Có nên dán hay dùng ốp cho điện thoại, máy tính? Vì sao? Cần lưu ý gì nếu dán / xài ốp?

Duy Luân
4/3/2018 13:49Phản hồi: 566
566 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

alihieu
TÍCH CỰC
6 năm
Ngày trước cứ mua cái ĐT nào là phải dán và dùng ốp ngay, nhưng giờ thấy cũng chẳng cần phải dán, cứa để nguyên cho đẹp, các loại màn hình ngày một cải ........ cũng ko ngại, chỉ sợ rơi thì vỡ thôi. Chứ bọn màn hình cong giờ dán vào mắt, trước dùng s7e, s8+ tốn cả triệu tiền dán màn hình mà cũng chẳng ăn thua. Còn ốp thì nhiều máy cầm khá trơn, nếu ko cẩn thận thì rất dễ rơi
maihungthu
ĐẠI BÀNG
6 năm
đọc mới biết mấy cái này luôn
rok
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình dùng ốp clear cover cho note7 không biết có phải vì thế mà sạc không dây chậm hơn nhiều ko . hix
melman
TÍCH CỰC
6 năm
M dán cường lực cho mặt trc, mặt sau xài chống sốc hoặc thay đổi tí cho xì tin. Này là đỡ cái 6s còn đống case ở nhà kkkk
2409
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sai lầm khi k xài ốp lưng. Tối hôm kia vừa xem youtube vừa ngủ gật rơi bể mất cái màn note fe...buồn
quanbaoqn
TÍCH CỰC
6 năm
Tôi đã từng bóc dán màn hình ra vì tin rằng kính cường lực corning 3 phải bền hơn dán, hệ quả sau 2 tuần mặt kính xước nhẹ. Thôi thì hy sinh 1 chút màu sắc để nó k xước
quangnghia95
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em là em dán cường lực, ốp chống shock =)))))
Không phải em tiếc cái máy xước bán mất giá hay thế nào, tính em nó thế, theo chủ nghĩa hoàn hảo, nhìn xước dù nhỏ cũng khó chịu . Cường lực mà dán hơi lệch là bóc ra dán cái mới luôn!
alexzai
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân bạn cho hỏi cái ốp điện thoại trên hình tên là gì vậy
Mình thì dùng dán cường lực và ốp lưng với độ mỏng vừa phải. Hôm rồi tuột tay làm rơi đt va chạm thẳng vô cạnh bàn rồi làm cái bẹp xuống đất nứt miếng cường lực, ốp lưng xước vài đường nhưng tháo ra đt vẫn y chang như mới. Phải ko bảo vệ là mệt mỏi rồi.
Những thằng nhậu nhẹt thì dùng ốp, còn lại khỏi.
dán skin có sợ bong sơn sau khi lột ra ko nhỉ các bác. e dùng 7+ ạ
Theo mình nghĩ nên dán là tốt nhất . Bán thì chắc chắn sẽ bị ép giá rồi nhưng thôi kệ đi . Phòng ngữa sẽ tốt hơn
Dán cường lực cho iPhone ở đâu tốt các bác nhỉ?
Dán cường lực màn hình bây giờ khá mỏng, 0,13mm và có độ cứng theo quảng cáo là 9H.
Thực ra đối với mình, việc dán mh kg phải để khỏi vỡ khi lỡ tay làm rơi mà chỉ là để khỏi xước dăm trong quá trình sử dụng.
Ngoài ra thì ốp lưng cũng rất cần để tránh trầy xước bởi những va chạm mạnh ở thân máy. Bởi vì trong quá trình sử dụng ( ít thì nửa năm với những ng có tiền, nhiều thì vài năm) có giữ cẩn thận tới đâu cũng kg thể nào tránh đc những vụ tai nạn ngoài ý muốn. Và việc dán, ốp đó nó sẽ giúp cho cái đt của bạn đẹp lâu hơn và sống dai hơn.
@Treconyeubagia Tuổi thọ smartphone giờ không còn được như cái thời nokia ngự trị nữa rồi . họ sản xuất thì thì họ cố tình tính toán hư cái trong bao lâu . Nên cứ xài thoải mái đi , có gì phải xoắn . Không hư cái này cũng hư cái kia thôi à . Có mấy trường hợp đéo có va đập , không có đì đè gì nó hết , vậy mà nó vẫn bị hỏng đấy thôi . Đi bảo hành thì họ đổ thừa do người dùng kìa . Vậy cái này , mình phải kiểm tra thiệt kỹ trước khi mua thôi . Lương tâm bán hàng giờ rẻ rách lắm . Lúc mới mua thì khen máy nức nở , lúc bảo hành thì tốn một mớ tiền thay màn hình
Các thương gia VN đội giá ốp lưng cao vãi . Có khi gấp đôi giá gốc không chừng . Đã tham khảo và trải nghiệm
macximot
ĐẠI BÀNG
5 năm
@0 Tên Gấp 3 gấp4 nhé
odimon
TÍCH CỰC
6 năm
Điện thoại cũng như con người vậy , đã hoàn hảo về hình dáng . Không xài ốp lưng hay không dán màn hình cũng giống như một người khỏa thân vậy . Những người thích khoe cơ thể mình hay thích khoe xài đt xịn sẽ ủng hộ không xài ốp lưng hay dán màn , còn những người có xu hướng á đông thì thích kính đáo thì thích xài ốp lưng hay dán màn hình để bảo vệ điện thoại . Bởi vậy phần lớn khi quen với một phụ nữ Á Đông , nhiều khả năng khi cô ấy về bên bạn là còn trinh nguyên , còn với một cô gái Tây thì khả năng cô ấy toè loe .. là khả năng xảy ra rất lớn
@odimon Rất sinh động, thực tế & dễ cảm nhận 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry Athena |
duongctt
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lại nhớ anh Lê Bích Bụng Phệ bảo:
"Người trẻ hiện nay qhtt không dùng Ba Con Sói nhưng đt nhất định phải có ốp lưng"
😁
toàn xài trần các bác ạ, cái điện thoại mình mua bằng nửa tháng lương à, hư thì vứt,còn laptop thì méo có
mt9011
TÍCH CỰC
5 năm
Không dán màn hình đt cũng như laptop là đúng đắn nhất.
Đt nên có ốp lưng hay dán mặt sau, lý do khó trơn tuột. Nhưng nên mở ra kiểm tra và vệ sinh ốp lưng thường xuyên.
Thainaip
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quan điểm mỗi người đều khác nhau, sở thích từng người, người nào có đk dùng trần chuồng ko bảo vệ cũng ok, người nào cận thận muốn giữ máy được lâu, bền, máy vẫn luôn đẹp thì sẽ dán màn hình, op lưng để bảo vệ, sau ko thích bán đi còn có giá trị, với mình từ khi dùng Ip 8+, đến giờ XS Max mình đã sử dụng miếng dán full chính hãng và ốp để bảo vệ em nó, mà nói thật khi sử dụng chẳng có vấn đề gì ảnh hưởng , hiện thị rất sắc nét...bởi sp mình mua cũng ko hề nhỏ trân trọng em nó thì cũng phải bảo vệ em nó , đó là ý kiến của mình vì mình ko phải người dư giả.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019