Có nên ép kính chân không cho iphone?

26/4/2016 6:20Phản hồi: 48
Đi được chuyến phượt về mà số nhọ, vỡ cmn mất cái màn hình con 6+ các bác ạ 😔 Test thấy cảm ứng vẫn hoạt động mà vác ra chỗ bán nhờ vả thì bọn nó hét phải thay cái màn gần 4 củ, mghe mà rụng rời cả tay chân. E đang tính bán xác con máy thì thằng bạn nó bẩu chỉ cần đi ép kính chân không là đc mà e k biết thế nào? Có bác kinh nghiệm đầy mình khoản này thì tư vấn giúp e phát.
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

luan@1991
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác thay mỗi cái mặt kính thôi
Nên ép kính lại xài.
Ép lại kính 3-400k gì đấy
GirlHBU
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nếu mà test cảm ứng vẫn tốt thì chú thay màn hình làm gì cho tốn kém. Trừ khi chú đang thừa tiền. 😁:D Như a đây hôm trước cũng nứt mấy vệt mang đi ép kính bên nhật cường tính ra chỉ tốn bằng 1 phần nếu thay màn hình. Mà về dùng nửa năm rồi vẫn ngon lành cành đào đấy.
haanhtuan89
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nên ép kính chân không nhưng chọn nơi uy một chút mà ép bác ạ. Đừng tham rẻ mà ép ở mấy ông vớ vẩn vỉa hè rồi hỏng cmn con 6+ đấy chứ chẳng chơi.
Máy bị như vậy thì đi ép kính lại xài chứ tội gì mà phải bán xác uổng máy. Bác bán xác cho nó rồi nó về nó ép lại kính xong nó bán vậy thì nó lời to. 😁
ở hn thì qua bên mình ép cho nhé chất lượng đảm bảo
Thấy trên mạng kháo nhau là ép kính chân không chỉ được vài tháng nhưng hôm trước e ép cho con e quả ip5 bên nhật cường hết có mấy loét mà về e nó dùng khen ngon, mượt ra phết. Chắc do mấy ổng ép chỗ lang băm dính phốt rồi review cay cú chăng?? 🆒🆒🆒
@Langthang2211 Chất lượng ép ở bên Nhật Cường e chưa thử nhưng xem bảng giá thấy ông này giá chênh hơn so với các ông khác. Cũng có thể là "tiền nào của lấy" nhưng bác nên xem xét kĩ trước khi đi ép vì nhỡ ra một cái lại què con pờ lút thì khóc bằng tiếng mán luôn đấy ạ.
@Pasal.English khuyên bạn đừng ép ở nhật cường vừa đắt vừa sấu bởi ở đấy họ ko có cơ sở chuyên họ nhân rồi cầm ra ngoài cho cửa hàng ép thôi
@ngoclong1985 E cũng đồng ý vs bác chủ này
@ngoclong1985 bác có nhầm với bên nào không? Theo e biết thì bên nhật cường có hẳn 1 hệ thống bảo hành riêng là nhật cường sevice cơ mà. Như thế thì việc méo gì nó phải cầm ra ngoài làm cho rach việc ra nhỉ.
@Langthang2211 Em cũng vừa vỡ con màn hình ip6 hôm qua. Ngồi nhìn em nó bị vỡ mà thẫn thờ luôn bác ạ. Em cũng tính qua bên nhật cường ép lại màn hình. Chất lượng bên ấy thế nào bác?
Rẻ nhất là đi ép lại kính.
Thay màn hình thì chi phí sẽ cao hơn nhiều.
Chất lượng màn hình sau khi ép lại kính thì k biết sẽ như thế nào. Nhưng tâm lí là k khoái bằng đồ zin.
Tuỳ theo túi tiền của mình thôi.
@Black__Rose Công nhận với bác. Cái gì zin ngta chả thích. 😁:D nhưng e chỉ lo mỗi khoản bỏ ra mấy củ bạc rồi vác về được mỗi cái mac zin trung khựa thì khóc trong tim bác ạ. 😕
Suongdem1290
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thôi bác mời chủ top qua chỗ bác ép cho nhanh lại còn chê người ta thế này làm gì ko biết nữa. 🆒🆒 làm ăn thế này ko đẹp nhé. ;)
Ép kính thì e ko biết nhưng e khuyên bác bỏ ra gần 20 chục củ để sắm con điện thoại rồi giờ cứ hỏng hóc gì cũng phải cẩn thận với mấy ông thợ. Giờ vì lợi nhuận người ta thất đức lắm, thấy máy zin ngon lại nảy lòng tham rồi khoắng hết đồ thì đúng là mất cả trì lẫn chài đấy ạ.
@Thu Phạm 238 Vâng. E cảm ơn bác đã dặn dò. E cũng có dám làm qua loa đâu, lặn lội lên đây tham khảo cao kiến của các bác chứ chưa dám làm liều. e cũng biết thời buổi này thợ thuyền tay nghề sửa chữa thì ít tay nghề xào nấu cao thì nhiều nhưng thân gà mờ sợ bất lực bác ạ. 😔 :(
Vanli
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Vũ trọng tình Bác dốt thế ép kính cũng nhanh mà, cứ cắm cây si ở đấy mà trông. Như đợt e sửa con 6 chỗ c4 giảng võ bị lỗi màn hình e xin nghỉ hẳn nửa buồi ngồi chăm chăm ở đấy check cam, máy e đi đâu làm gì e biết hết. Mấy ông ý có xào bằng mắt.
