Có nên dán hay dùng ốp cho điện thoại, máy tính? Vì sao? Cần lưu ý gì nếu dán / xài ốp?

Duy Luân
4/3/2018 13:49Phản hồi: 566
566 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DarkCross
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ip6s
1. Vỏ nhôm trơn, cam lồi nên dùng ốp cứng luôn, ốp Aape đỏ đẹp hơn vỏ ip hhhhh. À có lần bỏ ốp ra rơi móp mất một góc, nhìn khó chịu. Thôi thà để ốp vừa đẹp vừa đầm tay >.<
2. Bị rơi mấy lần rồi nên toàn dán cái kính cường lực siêu mỏng 1.0-1.2mm. Rớt đt kính cl nứt thì thay cái mới hehee
Tính ra dán và ốp là do mình hay làm rơi, và móp thì nhìn rất khó chịu, chứ cũng chẳng bán lại cho ai (mình dùng đt chu kì 3-4 năm) thực tế đt chẳng chơi game nên chẳng thay làm gì
vinhokss
TÍCH CỰC
6 năm
Dùng mỗi ốp lưng nhựa mềm, mỏng còn lại không dán màn
Mai KhanhBL
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình không xài ốp và dán màng hình, nhưng hôm qua con s7e vưò bị rớt... hic... hic... nứt kiến rồi.... chắc con sau phải gắn ốp thôi
Ngày trước hồi mới xài còn dán với dùng ốp. Sau này mình thấy để trần dùng là sướng nhất. Mỗi tội mặt lưng iphone để trần rất trơn và dễ tuột tay. Còn màn hình thì khỏi cần dán luôn, xước quá thì đi thay kính, đến lúc đấy máy cũng nát lắm rồi
@VampireAssistant Không thấy đẹp bác ạ 😔
@hieu_map E thấy đẹp là được bác ạ 😁
hoaipnb
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nói chung khi rơi 1 phát mà vỡ màn hoặc móp góc vs cái hóa đơn kèm theo từ 4-6 củ cho dòng samsung thì lúc đấy mới thấy cái ốp hoặc cl 100k có giá trị. Vs cả tùy mục đích sử dụng của mỗi ng khác nhau. Mod dân công nghệ, thay đt như thay áo, kinh tế vững mạnh hay đặc thù cv cho phép làm điều đó. Nhiều người bỏ 15 - 25 củ mua con flagship xác định dùng vài 3 năm là bthuong và đương nhiên giữ gìn là chuyện bthg, chưa kể còn những yếu tố khác như nuôi con nhỏ.... Tóm lại nên hay ko nên do mục đích sử dụng và cá tính của mỗi người.
vucv
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dán và ốp làm nóng máy, giảm hiệu năng và làm xấu máy 😃. Nhưng nó có tác dụng tăng trưởng kinh tế. Nhiều điện thoại lợi nhuận thấp hơn dán và ốp. =)
CryDKNY
TÍCH CỰC
6 năm
team ko dán màn hình - cáse thì vẫn xài vì hậu đậu hay rơi

đã từng dán da khắc ten chi ip7 và lột ngay sau đó 3 ngày, 😁
@CryDKNY Sao lại lột thế bác. Cấn tay ạ?
TrunG_KeviL
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không dán, không ốp, mua cái Flip cover chính hãng nhưng dùng mấy hôm thì chán lại vứt tủ. Tính không dc cẩn thận vs giữ đồ nên h 4 góc máy cứ gọi là tanh bành, mỗi tội dc cầm vs nhìn mặt lưng siêu đẹp của e ấy mỗi ngày từ khi mua đến h. Đổi máy thì cho lại cho người thân thôi nên cũng k qtam đến chuyện dc giá hay ko lắm 😃
Dán chỉ phí tiền, từng dán cường lực mặt trước/sau cho 8plus, xài đc tg nó nứt vs xướt tùm lum, phải gỡ ra. Dùng bt để máy ở truồng cho đẹp thoáng, có đi đâu xa thì đeo bao cao su loại mỏng vào cũng tốt
Mặc dù không thích xài ốp nhưng cam lồi thì người nông dân phải làm sao.
patuana76
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nói túm lại là không nên dùng miếng dán da khắc tên của @cu Hiệp?! 😁
Dán màn thì oke. Còn dùng ốp nhìn trĩ bỏ bu
alex.hn
CAO CẤP
6 năm
Có sài,cả dán màn hình và ốp.
Của đáng tội,quả thực từ smartphone hay feature phone thì điện thoại nào cũng rơi liên tọi do day nhiều mồ hôi. Thế nên dùng phương tiện bảo vệ có tác dụng tương đối rõ nét. Rơi điện thoại có nhờ ốp dạng cao su nên ko xi nhê gì.
Về mặt thẩm mỹ thì tùy khẩu vị từng người.
Đã dùng bao da khắc tên. Đúng là đồ da sang trọng thật nhưng do nhiều mồ hôi nên lắm lúc lại cứ...thum thủm,dù rằng mình cũng tương đối để ý vụ hút ẩm. Chưa kể điện thoại để trong bao da rút ra rút vào đôi khi cũng tương đối bất tiện. Mình thích dùng bao dạng hộp chứ không thích dán.
Tri An
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nên dán, và ốp, xước màn hình và trầy màn hình là thường xuyên, khi nào xước nhiều gỡ ra dán cái mới vào là đt như mới

E chưa từng xài mấy dòng cao cấp nên k biết sao
gakhonggay
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dùng ốp chỉ vì máy giờ làm mỏng quá, cầm ko chắc tay. Còn màn hình thì ko dán, giờ màn cũng khó xước mà, còn rơi vỡ thì miếng dán cũng chẳng thấy tác dụng gì.
Vài clip JerryRigEverything là bít mình cần hay ko
Em thích cảm "chân thật " nên ko dán ,ko ốp hay bao gì luôn 😁
anh mùi
ĐẠI BÀNG
6 năm
mua máy về sài cho sướng ko nên để thằng sau sướng...
metnguoiqua
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ai thích cái đẹp của chất liệu và không quan tâm mấy đến giá thành sau này bán lại thì tốt nhất không nên dán vì nhà sản xuất họ đã nghiên cứu chán chê để cho ra chất liệu phù hợp và design cẩn thận để thể hiện được vẻ đẹp của sản phẩm rồi. Còn với ai dùng mang tính trải nghiệm, sau có ý định bán lại hoặc hay làm rớt thì tốt nhất nên dán vào, ốp vào, tránh đi toi của một đống tiền. Nói chung, dán + ốp thì không nên nhưng tùy mục đích thì có thể nên hoặc không nên dán + ốp!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019