[Cơ bản] TWRP custom recovery cho Android: flash ROM, backup nguyên máy, chép file, sửa lỗi...

Duy Luân
24/5/2016 23:15Phản hồi: 175
175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Zedx
Trứng
7 năm
Bạn ơi, mình search trên TWRP không ra file img phù hợp với máy mình, máy mình dòng Wiko 😔( help plz
Em đang dùng HTC A9, sau khi format máy, chạy rom ruu, cài lại twrp thì twrp bị lỗi "unable to mount .." khi backup, wide, flash... nói chung ko làm gì được khi động đến bộ nhớ máy nhưng vẫn flash được qua thẻ nhớ. Khi kiểm kiểm tra bộ nhớ bằng twrp thì nó báo là "0MB". Và khi khởi động vào twrp thì nó đòi mật khẩu để decypt data gì đó, mà máy làm gì có cài mật khẩu, mà e có nhập thử pass màn hình khóa trước đó cũng ko được. Cài lại twrp cũng ko khả quan, có cao nhân nào giúp em được ko ạ
zdng12
TÍCH CỰC
7 năm
Có cần root máy để cài twrp ko ạ. Máy e unlock bootloader rồi nhưng chưa root. Và ko root có cài dc rom cook ko
anhmjn
ĐẠI BÀNG
7 năm
cài cho htc butterfly 2, đến bước gõ lệnh, gõ xong lệnh thứ hai (adb reboot fastboot) thì đt khởi động lại, gõ lệnh thứ ba (fastboot flash recovery <đường dẫn đến file *.img bạn đã tải về>) thì báo <waiting for device>, cứ thế chờ mãi chả thấy gì là sao anh em?
Mình dùng Titanium gỡ hết các ứng dùngTàu ra.
Sau đó dùng bìnhthường.
Mình backup bằng TWRP.
Sau đó wipe tất rồi Restore.
Nếu chọn Boot, System, Data thì nó về nguyên trạng (tức ko có ứng dụngTàu)
Nếu bỏ chọn data thì nó lại ra ứngdụng tàu là sao bạn
Mà mình dump ra system rồi đóng gói thànhRom mới nhưng cài lại nó vẫn ra ROM Tàu là sao
k0988917467
ĐẠI BÀNG
7 năm
làm mãi mà không được flash thành công mà vào recovery không được chán
Mình có con nook tablet, mới đây minh up rom Miui 2.2.3 alpha. Nhưng rom đó bị lổi không xem được youtube. Sau đó mình đã thử up rom khác như cm9, cm 10, cm 11 , cm7 alpha.... nhưng tất cả đều bị lổi status 7. Mình có search google và làm theo hướng dẩn khắc phục status 7 bằng cách xoá bớt 2 dòng trong update _script nhưng củng không được. Sau đó mình mày mò lung tung và đã vào phần " mounts and storage " trong cái CWM v 6.0.4.5 và chọn vào format system, cache, data, rom, bootdata. Sau đó thử up lại các rom đã bị lổi status 7 ở trên thì vẩn bị lổi đó. Còn tệ hại hơn là up lai rom Miui 2.2.3 alpha ở trên thì up xong khởi động lại nook nó cừ vào dao diện CWM chứ không vào được rom. Co ai có cách nào khắc phục được dùm mình với. Giờ máy cứ khởi đong là tự động vào CWM luôn.
Ai chị chỉ e cài twrp trên samsung s4 att với ạ? E làm hoài không được
Phan Duy An
ĐẠI BÀNG
7 năm
htc one e8 bản single sim của sprint
up rom giờ mất boot luôn, vào booloader được nhưng k load đc file *.img của hboot giờ chỉ vào được bootloader nhưng k làm được j cả, cao nhân nào giúp với ạ
có cách nào để cài hboot vào máy từ sd card k a
cảm ơn
Em Backup rồi Restore lại bạn rom giờ máy chạy bình thường nhưng không root được nữa, cũng như không cài được rom luôn. mong anh cho lời khuyên. em đang xài lg g2 f320k
Ai chỉ em cách cứu con m10 giúp em với. Ngày đẹp trời con m10 em sạc pin nóng quá. Em tắt nguồn cho mát máy rồi khởi động lại thì treo logo htc rồi chuyển sang đen màn hình. Cứ lặp đi lặp lại. Khởi động không đuợc' mà tắt cũng không. Vào recovey cài lại room thì treo logo htc màu đen. Flash recovery mới thì không nhận. Có cách nào cứu được không?
huynhtran38
ĐẠI BÀNG
7 năm
mount mà ko copy file đc bạn ơi?
Em đang ở màn hình TWRP này mà ko khởi động lại được thì làm sao bây giờ a???
zdng12
TÍCH CỰC
7 năm
@NdHoang107 đừng nói wipe system rồi nhé
Các pro cho e hỏi là e dùng xperia Z3 D6603. Cài twrp xong xuôi hết r. Nhưng sau khi cài 1 số module xposed, thì k vào đc twrp nữa. Đèn led vẫn báo màu hồng khi ấn nút volume - nhưng cứ treo ở logo sony k vào đc twrp. Như vậy là bị làm s ạ?
rocky man
TÍCH CỰC
6 năm
Máy mình hiện đang bị lỗi google play service không khắc phục được. Mình đã cài TWRP rồi.
Cho mình hỏi là nếu mình backup máy lại, sau đó factory reset lại thì bản backup cũng như TWRP còn chạy để restore lại được không các bác? Thanks a
Bạn còn file đó k cho mình xin qua thanhhieu531@gmail.com
Mà cái wifi kill để hack pass wifi hả bạn
anh ơi em còn nhỏ nhưng hay thích vọc điện thoại . cái file flash boot làm đúng tải về nhưng vào start lại không thấy đâu cả giúp em với.
@quen het moi thu A chưa hiểu e làm đến bước nào, nhưng mọi ng cần gì ghi chi tiết rồi chụp cái màn hình bị lỗi càng tốt. Vào comment bên mục này sẽ có người hướng dẫn cho nhé:
https://tinhte.vn/android/

Topic này tạo lâu rồi, lạc trôi it người giúp lắm. Viêc cài twrp có nhiều cách lắm ko chỉ riêng cách trong bài.
sao mình up rom rồi tới phần gapps lại cài vào không được nhỉ mỗi lần cài nó lại báo lỗi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019