[Cơ bản] Khắc phục các lỗi thường gặp với thiết bị Android

Duy Luân
14/9/2014 12:41Phản hồi: 687
687 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình dùng htc 628, mới mua được mấy tháng mà hiện nay dùng pin cực kém, đang nhiên thì khởi động lại, bật k thể lên được nếu k cắm xạc. Cắm thì lên cái dòng kiểu như khởi động ứng dụng ấy. Như vậy nghĩa là bị làm sao vậy?
Datlaai
TÍCH CỰC
7 năm
@khanhminh2014 sạc bị quá dòng lúc đầu thì báo có vòng tròn và trang thái viên pin hay ô tam giác nguy hiểm . báo như vậy 1-2 phút sau là sạc được lâu dần thì chai pin vậy đi
Các đồng chí giúp mình với
Mình dùng oppo r1001, cứ vào facebook app là bị khởi động lại máy, gỡ đi cài lại với cả restore cũng không ăn thua
Rồi còn tự nhiên xuất hiện "mdnsd" ăn pin ngang ngửa màn hình nữa :<
Em dùng con HTc desire 320, nghịch ngu xoá file wpa_supplicant giờ mất địa chỉ mac với không bật được wifi(wifi nhấp ngáy liên tục không tắt) thánh nào pro cho em xin file ạ
Datlaai
TÍCH CỰC
7 năm
@Duykhuong23091999 lấy của rom côk nhét vào không chỉ có nước up lại rom vì wpa lệnh không viết gioosng nhau
Xin hỏi, có ai biết mdnsd là gì k ak. Sao nó hoa pin vậy ak. Ai biết làm ơn giúp em với ak.
ai biết root máy k ạ. máy e adr 4.2.2 cùi quá
Datlaai
TÍCH CỰC
7 năm
@Đào Nhạt Phai kingroot hoặc cf-root up qua recovery youtube rõ hơn
tóm lại thì cứ đơ khúc nào thì tắt đi mở lại, không được thì tắt luôn nguồn và mở lại
Hải Moon
ĐẠI BÀNG
7 năm
Android dùng hay bị lỗi lắm, đang dùng nhiều lúc máy đơ kinh khủng, có cuộc gọi đến cũng không nghe được, không tắt được cả nguồn luôn. Phải gỡ pin ra đấy. Chán quá nên đổi sang IOS dùng và từ nay chắc không bao giờ dùng samsung luôn
ACFH
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hải Moon iFan không biết tý gì về Android cũng vào đây chém bừa. Chỉ riêng máy đơ mà phải tháo pin để tắt nguồn cũng biết là chém rồi
Thông tin rất hữu ích ạ, em xin cảm ơn chủ thớt đã chia sẻ
Thông tin rất hữu ích ạ, em xin cảm ơn chủ thớt đã chia sẻ
Mình đang dùng chiếc huawei gr5 mini. Mình đã root máy rồi. Mình ko biết mình đã lỡ xóa các app hệ thống nào mà bây giờ mình ko thể vào được tùy chọn nhà phát chuyển nữa. Các a e giúp mình khác phục được ko ạ
heorung52
TÍCH CỰC
7 năm
@Nguoicodon01253 Factory reset
Em đang dùng Sky a880. Giờ máy em cứ vào CHplay hoặc youtube, gmail... Là lại báo lỗi "Ko kết nối internet". Trong khi wifi vẫn bình thường và em vẫn lướt nét từ facebook, cốc cốc...trên máy bình thường. Em phải làm sao đây 😔( ai giúp em vs
Vâng, vậy không đăng nhập tài khoản Google được thì sao hả top?
WWE vs UFC
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nexus 5 của mình đang bt, tự nhiên sáng nay bị như vầy, nó cũ đang kết nối đang bật wifi riết luôn, khởi động máy các kiểu vẫn ko dv
Deadpoool
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy mình kết nối bị lỗi MTP device driver code 10 là sao các pro.
đã bật MTP và usb debug mà vẫn ko nhận
mong các bro hướng dẫn đt em ko kết nối pc dc
đã cài driver đầy đủ vẫn ko nhận
Datlaai
TÍCH CỰC
7 năm
@Deadpoool kiểm tra lại trong device manager đã đủ drive chưa . và fix
Deadpoool
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Datlaai
Còn thiếu cái MTP device driver mà e cài nó cứ load mãi ko cài đặt dc anh ạ 🆒
colusatv
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho em hỏi là làm thế nào thay đổi kí tự giới hạn tin nhắn ở S8 plus. Em mua ở Hnam chứ ko pải bản hàn quốc. Hic
colusatv
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho em hỏi là làm thế nào thay đổi kí tự giới hạn tin nhắn ở S8 plus. Em mua ở Hnam chứ ko pải bản hàn quốc. Hic
anh em giúp với máy mình samsung root bằng kingroot xong thì nhấn phím home cứng không vào được trình quản lý tác vụ nữa mà chạy thẳng vào tìm kiếm goole bằng giọng nói ạ . anh em chỉ cách khắc phục với . mình đã reset máy mà vẫn không được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019