Có nên lái Uber Mô tô hay Grab bike?

danchoi_saigon1
24/7/2016 11:53Phản hồi: 39
Tình hình mình là công nhân viên chức nhà nước, làm lương nhà nước thì các bạn biết chỉ đủ ăn thôi. Dạo gần đây thấy trong xóm rộ lên phong trào thanh niên, sinh viên có xe máy chạy Uber moto hoặc Grab bike. Qua tìm hiểu trên mạng thì bảo là lương cũng khá, chạy nhiều thì 15-20tr/ tháng, ít thi 5-8tr/ tháng. Mình cũng đang băn khoăn không biết có nên chạy thử để kiếm thêm thu nhập không. Vì thật sự mình thấy giá cước của nó quá rẻ, không biết có kiếm tiền tốt như những gì giới thiệu không nữa. Ai có kinh nghiệm chia sẻ cho mình cùng mọi người nhé! Thân! [emoji1][emoji1] [emoji1]
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nu7a333
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình làm bên taxi. Lái xe ôm xe chạy suốt tháng nhiều khi ko tới đó. Chạy xe 2bánh mà thu nhập 15-20tr thì đúng là ko tưởng...
@nu7a333 Đó mới là điều mình đang lo ấy
ngon ,,,, mang con winner ra chạy chạy cũng cưa đc vài e teen hehe
henryduc96
TÍCH CỰC
8 năm
mình chạy xe pcx có chạy cái này dc ko nhỉ 😆
Điều kiện là xe phải từ năm 2012 trở về sau đó. Pcx hay winner chắc duyệt nhanh và gọn
the4671
ĐẠI BÀNG
8 năm
minh cung tung hoi 1 anh uber á, a noi chia hoa hong ben uber 20 % , nhưng xe nha chay cung ngon , anh chay uber oto
ko dễ ăn nha thớt !! nhưng siêng năng cần cù thì làm gì cũng kiếm ra xiền :v
@digimonxxx Mercy bóp ... Bác
Ủng hộ bác chủ, cứ mạnh dạn mà làm, ko xong thì bỏ, đường mình tự vạch đi thôi bác ạ. Chúc bác thành công.
@cucucu Cảm ơn bác động viên tinh thần 😆
sonnt06
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác chủ thớt chạy uber hay grab chưa? cho em xin review với ạ 😔 cũng muốn kiếm thếm, giờ đói quá
Bin2901
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình cũng đang đói, mấy lần định đăng kí mà nghĩ trời nắng cưỡi con t150 đi xe ôm thì nướng chân mất 😔
Có ai làm chưa cho ý kiến với ạ. E cũng tính làm đây
.
dechec9
ĐẠI BÀNG
8 năm
đang tính đk tối rảnh rỗi chạy giết tg 😁
mình mới chạy thử grapbike. Đợi xe max lâu, cả ngày đc tầm 8-9 cuốc. chỉ đủ xăng xe đt, ăn uống chả để đc đồng nào.chán.
dungbv212
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình chạy uber x chỉ đủ xăng xe, 3g, tiền lãi rửa xe thay dầu là hết. Chán vãi...😔
xachtayusa
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tự nhiên muốn trải nghiệm đăng kí làm tài xế Grab Bike và Uber Motor, có bạn nào giới thiệu mình vào để cùng hưởng ưu đãi ko nào? Mình ở Hà Nội nhé.
Mình đang chạy Uber Moto mình là SV chạy rãnh thôi. Nhưng chỉ đủ tiền xăng với bảo dưỡng xe, ăn uống cũng phải chi ly. Nói chung siêng chạy mới có nhiều và chịu khó chạy ưu đãi của Uber nữa thì mới có tiền
xachtayusa
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Huy Uber Bên Uber giới thiệu tài xế mới thì tài cũ và mới có được ưu đãi gì ko? Nếu có thì bạn giới thiệu mình đi để cùng hưởng ưu đãi.
@xachtayusa Giới thiệu tài xế mới khi tài xế mới đủ 25 chuyến người giới thiệu thưởng 250k. Tài xế mới chưa đăng kí qua mạng nhé,
tigerczar
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xe kg chính chủ được đăng ký chạy kg nhỉ?? mà để lâu kg chạy thì uber hay grab có khóa tài khoản mình kg nhỉ?
@tigerczar xe không chính chủ cũng được nha bạn. Nếu bạn muốn nhận thưởng thì bạn sẽ tham gia ưu đãi của Uber là mặc đồng phục Uber khi chạy trên 30 chuyến/ tuần bạn sẽ được các ưu đãi thưởng thêm nhé
Uư đãi ntn bạn ? Đăng ký UBer cần những gì vậy bạn ?
@mr_zero1188 1 bằng lái xe 2 bảo hiểm xe. 3 đăng ký xe ( không cần chính chủ )
tigerczar
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Phong8586 CMND nữa nhé
Phuoctin
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có sợ bị cướp xe không các anh ơi? Mấy chú xe ôm kinh nghiệm cả chục năm, đôi khi cũng phải thủ vài thế võ cơ bản để phòng thân. Xe các chú cà tàng mà thỉnh thoảng cứ nghe báo đăng cướp xe ôm đấy. Xe mình còn mới, lại xài smartphone kiếm khách thì hoá ra thành con mồi béo ngậy cho cướp sao?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019