Camera_Benco
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Vanli Có cam thì công nhận cũng yên tâm nhưng đấy là bác sửa lỗi màn hình hoặc lỗi bình thường khác thì check cam được thôi. Chứ nếu ép kính trong môi trường chân không thì người ta làm sao lắp cam cho bác ngồi hóng được. 🆒
Vanli
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Camera_Benco Cơ mà mấy ông nhân viên chỗ c4 e làm còn cho kí tên lên linh kiện nữa cơ mà. E thấy bên đó làm ăn chuyên nghiệp lắm zả như bác thớt mang kính đến đó ép có không được check cam để theo dõi quá trình thì có thể kí lên các linh kiện quan trọng nữa. mà muốn kí bao nhiêu thì kí, chữ kí mình dành dành ra đấy có đổi đồ bằng niềm tin bác ạ
@Camera_Benco chuẩn ko cần chỉnh?😃
le thu roi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhắc đến ép kính e mới nhớ. Thằng bạn e đem ép em ip5 chỗ Nhật cường service hết 450k về khen lấy khen để lướt sướng mỗi tội giá hơi chênh với bên khác. Thằng cu xót của mãi hôm sau ngó nghiêng qua nhật cường tiếp thấy treo biển to tướng ép kính ip 5 giảm còn 180k. 😁:D:D
@le thu roi Giảm được nhiều thế hả bác? Ko biết con ip 6 thừa của e ép bên đó thì bao nhiêu bác nhỉ, mà e dự từ hôm đó tới giờ chắc bên nhật cường service cũng dừng chạy chương trình này rồi. Bác k mách e sớm e đem qua ép cho nóng. haiz
le thu roi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Vũ trọng tình Bác vào hẳn trang chủ của bên ý mà xem http://suachuabaohanh.nhatcuong.com/ Vì e đâu có ép đâu mà nắm được, thằng cu củ lọ bạn e kể vậy nên e share với bác thôi.😃
haanhtuan89
ĐẠI BÀNG
8 năm
mà bác cũng tín phượt hả? tháng tới bác có định làm thêm chuyến nào ko cho e theo với. Đang sevenlove nên muốn đi đâu đó vi vu để giải khoây quá. 😁:D
@haanhtuan89 Bác 7love mà về đội của e thì chuẩn rồi. E với gấu cũng ôm - xế mà thương nhau đấy chứ, ke ke, cơ mà tiếc quá tháng tới e lại chẳng có chuyến nào. Nhưng hạm đội của e luôn sẵn sàng chào đón bác. Ib e đi,khi nào có chuyến e alo bác. 😃
dungle216
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy bác cảm ứng vẫn ngon thì ko phải xoắn, mất vài loét ép lại thôi nhưng khuyên bác thật lòng nên giao cho bên nào tay nghề cao, máy móc hiện đại ép mới ngon được. Không ít nhất phải quy trình cẩn thận như bên nhật cường service, họ ép theo đủ các bước chuyên nghiệp chứ không như ở chỗ khác, ép vớ vẩn xê màn thì coi như tèo luông.
về mặt lý thuyết, việc thay lớp kính bên ngoài khi bị vỡ sẽ không ảnh hưởng đến chất lượng màn hình cảm ứng nhưng theo nhìn nhận của e thì cái này ở thực tế còn phụ thuộc rất nhiều vào tay nghề của kỹ thuật viên cũng như sự hỗ trợ của máy móc. Nói chung là bác cần sự lựa chọn thật kĩ trước khi q định ép ở đâu.
màn hình 6+ thì 4 củ là đúng roài còn gì nữa. Nếu bác tiết kiệm thì thay cả bộ màn tàu giá bằng một nửa, mỗi tội dùng hơi ngu tí thôi. Nói chung tiền nào của ấy cả. 🆒
Min2Max
ĐẠI BÀNG
8 năm
chả biết gấu nhà e tìm trên mạng được xó xỉnh nào kêu là giảm giá rồi vác con galaxy s6 đi ép chân không lại quả màn, về e soi cho còn nhìn thấy cả dấu keo và bọt khí ở màn hình mới. Khuyên rát cổ bỏng họng bảo từ từ thì ko nghe cứ tham rẻ giờ thì ngồi than thở cả ngày đau hết cả đầu. 😔 Thế mới biết các cụ nói của rẻ là của ôi có sai bao giờ đâu. :mad:
lukysmile
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Min2Max con gái ít khi hiểu tường tận về mấy khoản này nên chả dính phốt. Bác hiểu nọ hiểu kia sao ko tận tay mang ép cho gấu, bó tay!!! Lỗi cũng một phần ở bác đấy.
dungle216
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Min2Max Bác biết mà ko đem sửa cho gấu lại còn trách với than đau đầu. Xã hội cần những người đàn ông ga lăng hơn bác. 🆒🆒
ở sài gòn bạn ghé 860/99 xô viết nghệ tĩnh, ép đẹp như zin

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019