa redsnow xem sao! trước jo cũng bị lỗi 21 1 lần nhưng cũng chưa bao jo dùng wa ireb đó bác!
@hoaniphone15 Hjx,ngồi cả buổi sáng hok được nên e nản quá rồi,xai tạm 4.1 vay,và cầu mong cho apple mở lạ 4.3.3 or 5.1.1 cho lành

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019