Có nên lên IOS 9.3 cho iPhone 5S?

minhqnet
22/3/2016 4:46Phản hồi: 146
Mình đang dùng iPhone 5S chay iOS 8.2. Máy đang dùng rất ổn định và khá mượt. Hiện tại APPLE đã phát hành iOS 9.3 bổ sung thêm nhiều tính năng mới và tăng tính ổn định. Các tính năng mới, cải tiến và sửa lỗi bao gồm:
+ Night Shift: cho phép người dùng tự động chuyển đổi màn hình về gam màu ấm hơn phụ thuộc vào môi trường ánh sáng hay địa điểm, hạn chế ánh sáng xanh trên màn hình các thiết bị iOS giúp người dùng ngủ ngon hơn.
+ Notes: cung cấp tính năng đặt mật khẩu bảo vệ trên ứng dụng ghi chú Notes
+ Ngoài ra, phiên bản này có thêm các tiện ích như CarPlay mới, mở rộng tùy chọn 3D trên các ứng dụng và tính năng “những câu chuyện hàng đầu” trên Apple News
+ .....
Mình đang phân vân có nên lên hay không? Có bác nào lên cho 5S rồi thì cho anh em xin ít trải nghiệm?
Thanks cả nhà!
146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

newway
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lên thôi mình dùng từ bản beta 1 đến final thấy khá hài lòng mấy tính năng mới cũng hay 😃
minhqnet
ĐẠI BÀNG
8 năm
@newway Bạn cho thêm ít thông tin nữa như: Độ mượt, Pin, sóng 3G, Wifi...Đang nóng lòng muốn lên quá!
em 9.2.1 lock h có nên lên k ạ ? e sợ bị lỗi facetime với mấy lỗi kia ạ
. tư vấn e chút
@ho su thanh Lock thì chưa nên lên nha bạn. Đợi tools fix lỗi đã hãy lên nhé.
iphone 5 moi len ko co gi de noi awesome
9.3 quá tuyệt vời . Đợi gì mà không lên ngay [emoji19]
ngocson2211
ĐẠI BÀNG
8 năm
5s lên 9.3 pin thấy good.chưa xài hết nhưng thấy đỡ tụt hơn 9.2
otro
TÍCH CỰC
8 năm
5s đang ở 8.4.1 có nên lên 9.3 không mọi người.
satthu198x
ĐẠI BÀNG
8 năm
Từ khi Apple phát hành ios 9 thì 9.3 là phiên bản ngon nhất dành cho 5s cho đến hiện thời đó bạn. Up đi đừng ngại ngùng gì hết.
@satthu198x hi đúng đó
lolness
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lúc 9.2 lên 9.2.1 thì hơi hối hận
Vì Night Shift quyết định lên 9.3, mà sáng nay mạng cty cùi quá chưa lên dc, tối nay về sẽ lên
5s chạy vẫn mượt, nếu hao pin hơn chút cũng ko sao :V
bedeo
ĐẠI BÀNG
8 năm
5s lên 9.3 so với 8.4 có chậm hơn không ? Đang ở 8.4 không dám lên sợ bị lag
lolness
ĐẠI BÀNG
8 năm
5s 8.4 thì ko rõ
Thấy 9.3 chậm hơn chút so với 9.2.1
Bù lại có night shift
IOS mỗi khi thêm tính năng thì máy chậm lại
newway
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chậm hơn 9.2.1 tí nhưng tính năng mới hay pin cũng tốt mình lock cũng lên 😃 lên đi thớt
Hungsg888
ĐẠI BÀNG
8 năm
khuyên thật lòng 5s chạy 8.x mượt để xài , lên 9.3 xong kok thix muốn về lại 8.x cũng kok dc đâu . 5S xài 8.x là ổn đinh nhất .
Hungsg888
ĐẠI BÀNG
8 năm
@choixongche.hn 6 thì phanh tới luôn 9.3 đạp luôn 😁
@Hungsg888 Hjhj thế mai e chén nuôn 9.3 lúc đầu nghĩ k ngon bằng 8.2 cứ do dự mãi 😃
123456ls
ĐẠI BÀNG
8 năm
@otro 5s lên đi bác, không lag như 9.2.1 đâu, mượt lắm, lại có nhiều tính năng mới
@otro đợt trước mình đang ở 8.4.1 đắn đo mãi. cuối cùng quyết định lên 9.2. rồi up lên 9.2.1 hôm rồi có lên 9.3. nhưng cảm thấy. hài lòng ở bản 9.2.1 tốc độ xử lý vẫn mượt. có chế độ tiết kiệm pin rất hiệu quả khi kình xem phim trên mạng. ios 9.3 thì thêm tinh năng dùng cũng khá hay. nhưng hơi chậm hơn chút so với 9.2.1. còn hiệu năng 9.2.1 và 8.4.1 không khác nhau lắm. tiếc là vẫn chưa có jabreak. 😔
E ít nghịch ngợm ip6 đang 8.2 đợi các tiền bối lên Ok e mới lên để dùng hjhj
Ttdmt
TÍCH CỰC
8 năm
Thích thì nhích phân vân gì 2, 3 năm nữa nó như ip4 bây giờ chứ gì, trãi nghiệm mới là quan trọng
Tôi đang dùng 5s cũng lên thử 3 bản beta của 9.3 và giờ chốt hạ ở nguyên vị 9.2.1 chứ ko có thú vị gì khi lên 9.3 . có cảm giác lác hơn 9.2.1 thì phải .
@Bùi Tiến Thắng Đúng vậy mình thấy lên 9.3 máy hơi bị nóng, hoi lash nữa. Nên giờ về lại 9.2.1 rồi. Hên là chưa khóa sign
@DavidGiang300383 ios 9.2.1 chắc phải 1 tuần nữa mới khóa Signing . Tốt nhất 5s chạy bản 9.2.1 là bản cuối cùng , đó là ý kiến riêng của mình 😁
Bạn đang ở ios 8 thì ko nên lên. Cứ yên vị ở ios 8 cho nó lành.
Lên ios 9 k giải quyết vấn đề gì đâu, nhiều ng muốn xuống mà k được đấy.
@Black__Rose Hi 1 là nó mới 2 là hôm có app mặt khỉ ghép vào quay video ấy bác e 8.2 ko chạy đc mới đau. 8.4 trở lên mới đc
@choixongche.hn Vào ba cái nâng cấp nhỏ k đáng để hi sinh hiệu năng của em nó. 5s với 6 chạy os 8 vẫn là ngon nhất. Vân tay k ì ạch như trên ios 9
@Black__Rose Cảm ơn cụ ạ. Vậy e lại tiếp tục trung thành với 8.2 hi
Tim Young
ĐẠI BÀNG
8 năm
đang tải, kekekeke
6s có nên lên ió 9.3 không ạ. E đang ở 9.2.1
@Kienkhoi1 6s thì sao phải nghĩ nhỉ 😁
@Black__Rose Vậy thì triển ngay thôi
@Black__Rose 6s tốt nhất đợi ios 10 ra là lên :D
Iphone 5s mình đã úp 9.2.1 thì cho mình hỏi nên up lên 9.3 hay không? Bạn nào đã up chia sẽ cho mình chút cảm nhận ;);)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019