Có nên dùng - Yamalube Carbon Cleaner - Dung dịch tẩy rửa carbon

hiruchan
20/11/2014 14:41Phản hồi: 168
E mới lấy con nouvo 6. Lúc đổ xăng vào bình thì bên 3s họ có hỏi có dùng thêm "dung dịch vệ sinh " cho e nó ko? E nghĩ là e nó vẫn "zin", Vừa bóc tem nên chưa "viêm nhiễm" gì. Theo các bác là có nên dùng e nó ko ạ ???
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

baduy2004
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chạy 1000 km đầu hãy đổ bác à, sau đó thì cứ mỗi 3000 km thì xài 1 lần.
@baduy2004 Chạy 1000 km thì lấy đâu muội than mà làm sạch cụ ơi.
CÁi này như thuốc xổ giun thôi, 3 ngàn cây dùng 1 lần,đừng lạm dụng.
thachthuv
ĐẠI BÀNG
9 năm
1 năm dùng 1 lần
daonx288
TÍCH CỰC
5 năm
@optiinu Đổ xong thì vẫn nên vệ sinh kim phun mỗi 10000km thôi bạn, dung dịch nó có hiệu quả khi hỗn hợp nhiên liệu được đốt cháy trong xylanh chứ khi nó đc bơm qua kim phun thì ko tác dụng nhiều. Vệ sinh kim phun cũng rẻ, 150k cho 10000km
optiinu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@daonx288 Nghĩ nó cũng sẽ làm sạch kim phun chứ nhỉ, đến tháng 11 là sẽ có lịch hẹn bảo dưỡng. Em thì đồ nghề đủ để làm rồi, kẹt mỗi vụ kim phun.
daonx288
TÍCH CỰC
5 năm
@optiinu Hiệu quả làm sạch kim phun không nhiều đâu bạn. Tốt nhất kim phun vẫn nên vệ sinh mỗi 10000km. Mốc 10000km nên thay cả lọc gió với bugi. Máy bao bền 100000km mới cần đại tu
@optiinu Vẫn phải dùng cách làm triệt để vì dung dịch chỉ mang tính chất ngăn ngừa sự hình thành cặn bẩn kiểu tích tụ lâu ngày.Dung dịch pha xăng rồi theo ống dẫn đến kim phun,vậy kim phun cũng là nơi dung dịch làm việc.
Nhưng vì pha xăng cho nên chủ sử dụng các loại chất ăn mòn út tác dụng - sẽ hư hỏng kim phun & các sensor.Vậy nên ngoài dùng chai pha xăng việc vệ sinh các bộ phận bằng cách triệt để vẫn cần thiết.Dung dịch chủ yếu mang tính chất tẩy vừa đủ ngăn ngừa tránh để tích tụ thành cặn khó tẩy rửa
Dạo này xe ế 3S toàn dụ khách mua vớ vẩn nhỉ. Xe mới cóng làm gì có muội than mà đổ Carbon. Riết rồi Yamaha cũng làm ăn lỏng lẻo như honda. Đại lý mặc sức hoành hành. Càng ngày càng giống honda, nản.
@gagalovegood Chính xác ra thì xe mới càng nên xài. Muội than sinh ra trong quá trình hoạt động của xe, do nhiều yếu tố: xăng bẩn, tỉ lệ xăng gió, đốt không hết nhiên liệu.v.v Nên xe mới hay cũ thì đều có sinh ra muội than carbon.
Và với các xe phun xăng điện tử, đầu kim phun xăng dễ bị bẩn, tắc. Nên dùng cái dung dịch tẩy rửa này là rất tốt !
daonx288
TÍCH CỰC
5 năm
@virus_muzic Dùng rất tốt nhưng xe mới đi 0km thì dùng làm gì? Bìn xăng đầu đc 200km chả ảnh hưởng, nên đổ sau 2000-3000km đầu. Xe mới chú trọng rodai và dầu nhớt, thay 500km đầu xong 1000km rồi 2000km. 2000km đầu dùng dầu khoáng cho rẻ, mua dầu khoáng 10w40 ngoài rẻ hơn hãng, total, shell 60-65k. Sau 2000km thì chơi bán tổng hợp hoặc full tổng hợp tùy xe.
cái này chả tác dụng gì đâu,
@blackberry0605 Xe cũ chạy lâu ngày,xài cái này mới thấy tác dụng

