Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Có nên dán hay dùng ốp cho điện thoại, máy tính? Vì sao? Cần lưu ý gì nếu dán / xài ốp?

Duy Luân
4/3/2018 13:49Phản hồi: 566
566 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có dán cường lực, màn rất dễ xước dăm, cỡ 2 tháng tháo ra xài trần lấy tuần r lại dán tiếp. Có xài ốp lưng do xài trần rất trơn, mình xài 7plus, rớt mấy lần may mà ngồi trên nệm ko thì vl rồi 😆 do vậy mới quyết định đeo ốp, ốp mình mua mỏng nhất có thể, chủ yếu cho nó dính tay thôi, chứ ko phải để bảo vệ tuyệt đối, mà chỉ xài ốp khi đi ra ngoài thôi, ở nhà vẫn nude. Lap thì ko dán màn, mình xài lap sinh viên thôi nên màn nó vốn ko đẹp rồi, dán vô nữa thì nhìn ko chịu nổi. Tuy nhiên lại dán chỗ lót tay, ko xài lâu nó bám vàng lại chùi ko ra, trông tởm vl :v
@thanhdat3796 E mới tháo dán mặt sau ra dùng 10s quay sang thấy 1 đống xước dăm?? Em là dán ngay sau khi bóc seal. E cũng lỡ tháo dán mặt trước, chắc mai phải đi dán lại quá, sợ teo chim @@
skullofanh
TÍCH CỰC
6 năm
dán hay không tùy cách dùng mỗi người thôi...ai dùng ít va chạm thì k can dán, ai hay va chạm hặc để chung thứ khác có thể cạ dù nhẹ hay nhiều thi nen dán. Người ta nói phòng bệnh hơn chữa bệnh. 😁
binhyen102
TÍCH CỰC
6 năm
ko dán. xài như phá thì có dán cũng trầy cũng bể
Dán màn kẻo xước, xài ốp tránh móp khi rớt.
Cơ mà xài 2 cái ni thì hi sinh cảm giác cầm nắm
Lúc nào mình cũng chỉ dán mặt sau với viền. Còn màn ít khi dán vì làm máy dày nên đáng kể. 6563D98A-3C9D-4C75-B17C-CC5497ECAEDB.jpeg A2DEE9EE-A0C6-4DBA-83AD-2A6F9EAAD4DA.jpeg B9B33A89-A8A9-4A15-A0A6-BD8E2D41FC81.jpeg
@Akay Nhím Mình cũng đang phân vân không biết nên dán decal hay dùng ốp, nhưng nhìn mấy ảnh thực tế này nên mình quyết định dùng ốp tiếp 😁
Hiepsitemple
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mod thấy chưa, bài đăng mà ko chèn cái link khảo sát gì gì đó thì các câu trả lời hay hẳn đi. Mình dùng ốp vì được tặng kèm máy. Có ý định dán, nhưng sẽ ko dán da khắc tên đâu, chủ nghĩa của mình là hạn chế dùng sản phẩm động vật hoang dã.
Em theo trường phái nguyên thuỷ. Bỏ đống tiền ra mua đc cái Ip7+ thiết kế đẹp và hài hoà thì lại đi ốp đủ thứ vào, có phải phí tiền?
Nhưng sau vụ lỡ tay làm bể màn hình thì đã phải sắm ốp cho em nó+ dán màn hình, bởi vì màn hình sau khi thay thì bám mồ hôi kinh tởm. (Đb là thể loại mồ hôi dầu :p)
Dù ko muốn nhưng giờ vẫn đang xài cả hai thứ đó.
dungsin_lqd
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dán ốp chi vậy xấu mà ghê
caigoc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nên ốp, khỏi dán màn hình!
Xài iphone bắt đầu từ IP4 đến giờ, tổng cộng bể 5 cái màn hình. Lưng & cạnh thì móp méo trầy xước => kết quả là lên bao nhiêu đời máy nhưng không bán lại được cái nào toàn cho tặng.
Giờ xài Iphone X nên dán cường lực và ốp đầy đủ, qua rồi cái thời sexxy cho nó sướng.
