Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[CƠ BẢN] Hướng Dẫn Nâng Cấp/Hạ Cấp(6.x) FW IP 4 - 4S - 3gs - 3g -- WORLD / LOCK

thanhtung6868
11/7/2011 10:24Phản hồi: 3.135
3.135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anh em tinh tế ơi làm ơn giúp e, mấy ngày nay mình làm con iphone 3gs này đuôí quá rồi. hiện e mới xài con 3gs lock đang ở IOS 6.1.3, BB6.15, e tính chạy lại phần mềm cho em nó sạch sẽ một chút. vì mới mua qua tay. em mở itunes lên ấn shift + resto fw ios gốc 6.1.3 thì bị lỗi 3194. e lên mạng tìm đủ cách để vượt lỗi mà không được, giờ xóa luôn 2 file host trên máy tinh luôn rồi. máy e không biết là có luu shsh không nữa. cuối cùng e tiến hành resto ios 4.1 thì bị lỗi -1 và 1600. bây giờ em đuối lắm rồi, nhờ mấy anh tinh te chỉ giúp e cách nào chạy lại ios6.1.3 như mới dùm em cám ơn rất nhiều ạ. chưa hiểu gì về ios mà xài chán quá, làm ơn giúp e.
@minhdua Bạn vào: cài đặt - cài đặt chung - đặt lại - xoá tất cả nội dung và cài đặt
Để xoá sạch ip và đưa về gốc của nhà sx, ko cần restore cho mệt. Sạch sẽ như mới!

Gửi từ iphone 7.1 beta 5 qua Tinhte.vn
Hoặc nhanh hơn có thể tham khảo bằng cách sử dụng SEMI-RÉTORE để đưa máy về trạng thái sạch sẽ nhất ở chính fw bạn đang dùng mà ko cần dùng itunes để restore

Ko lưu vẫn về đc 6.1.2 nhưng mỗi lần hết pin, khởi động lại hoặc tắt nguồn phải jusboot ms vào đc!

Có cách nào dùng ió7 cho ip 3g ko mọi người
Các bác cho em hỏi , em mới được cho IP4 world IOS 5.0.1 muốn lên IOS 6 bây giờ có lên được không ạ. Nếu up đc thì làm như thế nào ah. ( Đừng ném đa vì em lính mới) mong các cao thủ chỉ dạy ah.
trankien22
ĐẠI BÀNG
10 năm
B dùng ifaith kiểm tra xem có shsh ko nhé, nếu có thì lên bt, ko phải dùng cách ko có shsh thì môi. Lần tắt máy phải jb nhê, nếu ở hn thì pm mình làm hộ
B dùng bản fw mod ios7 cho ip3g để xài nhé
@trankien22
Ko lưu thì vẫn có thể up đc, nhưng mỗi lần tắt máy, hết pin, sập nguồn hay khởi động lại thì cần cắm vào máy tính để jusboot thì mới lên đc. Bất tiện lắm

Gửi từ iphone 7.1 beta 5 qua Tổng đài 1900 1 tông 1 dép
cac pro cho em hoi ip4s ió 7.0.6 muon ve 6 dc k ạ.ve 6 thi 6. may ạ
@nhamtb92 Kiểm tra xem lưu shsh bản 6.x nào còn dùng đc thì về bạn ạ

trankien22
ĐẠI BÀNG
10 năm
@long.design bác có đọc bài ko vậy, 4s thì về 6 cái kiểu j vậy+)))
@trankien22 Ế. E ko nhìn là 4s 😃

kiem tra nhu nao vay ban ho tro minh voi moi dung ga qua
hic
cydia bao nhu the nay thi may em co luu cai shsh nao k ạ
Có cách nào restored iphone 4s ios gốc 5.1.1 k lưu shsh restored lai 5.1.1 thì bị lỗi 3194 ? SemiRestore k duoc, may bi DFU MODE K MUON LEN 7.0.6
@Isim-Saigon-USA Ko lưu thì chịu chết rùi. H mà up thì lên thẳng 7.1 rồi bạn nhé. Mà 4/4s lên 7.1 dùng ngon mà, lên đi bạn!

