[Cơ bản] Hướng dẫn tổng quát về flash ROM Android, cách cài Recovery, nguồn kiếm ROM

Duy Luân
24/11/2016 22:42Phản hồi: 264
264 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác nào có room của con gionee e7 không, tìm mỏi mắt mà không thấy
Có bạn nào biết sửa lỗi không quay về cài room stock được sau khi cài room CM13
@dinhthanhtung ROM, khoong phải room.
Máy bạn là máy gì? Nguồn rom stock với cm13 kiếm ở đâu? trước khi lên cm13 thì phiên bản firmware của rom stock là gì?
Cung cấp thông tin đầy đủ người ta mới giúp được chứ lol...
NhanBuiPP
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy e là one a9 international (hiaeuhl) S-ON mà unlock bootloader cứ bị thế này kg ra cod là sao ạ
New Bitmap Image.JPG
nguyencay_vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
M.n có cách nào cài rom gốc htc m9 ko cần máy tính ko.. chỉ mình với... (Cả link rom + hướng dãn)
App FlashFire quá hay, đặc biết với các máy chưa có TWRP
Hiện tại em đang dùng Xiaomi Redmi Note3, giờ máy yêu cầu nâng cấp như thế này mà em không biết làm thế nào! Bác nào giúp em với ạ. Em vô cùng cảm ơn!
Anh nào dám nói chơi rom không khó? Thật không khiêm tốn tý nào!
đợt trc e cũng mò mẫm khi lên được rồi lại bị tình trạng dùng ddc1 lúc thì máy siêu nóng. e toàn phải tắt đi 5p rồi mới mở lại
MrBphone
TÍCH CỰC
7 năm
HTC M8 BẾ TẮC Ở KHÚC FASTBOOT FLASH, LÀM ĐỦ KIỂU KO CÀI RECOVERY DC, UNLOCK CÁC KIỂU XONG RỒI, KO CÓ RECOVERY BACKUP ROM NÊN KO DÁM UP, HIC HIC
NÓ BÁO LỖI
ERROR CANNOT LOAD ....
Không biết mấy bác này lấy code đâu mà unlock z ae
Các thánh giúp tôi với . Tôi backup smartwatch bằng mtkadroid tool khi đã root bằng kingroot ok file zip gần 1g .sau đó thấy kingroot chạy nặng tôi đã xóa kingroot (unroot) .unroot xong mất luôn file cài đặt (setting) khởi động lại nhiều lần icon setting cũng không hiện lên phím tắt gọi setting cũng không chạy. Sau đó tôi dùng flashboot để chạy lại rom tôi đã backup. Chạy xong treo luôn logo khởi động 1 lúc nó tự khởi động lại nhưng chỉ đứng ở logo. Theo tôi nghĩ có thể lỗi do rom backup đã root (có file kingroot trong mục systems/app/kingrootapk) còn phần cứng (máy) thì đã unroot . Hay do backup bằng mtkdroidtools mà đi chạy lại bằng flashboot. Xin ai đó trợ giúp.
Trong quá trình up rom. recovery TWRP không hiểu sao bị mất.e đã thử cài lại nhưng không thành công(trên PC thì báo finish, nhưng khi vào recovery trên điện thoại thì bị bật râ). E đang định flash lại recovery gốc nhưng không biết cách các bác chỉ e với (máy e HTC M8)
Có ai làm được cho dòng oppo r7 lite không?
Ai giúp em wiko sunset 2 vs.Em nó bị treo logo giờ ai chỉ cách up lại rom stock vs ak.up rom bằng recovery trực tiếp trên điện thoại không được ak.giờ ai chỉ em cách up rom qua pc vs ak
Càng nâng cao càng khó cài
Càng nâng cao càng khó cài
Bác nào có cách hạ rom cho android không e dung bản 6.0.1 apdet tháng 4 cho A5 2016 thấy pin hao quá muốn về bản cũ
@hoangphuong_bg Model máy chính xác là gì vậy bạn?
@benhviendienthoai24h máy mình SM-A510FD
sao mình cài twrp-3.1.0-0-hero2lte.img.tar bằng odin xong thì máy khởi động lại và bị treo logo samsung (máy của mình samsung s7 edge 7.0 của việt nam)
xin bạn chỉ dùm cách khắc phục, cảm ơn bạn
@danglqd Có thể chưa hỗ trợ cho 7.0 rồi nên bạn nạp vào treo luôn.
@benhviendienthoai24h Vậy mình có thể về 6.0.1 không ? xin bạn chỉ dùm thank
@danglqd Máy của bạn mã chính xác là gì bạn?
@benhviendienthoai24h mã sản phẩm: SM-G935FZSUXXV
Mã CSC: XXV
@danglqd Mình tham khảo trên mạng thấy nói nếu bạn update lên 7 qua OTA (wifi) thì rủi ro khi hạ về 6 cao lắm 😔
anh ơi em flasht rom gốc bằng recovery được không anh ?
ad cho em hỏi.
em up rom bằng flashtool nhưng đến lúc cắm điện cáp usb vào điện thoại lại không nhận (vào rồi lại thoát ra)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019