[Cơ bản] Hướng dẫn tổng quát về flash ROM Android, cách cài Recovery, nguồn kiếm ROM

Duy Luân
24/11/2016 22:42Phản hồi: 264
264 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrHz
CAO CẤP
7 năm
Mod @Duy Luân dùng phần mềm gì để viết chữ "Chơi Rom không khó" vậy?
Còn ai dùng note2 0 ak . Ai giup em vs máy e mua bên cambodia tiếng anh , e voc up room bị treo máy về vn nhờ họ chạy lại nhưng bây giờ cứ bị lỗi một số thứ e muốn voc lại mà không biết tìm rom đúng mã ở đâu ai giup em voi rom gốc hoạc rôm cok cũng đươc ạ Screenshot_2016-11-25-22-03-21.png
I'm Bi
ĐẠI BÀNG
7 năm
không biết G4 H810 AT&T của mình có lên android 6 duoc không 😔
chienham2412
ĐẠI BÀNG
7 năm
các bác cho e hỏi samsung galaxy j3 pro nhà mạng china , mua về nên cài rom nào ạ ?
Trước cũng hay up rom.2,3 ngày up 1 rom
Giờ bận rộn công việc ngại chả muốn ngồi mày mò nữa.sợ up treo máy hay làm sao mất dữ liệu.nặng thì hỏng máy ảnh hưởng đến công việc
E đang dùng lg g2 ls980. Flash rom miui 8 lên nhưng không chơi clash of clan được. Rom fllyme os cũng vậy ah. Các bro giúp e vs ah
cứ stock mà chiến cho ổ định
hopson
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác nào có rom android 7 cho Galaxy S7 bản Hàn GM-930L cho mình xin nha. Đa tạ.
timilac
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cần lắm 1 bản room cho samsung galaxy j7 2016 bản xách tay j7109 ram 3g. Khắc phục được lỗi vị trí google. Tải bản đồ về chạy không được bị khởi động lại.
Chào mod.
Tôi có chiếc lg g2 d802. Tôi đã root thành công nhưng không nạp được recovery. Mod có thể giúp đỡ tôi không. Thank you very much.
@cuongsbv Root chả liên quan gì tới recovery bạn à, muốn flash custom recovery thì phải unlock bootloader...
Nhớ lại kỷ niệm lần đầu up rom, là con S3 Hàn E210S thần thánh 😃 Up qua Odin, số nhọ dính phải cái cáp rởm, chạy được 1 nửa rồi dừng, đợi mấy tiếng không thấy gì, rờ mó tý đụng phải cái dây cáp thế là failed. Khởi động lại thì toàn chữ "Tàu" vs ! to đùng, sợ quá không biết làm sao mang máy chạy ra chỗ mua bảo tại máy ( cãi cố e k up rom vì sợ hỏng r họ k giúp cho, mặc dù họ biết thừa :p). Tối ra nhận máy bị nói không biết thì đừng có nghịch, thế là cạch 1 thời gian tìm hiểu kỹ mới dám nghịch.
Bây giờ thì nghịch suốt, có con S3 QT đang chạy 7.1 êm ru 🆒 vài ngày update rom 1 lần.
mình sài zen 4, vậy theo như trong bài mình flash rom bằng recovery thì có cần phải cập nhật lên lolipop như những trang web khác hướng dẫn ko mấy bác??
phuong12dnvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các dòng điện thoại tàu ( speardtrum phone) có làm được không 😆 mình thử nhiều cách vẫn không được. Có thể cài rom Cyanogen Mod cho bất kỳ dòng máy nào dc ko ?
Chaler.me
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không, mình phản đối việc up room dù đã thành công và fail vài lần. Trải nghiệm tốt nhất từ room cook của Xiao Mi và xda thực sự nghe có vẻ hấp dẫn đối với những người ham mê công nghệ nhưng không đáng để đem chiếc điện thoại của bạn ra làm vật thí nghiệm.
@Chaler.me Cứ cố up rom cho mấy cái đt không mở với dev bên thứ ba rồi kêu thất bại?
Cứ thử xài nexus/Moto/Oneplus xem có thằng nào fail vì up rom chưa?
Đặc biệt Asus/Nexus/OP hỗ trợ người dùng bằng cách cung cấp file ROM stock chính chủ để phục hồi. OP còn giữ nguyên bảo hành cho dù người dùng có root hay thay ROM nữa cơ.
Nó chẳng có gì là thí nghiệm cả, chỉ có ngu và lười không chịu tìm hiểu kỹ rồi kêu gào khi fail....
Hồi thời vừa dùng 4s xong qua máy xperiaS ngồi đọc mấy bài giải thích về rom root ubl và cách làm ngốn hết 3 ngày mới nuốt nổi, sau đó thành thạo hơn xong chuyển qua one m7 hứa là xài 1 tuần mới root, qua ngày thứ 3 chịu hết nổi thịt em nó luôn. Xong cứ tuần nào cũng cook rom mới, mãi thấy hết tuổi thanh xuân rồi đuối quá cuối cùng về 6 plus để mang tính ổn định và pin tốt 😆)
Con one m7 giờ về full stock ota rồi chỉ để bấm bấm mỗi khi đt chính hết pin thôi chứ không nghe gọi gì, thỉnh thoảng cũng có lối suy nghĩ cook lại tìm rom 6.x trải nghiệm mà cứ nghĩ ổn định nên thôi cất lại
có bác nào up 6.0 cho con samsung s5 active at&t đc chưa vậy chỉ giáo hộ em với.
lampard08
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình có cái máy kindle fỉre hd 7 đang chạy rom stock, cũng muôn vọc vạch up rom mà không tìm đươc nguồn hương dẫn, mod có thê giúp vụ này không? cám ơn nhiêù
đang xài rom CM trên nexus 5, hoàn toàn hài lòng

thanks
tijek132
ĐẠI BÀNG
7 năm
LG G3 F400 ko có mục " Enable OEM unlock." trong dev option thì làm sao nhỉ? 😔:( chưa unlock bootloader đc nữa 😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019