Cơ bản về dịch vụ ngân hàng: tài khoản, thẻ, số tài khoản

Trung Dt
9/2/2015 9:50Phản hồi: 186
186 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KevinBui1111
ĐẠI BÀNG
9 năm
VISA DEBIT SVietcombank có chức năng này không bác, làm sao đăng ký verified by visa vây?
KevinBui1111
ĐẠI BÀNG
9 năm
@KevinBui1111 Hic, mới gọi lên VCB xác nhận là chưa áp dụng tính năng này. Hichic công nhận ngân hàng VN ỳ ạch thật, dịch vụ này ra đời 5 năm rồi mà chưa áp dụng.
teri.nk79
TÍCH CỰC
9 năm
😁 Nghía qua ACB đi bác tốt lắm. SMS báo số dư không tốn tiền, cả OTP nữa.
Cứ trong tài khoảng hàng tháng số dư trên 500k là không bị trừ phí.

VCB thì trừ đủ mọi ngóc ngách. :D DongA thì không khác gì :D
teri.nk79
TÍCH CỰC
9 năm
@KevinBui1111 Có nhiều loại lắm bác. Bác qua bank nó tư vấn cho 😁
studynguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@teri.nk79 ACB thu phí thẻ 365 và 2GO rồi bạn ơi, chỉ VCB là chưa thu thôi.
teri.nk79
TÍCH CỰC
9 năm
@studynguyen Ý bạn là thu phí gì? Rút tại trụ ah?
studynguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@teri.nk79 ý mình là có phí phát hành thẻ 30k, phí thường niên là 50/1 năm, rút tiền tại trụ thu lâu rồi mà.
sao mình chuyển khoản nội bộ viettin bank ko đc, nhập cái số thẻ có đầu 711A luôn hay là nhập như thế nào vậy mn
sao mình chuyển khoản nội bộ viettin bank ko đc, nhập cái số thẻ có đầu 711A luôn hay là nhập như thế nào vậy mn
ThienRacer
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình có đăng ký 1 TK kèm 1 ATM tại Vietinbank Nam Định, bây giờ mình muốn mở 1 TK Vietinbank tại Hà Nội, nhưng vẫn dùng chung trên 1 thẻ ATM thì có đc ko nhỉ.

Tức là 1 TK Vietinbank Nam Định, 1 TK Vietinbank Hà Nội dùng chung 1 thẻ ATM, 1 TK Internet Banking có đc ko nhỉ
tainanlk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ThienRacer Cái này ko được nhé bác, nếu vậy thì atm ko hiểu được bác rút tiền từ tk nào, còn internet banking thì được. Internet banking sẽ hiện hết toàn bộ tk của bác có
ThienRacer
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tainanlk Tức là Internet Banking sẽ đăng ký trên TK1 và sử dụng đc 2 TK, chỉ mất phí 1TK đúng ko bạn.

TK2 sẽ phải làm 1 cái ATM riêng nữa ah. Thế thì ví nhiều thẻ quá nhỉ
tainanlk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ThienRacer dùng internet banking, chuyển tiền tk2 vào tk1 rồi đem thẻ của tk1 đi rút => chỉ cần 1 thẻ 😃
ThienRacer
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tainanlk Vậy lại mất thêm phí chuyển tiền ah. Hihi
tainanlk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ThienRacer chắc bác ít giao dịch ngân hàng nên ít biết mấy vụ này. Chuyển khoản trong hệ thống số tiền ít thì ko mất phí nhé.

Còn chuyển tiền với số lượng nhiều từ tài khoản này sang tài khoản khác cùng hệ thống mà rút trong vòng 2 ngày mới bị phí là phí kiểm đếm. Cỡ 100trđ đổ lên là bị
studynguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cho em hỏi:
1. Em có mở 1 thẻ visa ACB, khi mở chưa có nộp tiền vô định khi nào xài mới nộp vô và sử dụng nhưng em bị rơi mất ví và mất luôn cái thẻ. Hổm có dịp ra ACB hỏi thử thì em nhân viên nói là tài khoản thẻ visa của anh chưa có tiền nên tổ chức visa họ không thu phí hàng năm của anh đâu? Nếu giờ anh báo mất và đóng thẻ thì phải đóng phí báo mất là 200k.
-> Em mất thẻ này nay 2 năm rồi, liệu sau này ACB có tới tận nhà em để đòi phí sử dụng thẻ visa trong 2 năm qua không?

2. Em có 1 tài khoản ở ngân hàng MB, có đăng ký dịch vụ Bankplus của Viettel mà em không có nhu cầu sử dụng nhiều. Hàng tháng họ thu của em 11k cho tới nay thì hết tk của em và bị âm 13k, em lười ra ngân hàng quá thì liệu họ có cộng dồn phí hàng tháng của em tới 1 thời gian họ tới tận nhà đòi tiền không? Em suy nghĩ qua nay, mong các bác cho em xin ý kiến của những ai đã từng trải qua với ạ 😔
HINCUTIN
ĐẠI BÀNG
9 năm
Công ty mình đang làm trả lương qua thẻ ATM ngân hàng Agribank.
Trước đó mình đã có thẻ Agribank rồi, nhưng của chi nhánh khác.
Công ty họ nói Agribank ko liên kết các chi nhánh với nhau ??? Và mình vẫn phải làm thẻ mới.

