[Cơ bản] Phương pháp sao lưu các loại dữ liệu trên Windows Phone 8

Duy Luân
19/1/2014 17:15Phản hồi: 144
144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lumina 920 đang cho update !
các bác cho em hỏi tại sao trong phần Games và Ứng dụng trong Store em ko thấy phần Thẻ SD vậy. 😔 trong khi nhạc nhẽo, ảnh iếc trong thẻ em vẫn xem đc. Cám ơn các bác nhiều
Cho mình hỏi ngu tí, điện thoại không có thẻ nhớ như 920 thì làm sao để cài .xap, mod chỉ júp với 😔
lnthc4ltt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Vuong Viet 32gb bộ nhớ thì bạn có thể tải bất cứ ứng dụng nào. thẻ nhớ chỉ cần với máy dung lượng thấp thôi bạn.
WP không cho cài ứng dụng lên thẻ như Android đâu nha.
hphiep
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác @Duy Luân cho em hỏi chút: trước kia em không có bật sao lưu tin nhắn văn bản. Giờ hôm nay em mới bật. Em muốn hỏi là làm thế nào để sao lưu tin nhắn văn bản từ trước kia lên sky.
Cám ơn bác!
zoro82
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho em hỏi ngu chút. Cái mục sao lưu tin nhắn vào cuộc gọi nhỡ vào đám mây. Vậy xem nó ở trên Skydriver thì xem ở đâu vậy.
Sau khi thực hiện “Sao lưu tin nhắn văn bản” trên đt xong, muốn xem nó trên Skydrive thì xem thế nào, chẳng thấy ai đề cập tới nhỉ?...Mình chẳng tìm thấy nó đâu cả!
Anh Duy Luân giúp dùm xem bằng cách nào đi!
THANKS!
Lumia tuyệt vời lắm, thử mới cảm nhận được
dr_khoa
ĐẠI BÀNG
10 năm
có cách nào chuyển call logs và sms từ android sang winphone không các bac?
Cùng câu hỏi như hai bạn này. Mong anh giải đáp giúp em với.
@police_no7 Chào các bạn. Hiện mình không biết cách nào để xem lại tin nhắn trừ việc restresstoẻ nó vào máy
@Duy Luân Cảm ơn anh. Anh cho em hỏi thêm, trước kia em không có bật sao lưu tin nhắn văn bản. Giờ hôm nay em mới bật. Em muốn hỏi là làm thế nào để sao lưu tin nhắn văn bản từ trước kia lên sky.
maiyeu512
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thiệt mình chán lắm cái vụ xem lại tin nhắn cũ. Trong khi andoid của mình tin nhắn sao lưu được lên GMAIL..... có gì để xem lại , còn Winphone chịu chết 😔
Tin nhắn của từng người được sao lưu trong History của Danh bạ.
maiyeu512
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thangnguquen Có cách nào xem nó trên Desktop k bạn? thanks
Bạn vuốt màn hình qua trái, sẽ thấy ứng dụng mặc định Messaging của LUMIA.
dr.ducthinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
em để các loại file office trong thẻ nhớ và muốn đọc nó thì làm sao hả các bác??? Ứng dụng office hình như ko chơi với SD card thì phải

Sao của em là Tài khoàn Hotmail mà không có ô đồng bộ Danh bạ và Lịch như trong hình hướng dẫn nhỉ. Hướng dẫn giùm em với! Thanks!

@manchirua bạn vào cài đặt > email+tài khoản>thêm cái tài khoản outlook.com là được (nhớ lập thêm 1 cái tài khoản outlook.com)
Sing_1975
TÍCH CỰC
9 năm
@ducminh.anhai Không cần, chỉ 1 TK là xài được rồi. Nó nhìn nhà nào ra nhà nấy. Và nó cũng restore theo địa chỉ nhà (acc mail).
Cuối cùng với Denim (Cyan hình như cũng có gần hết rồi, mình không chú ý ở update Cyan nên không dám ghi ra 😃 )
Denim làm được gì: http://www.windowsphone.com/en-US/How-to/wp8/basics/whats-new-in-windows-phone Các bn xem hết nhé.
Riêng về sao lưu ở Denim mình có đúc kết kinh nghiệm trãi qua như thế này:
- Backup hết lên mây (Onedrive):
++ app, setting ... (lưa chon trong setting> backup chon hết) + với số điểm của game nếu có (máy không có thẻ SD) , restore lại app từ SD nếu lưu app trên thẻ (phải chon trước với máy có bộ nhớ mở rộng --> chon trong storage sence).
++ Hình --> vào Onedrive thấy liền hình mình nếu chon (không nén), thậm chí nó NGU đến nỗi dù mang tiếng đồng bộ nhưng mnh xóa trên Phone trên onedrive nó cũng không xóa ---> mình cám ơn cái ngu này của nó, nhờ như vậy nó cứu mình nhiều bàn thua trông thấy 😃)))
++ Text message, xóa trên phone rồi thì thua luôn. Nhưng hình như nó cũng ngu như nêu trên 😃)))
(Các backup này được NÉN chung nên không xem chi tiết được - Trên Onedrive WEB vào Storage (mục dưới cùng màn hình bên trái) - chỉ có tác dung khi restoge (đặt lại điện thoại). Chiếm dung lượng it trên onedrive, nên các bác cứ chon hết backup nhé.

