Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cơ bản xe mô tô: Dắt xe, dựng xe phân khối lớn thế nào

Nam Air
22/1/2017 7:55Phản hồi: 108
Cơ bản xe mô tô: Dắt xe, dựng xe phân khối lớn thế nào
Lần đầu tiên đụng vào một chiếc xe mô tô, xe phân khối lớn, có thể bạn sẽ lúng túng trong việc dắt xe, dời xe, vì xác xe quá nặng. Với trọng lượng từ 180Kg trở lên, việc di chuyển những chiếc xe này có khác hơn những chiếc xe máy thông thường. Hy vọng video ngắn sau đây có thể giúp bạn bớt lúng túng trong giai đoạn đầu làm quen với xe pkl.

Chúc các bạn vui vẻ và lái xe an toàn.
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình chạy cub, cũng nương theo người giống như này 😁
@Duy Luân Với body của mod Luân thì 1 tay là có thể trên tay con cub đc rồi
Ấy thiệt là tội cho con cub cứ như trâu là cữoi ngựa vậy
Hihi
badboyasd
TÍCH CỰC
7 năm
Cách dắt tốt nhất là 0 dắt
giapnv272
TÍCH CỰC
7 năm
@badboyasd Vâng...cách nói hay nhất là im lặng để nghe
@badboyasd cách dắt tốt nhất là leo lên lạng lách ít vòng rồi để mấy anh cờ hó vàng dắt hộ về đồn
ở VN đi PKL hơi bị phí... 😔
w810i
CAO CẤP
7 năm
@EndlessBlue PKL nào tiếng máy át tiếng pô vậy? Chắc máy cũng sắp banh rồi đó. 😁
Xe mình 400cc thôi tiếng pô đã át cả tiếng còi rồi.
@w810i Máy bọc trong lớp thép chỉ có piston đẩy tới đẩy lui có nhớt bôi trơn lấy gì mà kêu
@vinhphucng25 phân khối hơi lớn tí tầm 300-600 thì cũng ko phí đâu
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
@w810i pô nổ to là do hãng thiết kế tùy loại xe hả bác? Mình thấy con Honda Gold Wings động cơ 1800cc chạy êm ru :D
dắt đại đi chứ cần gì màu mè anh em nhỉ.
@Trình Công Pháp Chiếc xe cỡ 235kg bạn dắt sao
pu_pu_999
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Trình Công Pháp Thánh ăn gì em cúng.
ONE NO!
TÍCH CỰC
7 năm
Xe của người khác tôt nhất đừng đụng vào, từng.chứng kiến 1 bạn dắt làm ngã xe làm hư đèn nghe đâu trị giá cỡ 5tr
@ONE NO! anh nói rất đúng, có tiền mua chơi, không có tiền tránh xa mấy em phân khối lớn với xe sang, ngố cái là đền mệt
Áp dụng tốt với các xe phân khối nhỏ và nhẹ luôn! Đặc biệt với chị em phụ nữ!
@Belolem89 Bảo sao trước giờ chả thấy phụ nữ đi xe loại này 😁
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
@crazysexycool1981 Phụ nử lúc nào chả thông minh hơn.
xyzmen
CAO CẤP
7 năm
Mình thấy ông hàng xóm toàn kêu vợ con và cả nhà ra đẩy...hôm nào cũng mua một chiếc rồi nhợ con vợ hắn cùng...đẩy...
ngoanrazo
TÍCH CỰC
7 năm
@xyzmen Bác đẩy đẩy sao coi chừng dầu nhớt bay 😁
@xyzmen Nói nghe phản cảm quá!
hoang209
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cũng hay, đợt xem cách dựng mấy cái xe to đùng dạng cruiser bị đổ cũng phải vậy à
Toàn ông bé tẹo lại đi xe to
duytran79
TÍCH CỰC
7 năm
Oặc,trc dắt con fz150 thôi mà đổ ngã gãy cả tay phanh😃
cuda123
TÍCH CỰC
7 năm
xe dành cho thanh niên cao từ 1m8 trở lên và cơ bắp khắp người hay nói đúng hơn là dành cho người tây đó mừ
hồi xưa, đi mượn xe ga để tán gái, cuối cùng đi đổ xăng chả biết mở cốp kiều gì, thế là em ấy ra mở hộ cho, xấu hổ quá :p. Cả dọc đường nó cứ trêu em nữa chứ
@pro744 Mình cũng một lần mượn xe ko biết rổ xăng chỗ nào luôn :v
@pro744 Chắc do não bạn nằm sai chổ thôi
Hịi
@pro744 thế có quất dc chưa 😆)))))
@Mr KOP bác này chắc bơm dầu nhớt đc thôi chứ đổ xăng thì chưa đc. :v
tieuquycodo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ek, sao giống em dắt con lead và SH vậy kìa :eek:
ủa cho mình hỏi biển số dạng XX - A... là của PKL à, mình toàn thấy bs dạng XX- B/C/D.... không à
huydaika13
TÍCH CỰC
7 năm
@newslove ở mọi tỉnh thành xe pkl ( >175cc) đều có dạng XX Ax, thường x là 1, trong HCM nhiều xe quá nên lên tới A2, A3
Hornet2012
TÍCH CỰC
7 năm
@huydaika13 Sai, tùy tỉnh. Ví dụ Bình Định xe motor dưới 175cc cũng có mang biển 77-Ax. Ở hcm, xe motor từ 175cc trở lên biển 5 số do Thành phố quản lý mang biển 59-a3. Ko phải do nhiều xe nên phải lên từ a1-a2-a3. Và A1 là xe công vụ biển xanh. Còn biển 4 số cũ thì do quận quản lý nên có nhiều loại để phân biệt. Đố bro tìm được chiếc motor từ 175cc lên mà biển trắng 59-a2. Và ở tỉnh xe motor biển 4 số cũ mang số của tỉnh đó và có A6.

Sent from my LG-H960 using Tapatalk
saigon1975
ĐẠI BÀNG
7 năm
người VN có tật là người thì bé mà khoái hàng to, có thằng bạn cao 1m67 nặng 59 sh150 con lang tăng nhất là khi dắt lên dốc lề đường cao, còn thằng cao 1m72 nặng 69 chơi nguyên xe PKL to đùng, có lần nó cua ngã mẹ xe, đỡ xe đéo nổi, 3 người vào phụ, tới nhà thằng bạn ( nhà trong hẻm 1m6 ) chơi lúc ra về đéo rinh nổi đuôi xe để quay đầu cuối cùng phải lùi xe cả 300 mét ... nhục thấy ớn luôn, còn gặp vĩa hè cao hay tới nhà ai dốc cao, hẻm bé là nó đi về luôn, ngã xe quên 1 lần tởn luôn....
@saigon1975 xe pk chả ai chơi nhắc đít cả bạn ơi.
@saigon1975 😆 thật
@saigon1975 Nói chung không phải bác nào sinh ra cũng sỡ hữu được chiều cao vs cân nặng lý tưởng cả, âu thì cũng vừa tội và vừa giận, giận vì không chịu chọn xe phù hợp với vóc dáng, dắt xe còn đỡ, ghê nhất vụ chống chân, dừng đèn đỏ chống không tới ngã chổng vó lại va lây các xe kế bên -_-
Chưa từng 1 lần trong đời được cưỡi PKL, thậm chí dắt & dựng cũng chưa luôn nhưng chụp cùng PKL thì vài 3 lần gì đó 😁
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019