Có cách nào tận dụng đc thẻ cũ không ? Có thể mang ra chi nhánh kia để mở rộng tài khoản để đỡ phải làm thẻ mới đc không ?
cao nhân cho e hỏi 1 câu: e có tiền trong tài khoản ở vn, muốn ct ra nước ngoài, thẻ nước ngoài là thẻ master debit, vậy e có thể ct vào số thẻ in trên thẻ master nước ngoài được k, ra bank họ bảo ct phải có mục đích nên e tính ct trên ib
nhd862000
ĐẠI BÀNG
8 năm
@chutuoc7491 Trả lời cho đồng chí như sau:

1. Chuyển tiền đi ra nước ngoài thì phải có mục đích như thanh toán tiền học, chi phí du học, du lịch, chữa bệnh,... và các mục đích khác được sự đồng ý của NHNN.
2. Nếu chuyển tiền ra nước ngoài vào thẻ Master Debit thì k ăn thua. Tuỳ theo nhu cầu sử dụng tiền thực tế thì mới biết để mà tư vấn thêm cho bạn được.
studynguyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho mình hỏi ngân hàng nào có dịch vụ tin nhắn báo số dư thay đổi mà tiền ít cũng nhắn tin luôn (ví dụ như nhập lãi 90d cũng nhắn) ? Mình có cái của đông á mà nó không khi nào thấy nhắn tin nhập lãi cho minh hết 😔
nam0206
ĐẠI BÀNG
8 năm
@studynguyen ACB, 1 đồng cũng nhắn.
cho mình hỏi số tài khoản atm cua vcb la 13 số .neu mở tài khoản đó nhận dc tiền ngoại tệ thì nó là 12 chữ số hay 13 ạ
Các pro sử dụng thẻ tín dụng quốc tế cho hỏi có thể tìm tên ngân hàng và loại thẻ bằng số tài khoản một cá nhân ko vừa thấy người ta chuyển khoản bằng cây ATM của ngân hàng nông nghiệp trung quốc( Agricultural bank of china guangdong branch) mà không cần tài khoản người gửi,cũng chẳng cần thủ tục xuất trình hộ chiếu gì cả??? Đang thắc mắc loại thẻ quốc tế nào cũng nhận tiền được như vậy??hay chỉ loại thẻ kia hỗ trợ dịch vụ này??? Bản thân muốn tìm hiểu để làm một cái cho tiện lợi,được biết phí chuyển khoản khá cao là 0,5%?? Ai biết chỉ e với ạ??cần lắm sự tư vấn của các a em!! Xin cảm ơn!!!!!
Các pro sử dụng thẻ tín dụng quốc tế cho hỏi có thể tìm tên ngân hàng và loại thẻ bằng số tài khoản một cá nhân ko vừa thấy người ta chuyển khoản bằng cây ATM của ngân hàng nông nghiệp trung quốc( Agricultural bank of china guangdong branch) mà không cần tài khoản người gửi,cũng chẳng cần thủ tục xuất trình hộ chiếu gì cả??? Đang thắc mắc loại thẻ quốc tế nào cũng nhận tiền được như vậy??hay chỉ loại thẻ kia hỗ trợ dịch vụ này??? Bản thân muốn tìm hiểu để làm một cái cho tiện lợi,được biết phí chuyển khoản khá cao là 0,5%?? Ai biết chỉ e với ạ??cần lắm sự tư vấn của các a em!! Xin cảm ơn!!!!!
Ở Việt Nam mình, nếu mà sử dụng mấy cái dịch vụ cho vay đáo hạn ngân hàng. Thi có bị coi là phạm pháp không ? Mình thấy rất nhiều bọn làm dịch vụ quảng cáo ầm ầm daohan247.com/dich-vu-cho-vay-dao-han-ngan-hang-tai-ha-noi-lai-suat-thap/)....Rất công khai luôn ? cao nhân nào đã dùng thử những dịch vụ này chưa ? liệu mình dùng có bị coi là phạm pháp không ạ ?
Bây giờ mới cần nên đánh dấu phát.
tên Hòa
ĐẠI BÀNG
7 năm
cho hỏi ngu tí. Tại sao chú phải che số tài khoản và số thẻ vậy?
cho mình hỏi số cif của bidv là thế nào ạ
@thai doan thieu Đây là mã số khách hàng bạn, ngân hàng nào cũng có, số cif được tạo thông qua số cmnd/hộ chiếu/căn cước của bạn. Mỗi khách hàng chỉ có 1 số cif và chứa các thông tin kh, tk, thẻ, vay,...
nam0206
ĐẠI BÀNG
7 năm
@masuman Chưa đúng.
1. Số cif được tạo ngẫu nhiên hoặc theo thứ tự, không dựa vào dữ liệu khách hàng, miễn sao đảm bảo mỗi số xác thực (CMND, Hộ chiếu...) của KH chỉ tạo được 1 cif mà thôi.
2. Do cách tạo nêu trên và để đảm bảo an toàn thông tin KH thì số cif KHÔNG chứa các thống tin KH, TK, thẻ... Nó chỉ là cái ID của KH đó tại NH đó, dùng ID đó thông qua các phần mềm của NH lấy dữ liệu từ core banking của NH đó để truy xuất thông tin KH mà thôi.
@nam0206 Cám ơn anh về sự diễn giải chính xác và logic này nhé.
alo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019