- Nói riêng về danh bạ, mail, lịch ....
Chắc do khuôn khổ di động nên trên Phone tách làm 3 app: Mail, People (contact), calendar không như PM Office Outlook chung 1 chổ. Trên WEB MAIL (Hotmail/ live/ và bây giờ đổi tên là Outlook) Microsoft cũng vậy (nhìn bên trái màn hình trên cùng webmail, click vào ô nhiều chấm đó)
++ Mail: có thể cài đặt nhiều TK hãng/ cty mail trên Phone: Gmail, Yahoo, IBM, Facebook ... quan trọng là các hãng này có hổ trợ giao thức Sync mail của Microsoft không (hình như năm rồi Gmail tuyên bố một chuẩn Sync mail khác cho di động, không hổ trợ tiếp chuẩn của Microsoft nữa nên các bạn sd gmail là mail chính có thể gặp trục trặc khi đồng bộ) --> search google xem các cao thủ nơi khác xử lý như thế nào --> trâu bò quánh nhau (ganh nhau) dân chịu 😃))) Hoặc thử bới trong hướng dẫn của Microsoft xem các xử lý dùm.
++ People (contact): tự nó đồng bộ vào mail như đã nêu phía trên, không còn quan tâm tới SIM nữa. Microsoft winphone trong hướng dẫn có chỉ cách add contact từ các hãng khác trong webmail và trong hướng dẫn sử dung Winphone (http://www.windowsphone.com/en-us/how-to/wp8/people/import-contacts-onto-my-new-phone) và (https://people.live.com/)
++ Calendar: cũng đồng bộ như trên.

Tất cả cần mạng (3G, wifi) để đồng bộ, nhiều hộp mail (Gmail, yahoo, Exchange ..) nên xem xét link lại trong 1 inbox hotmail (ba chấm (...) dưới cùng bên phải màn hình Phone có cho chon link inbox)
minh sao lưu xong rồi hôm qua minh cài đặt lại điện thoại thì máy chạy đến 21% của dữ liệu sao lưu thì máy bắt xác nhận lại tài khoản MCR sau đó minh ngồi chờ gửi lại mã thì không thấy gửi lại. Giờ máy mình không khôi phục được dữ liệu cũ ngoài ra còn bị thêm lỗi không sử dụng được 3g (lỗi điểm truy cập) vậy cho hỏi có cách nào repair được không
Với những máy không có khe cắm thẻ nhớ làm sao cài .xap hả a ???
@Kim Min Soo nếu máy không có khe cắm thẻ thì đã có bộ nhớ trong có dung lượng lớn cần gì phải cài ra thẻ hả bạn
@ducminh.anhai vì có nhiều app dụng lượng lớn, tải bằng IDM sẽ rất nhanh so với tải bằng store trên đt.
với dung lượng 800Mb< bạn có thể dùng wifi còn trên 1gb thì bạn dùng dây Usb tải thẳng vào máy nhé
Chào các bạn, mình mới dùng Lumia wp8. hiện mình đang có một số vướng mắc về phần đồng bộ danh bạ điện thoại.
Mình đã đồng bộ tài khoản Gmail của google nhưng khi máy đồng bộ về thì chỉ có tên, không có số.
Mình nghĩ thằng google nó chơi khó nên mình lại xuất file danh bạ trên gmail xuống có file contacts.csv rồii mình lại up lên https://people.live.com. nó có số điện thoại như ảnh dưới, tên thì lập lại 2 lần. sao đó mình lại đồng bộ WP8 với tài khoản Microsoft , nó nhưng đồng bộ xong nó lại không có số đt nốt , híc, mình mới sử dụng WP8 nên khó dùng quá, bạn nào gặp trường hợp này rồi có thể giúp mình được không.

Trong web thì có số.

Khi đồng bộ về điện thoại thì không có số, híc
bạn nhấp thử vào từng tên trong dạnh bạ rồi up cái hình lên giúp mình.

Đây là trong sim mình mới lưu,

Chi tiết tên đây bạn , trống luôn, có mỗi tên, dù mình đồng bộ với gmail or với people.live.com đề trống như này, nảm quá híc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019