Sent from my ASUS_T00J using Tapatalk
Đó giờ không có thì cũng đâu thấy bị gì đâu . Này làm sạch mụi cacbon thì minh đi lâu lâu hãy dùng , chắc cỡ 5000 ~ 10000 km sẵn đi vệ sinh kim xăng luôn
xe mới đổ cũng đc,ko vấn đề gì,nhưng hơi phí vì xe mới máy còn sạch lắm.Xe cũ cũ đi tầm >10k km đổ mới thấy tác dụng rõ rệt
airblade của gấu nhà tớ mới đổ cái này , cảm nhận máy êm ái, dọt hơn hẳn . Thế là tớ mua thêm 1 lọ (50k) cho fz mới đi được gần 4000 km .
koronua123
ĐẠI BÀNG
9 năm
3s nào ở sài gòn bán chai này đúng giá 50k vậy mấy bác? Mình hỏi 3s gần nhà bán 70k nên ko mua.
@linh05 Giá nhiêu vậy bạn?

Sent from my Redmi Note 3 using Tapatalk
linh05
TÍCH CỰC
8 năm
@hugokaka Bác like facepage để theo dõi nhé, tháng 6/2016 chính thức ra mắt tại thị trường Việt Nam

@koronua123 mình mua 68k cua đại lí
hùngpvbp
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Thành hà anh yamaha town 55k
Pha vào nó kích nổ hăng tiết hơn nên cảm thấy xe dễ nổ, nhẹ, bốc. Coi chừng như chơi hàng đá nhe các bác, Ya nó khuyến nghị 3k chơi một lần đừng có nghiện coi chừng kiệt sức. 😁:D:D:D Nói vậy nếu bảo dưỡng tốt: Nhớt, lọc gió, lọc nhớt, chỉnh xăng gió chuẩn và khi tháo bugi ra thấy khô, sạch thì có lẽ cũng chẳng quan tâm cái này làm gì. Mình cũng đang chạy Ex nên không đá đểu Ya đâu nhe các bác.
@Fbiprohj Có thể mình nhầm lẫn câu nói kích nổ trong cmt của mình. Nhưng trên trang web YaVN nói về chai cleaner carbon và nếu cứ như họ nói thế này

Thì chẳng phải những xe đang bị yếu do muội than gây ra sau khi dc làm sạch bằng dung dịch này sẽ dc cải thiện sức mạnh đó a. còn thực tế dc bao nhiêu % thì người dùng tự rõ. Còn chuyện xăng nếu cứ tăng octan index mà tăng dc sức mạnh thì chắc mấy chiếc cub50 đời cổ từ thời còn chạy xăng 82 chắc có xăng 95 là mừng lắm?
Mạng ảo thật nhưng nói người ta thánh này thánh nọ là không đúng đâu bạn à.
soldier_1991
ĐẠI BÀNG
8 năm
@RC213v Mở cái nắp đó ra kiểu gì vậy bác e mở không đc 😕
@RC213v Cái này dùng định kỳ để duy trì tình trạng tốt nhất buồng đốt ko bị muội than đóng nên nếu xài định kỳ chẳng khác vẹo gì. Nếu xe đi vài vạn đổ 1 chai may ra. Hơn nữa còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác nữa như lọc gió, bxc (hoặc kim fun nếu FI), khe hở suppap....để đánh giá đc "sức mạnh" của động cơ.
Thanhhao9999
ĐẠI BÀNG
7 năm
@soldier_1991 Đè cái nắp xuống rồi xoay, xoay bt nó ko vô khớp nên ko mở đâu
primelong
ĐẠI BÀNG
9 năm
xe taurus bạn gái mh chạy đi làm + về 15km đổ đầy bình đi9 dc gần 1 tuần đổ chai đó vô bạn gái mh nói chạy hơn 1 tuần thế là mua cho chiếc nouvo lx
Chả hiểu gagalovegood là thể loại khách hàng nào, chai này là yamaha vn sản xuất dc sự cho phép về công nghệ cũng như kĩ thuật của yamaha nhật bản, vn làm gì có trình mà vẽ vời ra.tôi đổ vào juv thấy máy êm hơn hẳn, cứ chạy tầm 10.000km là đổ 1 lần