Gửi từ iPhone qua tổng đài 1900 1 tông 1 dép
Mình đang dùng Ip4 bản world 4.3.3. Các bạn có thể hướng dẫn mình cách nâng cấp phần mềm được k a!Lên ios bnh là dùng ổn định nhất a?Mình là newbie nên xin các bạn Hdan cụ thể a!Thanks!!!
@Trần Bảo Tuấn Up thẳng lên 7.1 thôi vì các bản thấp ko lưu shsh thì ko có cơ hội up đc. Độ ổn định về tác vụ và pin ổn thì 7.1 bản mới ra là sự lựa chọn số 1 rồi bạn. Phang nhiệt tình đi thôi!

Gửi từ iPhone qua tổng đài 1900 1 tông 1 dép
@long.design Em cám ơn bác.Nhưng em up lên thế nào a ~~?Dùng có ổn không a?Em muốn dùng ổn định thôi chứ cũng không đòi hỏi cao.Tại dùng 4.3.3 giờ nó nhnều phần mềm không dùng đc nữa nên bất cập bác a.
@Trần Bảo Tuấn Cứ lên đi, đảm bảo 1 điều là ko phải tiếc khi đã lên 😁
@long.design Em cảm ơn bác.Lên xong lại về 5.1.1 bác a!Bác có phần mềm nhắn tin nào tốt không a!Em không cài được bản full bite sms do dùng 5.1.1.~~
@Trần Bảo Tuấn Hand sms cũng ngon lắm đó bác

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Bạn ơi cho mình hỏi,tại sao máy của mình ip4s world khi nâng cấp lên 7.1 bằng itunes ko được,nó báo lỗi 3194? Lúc trước mình lên 7.06 trực tiếp trên iphone,mong được bạn giúp đỡ,cảm ơn bạn rất nhiều.
@phalemi Bạn thử đưa ip về DFU rồi kết nối vs itunes, thao tác up lại xem có đc ko?
Nếu máy chưa jb thì có thể up OTA cũng nhanh mà!

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Cảm ơn bạn nhiều lắm,mình muốn nâng cấp bằng itunes để sau này có thể JB được dễ dàng đó mà.Bạn có thể chỉ cách mình đưa về DFU được, có cần phải lưu shsh gì ko,sao mình xem các bạn chỉ nhìu cách quá nên mình rối,vì mình mới xài ip nên gà lắm,mong bạn thông cảm và giúp đỡ
dukas
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình dùng một em 4s 6.1.3 đã jailbreak nay muốn restore lại 6.1.3 sạch sẽ được không các bác nhỉ?
ip4 ios 7.1 hạ xuống 6.1.3 k có shsh nếu muốn trở lại 7.1 có đc ko các bác?
@Lynk Kent Lên bình thường nhé bạn, lên 7.1 ko cần shsh
Bạn ơi cho mình hỏi,mình muốn RS FW lại chính bản 7.06 cho IP4s world mà mình đang dùng bằng itune thì phải làm sao,vì lúc trước mình cập nhật bản này bằng OTA nên ko JB được,mình muốn trải nghiệm JB trướckhi lên 7.1 đó mà?Mong được bạn hướng dẫn,Thanks
Tải fw 7.0.6 dành cho 4s về máy tính, tắt điện thoại, đưa về DFU, kết nối itunes đợi nhận thiết bị xong thì SHIFT + RESTORE, tìm tới thư mục chứa fw 7.0.6 mới tải về, đợi RESTORE là xong (lý thuyết thì là như thế).
Nhưng cơ bản là 7.1 ra đời thì đồng nghĩa với việc 7.0.6 bị apple khóa và nếu ko lưu SHSH thì bạn ko RESTORE về bản đó đc mà sẽ phải lên thẳng 7.1.
Mà cứ lên 7.1 luôn đi, sắp có tool jbu rồi mà 😁
Cảm ơn bạn,để mình đưa về DFU rồi lên 7.1 lun như bạn đã hướng dẫn thôi.
@phalemi Ko có chi, mình cũng đang dùng 7.1 final và đã jbu rồi 😁 đợi tool jbu nữa là ngon 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019