@VÒNG BI CÔNG NGHIỆP Bác này cm đúng ý em 😁 đang xài X + Note Fe. Cả 2 đều dàn màn và dán lưng. Dùng 2 máy nên hay úp vào nhau. Khó tránh bị xước dăm. Mà tính em xước dăm màn là em bán, nên thôi tiết kiệm tiền dán cho lành :D
Mình không bảo vệ máy mà mình "phá" nó theo cách mình muốn. Một con Bọ cạp kèm câu trích dẫn mình yêu thích đã được khắc lazer trên mặt lưng của máy mình.
winter1989
TÍCH CỰC
6 năm
Dán màn thì đúng là chưa có miếng dán nào toàn diện, cái này hơi khó chịu, tuy nhên vẫn cần dán, vì ai đã từng dùng đt xong trầy tùm lum hoặc rơi phát có vết xước lớn hoặc nứt màn thì mới thấm, kính điện thoại chống xước rất tốt, nhưng ko phải chống đc mọi vết, dù máy mình mới mua như IP8 quảng cáo độ cứng màn cao nhưng dùng 1 thời gian ko dán vẫn có vết xước dăm, điều này khó chấp nhận với ai thích hoàn hảo.
Ốp đt cũng làm giảm độ đẹp của máy nhiều, tuy nhiên nó có thể cứu đc nhiều tình huống rơi máy (mình hay bị rơi khi đút trượt túi quần). Ốp và dán đều thay đc thường xuyên, nên mỗi lần thay máy lại như mới.
Thêm nữa ta chưa có giàu vs ai nên có đồ gì thì nên giữ. Mình làm việc với người Nhật nhiều, họ giàu hơn mình nhiều lần nhưng tất cả đồ đạc đều đc giữ cẩn thận (đt óp dán đầy đủ), laptop luôn có túi chống shock) để đảm bảo dùng đc lâu nhất có thể. Các sếp nhật đến thời hạn được đổi thiết bị, họ bàn giao lại đồ cũ dùng 4 năm mà tất cả đều mới như mới đập hộp, điều đó làm mình nghĩ mình cũng nên giữ gìn đồ đạc 😁
trunghiem
ĐẠI BÀNG
5 năm
@winter1989 Mình đánh giá cao suy nghĩ của bạn.
Mình cũng k dán màn hình vì không có cảm giác tốt bằng chạm trực tiếp.
Chính xác thì theo ý chủ quan các bác thôi, phần lớn người dùng Việt Nam mua cái máy hoặc cái xe thì họ xem đó như tài sản tích luỹ, do vậy họ muốn bảo vệ nó hết sức nhằm lưu giữ giá trị (còn cách nào thì tuỳ, vó thể khoa học hoặc ko). Như mình chẳng hạn, ko có đk nâng cấp hàng năm thì xài second hand, do vậy đôi lúc phải giữ kỹ sau này bán đỡ lỗ, haha.
Tuy nhiên mình cũng chỉ dán keo trong để chống trầy thôi, còn phải show cái vẻ đẹp của máy nũa chứ
zquanghoangz
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mới mới thì ốp dán đầy đủ, được một thời gian thì bỏ dần. Chắc khoảng 1 năm thì máy trơn ?
em chỉ dán keo trong màn hình và đít đt. Chủ yếu ra gặp vài em dienmayxanh, tgdd cho em nó có cái mân mê ..😃
Theo cá nhân mình thì thấy thật ra xài máy trần vẫn đẹp và oke nhất, nhưng mà vì khi sử dụng thì không thể tránh khỏi rơi rớt, hay đơn giản nhất là bị xước màn hình ngoài ý muốn. Mình có xài con 7 plus xài trần màn hình bị xước mà theo ng ta nói là xước lông xù gì đó, nhưng mà dán màn hình vào thì lại không thấy vết xước
Kính cl thì phải dán nhưng loại sin full màn còn ko thì thôi dán mays loại rẻ tiền nhìn phát gớm, mạt sau lâu lâu dán đổi màu cho nó mới nhưng mua loại cắt sẵn về dán rất đẹp và độ chính xác cao dán như ko dán, ốp thì chỉ gắn khi con nó mượn xem hoạt hình thôi, đi làm thì dùng bao da rất an toàn và sang chảnh khi nào xài rút ra cầm suóng tay lại sexi.
Dương 1H
TÍCH CỰC
6 năm
Dán hết nai nịt cẩn thận để lúc nào em nó bên trong cũng như mới.....mặc dù bên ngoài đổ nát hoang tàn :p
tuhai944
TÍCH CỰC
6 năm
Khuyên thật lòng những ai hay làm rơi đt là nên dùng ốp cứng, mình rơi rất nhiều, nhưng nếu ốp chạm đất thì tỉ lệ máy còn nguyên là 100%.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019