Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Có nên độ lên côn tay xe wave alpha và xài nón fullface không

triển1997
29/11/2017 3:9Phản hồi: 17
Chào mấy bác mình là người mới của tinh tế, mình không biết ăn nói lịch sự nên mong các bác bỏ qua cho
Mình thật ra chỉ có 2 câu hỏi như trên tựa đề, và mình sẽ giải thích vì lý do vì sao
Chả là xe mình là xe wave alpha 2016 có 100cc, mấy tháng trước mình có đi phượt vũng tàu chạy đường quốc lộ 1a đồng nai mình thấy xe yếu khi rồ ga tới 50 trong khi bọn bạn rồ nhẹ là bay (tụi nó sử dụng air black sh và wave cũ đã độ), mình tính
độ nhưng chủ yếu là để đi phượt chơi và chở bao hàng nặng thôi chứ không phải để đua xe, mình chỉ làm theo dạng kín như chưa từng độ để cho lịch sự, nhưng mình sợ độ lên rồi là lúc khi chạy xe tới đoạn dừng đèn đỏ gặp mấy chú bác thấy xe kình thì
hiểu lầm mình là dân quẩy phá trẻ trâu ăn bám lêu lỏng hoặc tệ hơn nữa là sẽ không quen được gấu khi lỡ bị gia đình gấu thấy, sợ nhất là gặp csgt nữa (không tiền mua xe côn như winner hay ex nên đành độ ạ)
Câu hỏi thứ 2 là có nên mua mũ fullface không vì nhìn xe nhỏ tướng thì bự con, th bạn có khuyên đừng mua vì đội lên chẳng khác gì không mặc đồ trần chuồng chạy xe đạp mang nồi cơm điện vậy (đã có mũ 3/4 rồi nên tính sắm thêm mũ ff)
Cám ơn các bác nhiều ạ

17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

JinDo012
TÍCH CỰC
6 năm
Chuyện xe cộ thì ko rành, mình đang tính mua con blade về độ côn tay, vì thích chạy côn tay hơn.
Chuyện nón, nói thật là nên. Mình bây giờ còn ko thèm đội mấy cái nón 3/4 nữa. Bạn cứ tưởng tượng vầy nhé, té xuống, xui xui mà té ngay thế sml =)), sứt môi, đi bộ hàm trước là tốn bao nhiêu tiền rồi? Vậy chứ cái nón tầm 1tr là có thể cứu bạn pha tốn tiền đó rất nhiều. Mặc dù khi té xe rất hiếm khi mặt cà xuống đường. Và bạn mình là thằng bị, té mà xém rớt hàm dưới, nó phải 1 tay chạy 1 tay bợ giữ hàm dưới. Đợt đó nó tốn chắc cỡ 30tr cho tổng thiệt hại xe + người.
@JinDo012 Ok bạn cám ơn bạn nhiều ^^
.m..
Trứng
6 năm
@JinDo012 Nghe bác ns mà ớn cả người
JinDo012
TÍCH CỰC
6 năm
@.m.. Thiệt mà bác. Vậy mà hổm mình thấy bài thằng nào chạy raider fi, khoe té xe 3 lần, mặt mày khâu tè le 3 lần, Vậy mà ko sắm đc cái nón cho nên thân thì thấy cũng hài hước thiệt. Ngày xưa mình té 1 lần (đội 1/2), té trầy toàn bộ nửa người phải (từ mặt đến tay, chân). Sau mình toàn đội 3/4 với fullface thui, giờ toàn fullface, bỏ 3/4 luôn rồi vì sợ ko may giống thằng bạn mình, tốn vô tiền răng hàm mặt thì mệt lắm.
Mấy bác giúp với
Rabbit1990
ĐẠI BÀNG
6 năm
An toàn cho mình chứ ko phải an toàn cho người ta , lúc mình bị nạn rồi ai giúp mình , ai nuôi mình ? có phải mấy người hay chê bai ko , hay là bản thân mình và gia đình của mình ?
Còn độ côn tay thì k nên bạn ơi , xe thế nào thì để như thế , muốn ngon hơn tí thì làm lại nồi , nhớt nhao đều đặn là ngon rồi 😁
Cám ơn bạn nhiều mình hiểu rồi
Khuyên bạn là không vì mình sẽ làm cho bạn 1 bài toán kinh tế rời bạn tự quyết định:
- Chế côn tay cho xe ngon lành thì hết tầm 4 triệu. Mà tốc độ xe bạn cũng chả cải thiện là bao, chỉ chạy cho vui thôi. Mất giá trị chiếc xe khi bán lại
- Xe wave 2016 của bạn bán lại đc tầm 12 - 14 triệu độ côn tay hết thêm 4 triệu nữa là 16-18 triệu.
- Xe Ex 135cc mua cũ xe ngon: 20 - 25 triệu
- xe Axelo 125cc mua cũ xe ngon : 16 -20 triệu. Xe Axelo của Suzuki chạy rất ngon nhé bạn, dàn chân không chê vào đâu đc tốc độ thì cũng 120km ngon lành.
- Mình đã từng chơi xe độ chế các kiểu và nhận ra là mua xe khác cùng tính năng ngon hơn là độ chế và kinh tế hơn
- Còn nón bảo hiểm thì bạn cứ mua không phải suy nghĩ, có nón chạy rất an toàn, không đau mắt, không lo mưa luôn
@BVS...BOT Mình hiểu rồi, mình chỉ nghĩ đơn giản là khi độ côn tay lên thì xe chạy sẽ mượt hơn, tưởng tượng lúc chở bao hàng nặng gần 20kg 30kg lên dốc sẽ lên dễ lên hơn 😔
nên làm mũ full face, còn muốn lên côn thì bán xe rồi mua con ếch 2010 côn thì hợp lý hơn, vì vốn wave đời mới đi khá nhẹ, máy móc cũng k đc ổn bằng mấy ace đời đầu cho lắm, lên côn cũng k khỏe hơn là bao đâu b
@lowebrau Ok thankyou bạn nhiều
thế này nè bác lên côn tay chỉ sướng vì được bóp như bóp... thôi tốc độ thì cũng vậy nếu muốn bôc hơn thì nên làm nồi chứ lên côn sợ đi xa không bền .mình từng lên côn cho wawe rồi nói chung chạy cung được nhưng ít dám đi xa .mà mê côn tay bác mua axelo cũ ấy tầm chưa tới 20 là xe ngon rồi bền nữa...đôi lời gửi bác
Thanks bác, thật ra tui nghe ý kiến nhiều người rồi nên ko độ nữa, vả lại tui chỉ thích winner thôi à vì tướng tui bự con lắm, mấy chiếc thì ko thích gì mấy 😁
@triển1997 haha tướng tui thì bé nên đinh mua raider đây .đang gom lúa
dtgame92
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nặng 55kg, cao 1m67, gầy đét vẫn đội FF nhé bác, an toàn là chính, xấu đẹp kệ đời luôn.
em đi future neo vẫn đội siêu nồi cơm điện đi cho an toàn, đội 3/4 ngã cái đi bộ hàm thì khổ, bảo vệ xung quanh mà không bảo vệ khuôn mặt đẹp là thiếu sót lớn, xe wave yếu thì phải vệ sinh lọc gió, bảo dưỡng động cơ đầy đủ, dầu castrol chai 100k 1500km thay 1 lần khi đi làm (nếu đi phượt thì 1000km thay 1 lần), lên dốc thì số 1, số 2 mà chiến, biết cách vào số hợp lý là chạy ầm ầm, do kĩ năng người phượt thôi
Thanh kiu mấy bác nhiều nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019