Có cần bằng lái A1 khi ra tiệm mua Exciter 150 không?

21/2/2016 11:36Phản hồi: 26
Sự thật là thế này, các ngày qua em cũng đã đăng một bài HỎI ĐÁP ae về nên chọn Ex 150 hay Sh150, cuối cùng em chọn Ex150, e thì ko quan tâm SH nó đắt hơn Ex gì gì, đơn thuần em muốn chạy Ex cho nam tính trẻ trung phong cách ;)
Và hôm nay em muốn nhờ ae trong tinh tế giúp một lần nữa...
Thứ nhất, về việc ra tiệm mua xe thì có cần bằng lái ko? Vì tới ngày 15/4/2016 em mới thi bằng lái. Không biết ra tiệm mua xe cần đem theo những gì ngoài tiền :p.
Thứ hai là cách chọn xe tại cửa hàng, cách thử xe thế nào. Nên làm gì ở đó :rolleyes:
Thứ ba là làm thế nào để mình "kiếm" được một bản số đẹp lo lót cách nào, bàn chuyện lo lót với ai trong cơ quan đó...😁
Thứ tư, hơi ngu tí :p:D em thường chạy qua mặt Ex150 và nghe tiếng xe rất đã như tiếng máy bay, ko biết đó là tiếng zin của xe hay có độ bô hay gì ko? nếu có thì ae chỉ giúp với.
Em rất cảm ơn!
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dupberkill
ĐẠI BÀNG
8 năm
bác đi mua xe mà cần gì xuất trình giấy phép lái xe :v. cầm theo cái CMT để làm giấy tờ thôi
@Dupberkill nói thật em rất cảm ơn bác! bác cho em hỏi làm cavet tại cửa hàng hay tại Cơ quan côn an - cảnh sát giao thông? ngay trong ngày có cacvet ko? đi ra ko có bằng CSGT có phạt ko. em xl vì hỏi nhìu😔
Dupberkill
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Võ Quang Thịnh tùy bác. lười thì bảo cửa hàng làm cavet. ko thì tự đi làm rẻ hơn . cửa hàng làm thì khoảng 3 ngày có . còn tự làm thì 1 tuần . biển thì có luôn. ko có bằng thì bác hên xui
@Võ Quang Thịnh nhà bạn trước giờ chưa mua xe lần nào à
@năm bờ wan có mua mua hk à, mẹ đi công tác ở Switzerland rồi. Tết năm sau mới về
hungsmall
TÍCH CỰC
8 năm
Ông này có 2 cái topic rất nhảm, e nói thật.
@hungsmall Chuẩn
@hungsmall Bann này hỏi mấy ý sau thì cũng có lý bác ak. Chứ mà ý đầu e biết ngta hỏi thật mà đọc cứ thấy buồn cười sao sao ấy 😃

😔 ko biết nên hỏi thôi mà
Thứ nhất đi mua xe k cần bằng lái nhưng khi chạy về xui bị csgt kêu lại thì xác định
Thứ 2 mua xe mới thì cần gì thử nhìn ưng e nào thì dắt ra gắn bình chạy về.
Thứ 3 muốn có biển đẹp thì khi đi đăng ký xe tìm những tên cò mà đặt vấn đề hay k ngại thì tìm cách hỏi khéo mấy người csgt.
Thứ tư cái tiếng iiiiiii nghe như tiếng động cơ phản lực đó là tiếng xe zin do cái đĩa chông trượt nó tạo ra, mình đã tháo cái đĩa đó bỏ và tiếng sên êm ru như đời 2010.
@thanhtu1988 Em rất cảm ơn anh đã thông tin đến em! chúc a sức khỏe thành công!
@thanhtu1988 Cái ý thứ 4 chắc phải tiếp thu, hôm nào tháo ra mới được, mà tháo ra thì vặn mấy con bulong vô thêm tí răng hay chêm lông đền thêm vậy bạn.

Sent from my Q10 using Tapatalk
@shine_kizz Vặn vô bình thường k phải chêm bạn,cứ thử đi k hài lòng thì gắn lại thôi.
@thanhtu1988 Tăng sên tự tăng được, kk biết cái nè m tự tháo dc k, hay phải là tiệm nhĩ.

Sent from my Q10 using Tapatalk
@shine_kizz Trước giờ k xài cái đó nên k biết, mà đi tiệm đi cho khỏe cái thân.
Thứ nhất là google ko tính phí
Thứ hai là mua xe bao giấy tờ thì cầm theo cmnd và hộ khẩu, cửa hàng sẽ đưa giấy hẹn để gặp cò, đặt vấn đề với cò nếu muốn biển đẹp.
Thứ ba là nên đi mua cùng người lớn để khỏi bị nói thách.
Luật mới khi mua xe và làm đăng ký xe phải có bằng B2 nhe bạn 😁
zinzin1805
TÍCH CỰC
8 năm
@Raider 1977 Troll em út kinh thế?😕
@zinzin1805 em bị lừa 😁
@Raider 1977 Luật mới, không bán xe cho mấy ae tinhte,tại khó lừa quá
svsg2013
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái tiếng kêu như tiếng rít máy bay là đặc trưng của T150 thường đi ngược chiều mới nghe rõ tiếng đó còn ngồi lái thì không nghe được.
@svsg2013 cảm ơn bạn !!!!
narsiscad
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác chủ thớt hỏi mấy câu dễ thương quá 😃
@narsiscad hk biết mới hỏi mà bác 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095