@congalete vãi cả êm hơn hẳn, toàn là hoang tưởng,
@tuananhvtn2 vâng em gà nên ko dám chê công nghệ xe máy nhật bản ợ, thấy sao nói vậy, nhìu ng đi bảo trì ya họ cũng nói thế, chắc chú em xài dream thái nên chắc ko cần
linh05
TÍCH CỰC
8 năm
@congalete Chai này của tập đoàn Chervon (Hoa Kỳ) - nhà sản xuất dầu nhờn Caltex sản xuất, Yamaha chỉ là dán tem gắn liền thương hiệu lên thôi. Nói nôm na là kinh doanh, buôn bán thôi

Của bền tại người, có tiền mua ốp lưng iphone cả triệu ko tiếc, nạp tiền card,game cả triệu ko than, có chai nước 75k thì xỉ vả yamaha vn thậm tệ, chai này tẩy rửa muội than, cặn bã, giúp động cơ đốt nhiên liệu hiệu quả hơn, kêu ko có tác dụng thì ....

@congalete các này dùng cho xe tay ga loại cũ không có FI có dùng đc k b
@haminhhieu xe ga hay số đều dùng được hết. Nhưng nếu xe bạn quá cũ (trên 50,000km) thì đổ ko có tác dụng nữa vì mụi than quá dày rồi. Cái này dùng cho xe còn điều kiện rốt vs dùng thường xuyên đúng hạn thì ko cần rả máy cạo khói.
Nếu bạn muốn dùng thì nên đổ đầy bình xăng = 1 chai carbon. Chạy tầm 2,3 bình xăng nữa lại dùng 1 chai nữa. Cứ vậy dùng liên tục 3 chai may ra nó hết mụi than.
Cách 2 là ra tiệm có máy vệ sinh buồng đốt làm 1 lần bao nhanh gọn.
phu147257
ĐẠI BÀNG
7 năm
@haminhhieu EX135 ko FI nè!
thỉnh thoảng vẫn đổ
thanhmc
TÍCH CỰC
8 năm
Chai này có 50k thôi mình mua ở yamaha đường Phan Đăng Lưu
Cái n
Cái này ra đại lý yamaha nào chả có.50k /1 bình.3000 km đổ 1 lần.đúng là sạch thật.
leenam0109
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trên youtube, có chú Tây test, trên đầu pittong có chỗ ít đi, có chỗ nhiều lên. Túm lại, không ăn thua.
Cái này có thì 3k đổ 1 bình,ko thì 10k 1 bình tính ra bằng tiền uống cafe mà máy bốc hẳn! Tiếc làm cm gì!hihi
Hôm bữa hỏi ba mình sao ko mua chai carbon gì đó trong yamaha bán đổ vô chiếc classico đi, chạy lâu lắm rồi. Ổng phán 1 câu mình im luôn.
vietrung
TÍCH CỰC
8 năm
@#JK Phán câu gì vậy bác... 😁
@vietrung em quên rồi :D
Mister.Ta0
ĐẠI BÀNG
3 năm
@#JK Đổ cái L phải ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp